Siam Brandname Forum - Blog Entries - Blogs

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

All Blog Entries

1. รบกวนผู้รู้ช่วยตรวจสอบและชี้ชัด fitflop rokkit 2 คู่นี้ให้ด้วยค่ะ

Quote Originally Posted by iamyimmy View Post
    ปลอมล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ!!

*ป้ายแขวนคมกริ๊บขนาดนั้นแทบบาดมือกันเลยทีเดียว ของแท้ขอบจะมนไม่คมค่ะ
    (ขออนุญาตเอารูปคุณเจ้าของกระทู้มาเทียบนะคะ)

...
    Categories
    Uncategorized
  2. Review : กันเเดด ลองเเล้วไม่ดํา ไม่เเดง ไม่เเสบ 280 บาทเอง เริ่ดอ่ะ^^

by , 04-05-12 at 06:25 (IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^)
    ฮ่าๆ มาพูดเรื่องกันเเดดค่ะ
    เพราะ Pim อ่ะก็เคยคล้ำกว่านี้มาก่อนเเต่ความจริงเเล้วเป็นคนคล้ำง่าย เมลานินทํางานดี เจอเเดดปุ๊บ รังสี UVA/UVB เมลานินดิฉันทํางานเต็มที่เพื่อป้องกันดิฉันสุดๆ ...
    Categories
    All Other
  3. ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ

taesirinatค่ะ ตอนนี้ได้ลงรูปบัตรประชาชน รูปหน้าตรงพร้อมใบเขียนรับรอง และหน้าบัญชี ไปหลายรอบแล้วค่ะ คิวที่1920 ไม่ทราบว่าทำถูกต้องเสร็จสิ้นหรือเปล่า เพราะว่าจะมีมาให้ส่งรูปใหม่เรื่อย ๆ ค่ะ ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณมาก มากเลยค่ะ
    Categories
  4. มาตรการเพื่อความปลอดภัย ลดภาระ สนับสนุนเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและรับผิดชอบดูแลชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    มาตรการที่ ๒ สมาชิกที่จะค้าขายได้ต้องส่งบัตรประชาชน

สมาชิกที่สมัครทั่วไปไม่ได้ส่งหลักฐานยืนยันบุคคลไม่สามารถลงกระทู้ประกาศขายได้ สามารถพูดคุยได้ทั่วไป

กำหนดให้สมาชิกที่จะลงกระทู้ประกาศขายได้อย่างน้อยที่สุดแอคเคานั้นต้องส่งหลักฐานบัตรประชาชน
    ...
    Categories
  5. รีวิวเมคอัพ คอนซีลเลอร์ เพื่อริมฝีปาก

สาวๆ มีปัญหาเกี่ยวกับการ ทาลิปสติกแล้ว เลอะง่ายทาแล้ว สีไม่ติดปาก หรือ ว่า คิดว่าสีมันน่าจะชัดกว่านี้ ไหมคะดูอย่่างสีชมพูนี้ นะคะ ปรกคิเวลาลองทา จะไม่สมพูชัดแบบนี้ หรือแดงชัดแบบนี้นั่น เป็นเพราะ ถ้าเราใช้สีอ่อนกว่า หรือ เข้มกว่า สีจริงๆของ ริมฝีปากเรา นั่นเองค่ะสิ่งที่ต้องทำคือ การรองพื้น ปาเราก่อนที่จะให้ สีต่างๆนั้น เพิ่มเข้ามาค่ะการรองพื้นแบบนี้ ให้ทาเหมือนทาลิปสติก ซึ่งเน้น ปริเวณ ขอบปากค่ะเพื่อ ความคมชัดของ
    ...