Siam Brandname Forum - Happy Peemai - Blogs

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Happy Peemai

1. ระวัง!!!! มิจฉาชีพ กรีด กระเป๋า Brand Name!!!!! ค่า >.<

เตือนภัยกันนะคะ โจรกรีดกระเป๋า!!!!!

เล่าเรื่องค่ะ
    วันนี้ 10-06-2010 ไปเดิน Central ลาดพร้าวมา เข้า Shop Guess ไปดูกระเป๋าลดราคา
    อยู่ๆ ก็มีพี่คนนึงร้องขึ้นมาว่ากระเป๋าถูกกรีด จากผู้หญิงชาวต่างชาติคนนึงค่ะ เค้าบอกว่า
    ผู้หญิงคนมะกี้ มายืนข้างๆ แล้วกระเป๋าเค้าถูกกรีด น้อง LongChamp สีแดง น่าสงสารTT-TT
    กรีดขาดเป็นทางยาวเลยค่ะ แต่จับโจรไม่ได้มันหนีไปแร้ว โชคดีที่พี่เค้ารู้ตัวก่อน ...
  2. Kipling ปลอมค่ะ เป็นความรู้นะคร้า จะได้ไม่มีใครโดนแบบนู๋อีก TT-TT

บทนำค่า
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้นำ kipling ที่ซื้อมาจาก Premium outlet มาขายค่ะ (ตอนซื้อคนขายบอกว่าเป็นของไม่ผ่าน QC เลยเอามาขายถูกๆ ***ซึ่งมีสินค้าแบรนด์แนมอีกหลายยี่ห้อนะคะที่ว่าขายนอกจาก ...
    Categories
    Uncategorized