Kipling ปลอมค่ะ เป็นความรู้นะคร้า จะได้ไม่มีใครโดนแบบนู๋อีก TT-TT - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Happy Peemai

Kipling ปลอมค่ะ เป็นความรู้นะคร้า จะได้ไม่มีใครโดนแบบนู๋อีก TT-TT

Rate this Entry
บทนำค่า
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้นำ kipling ที่ซื้อมาจาก Premium outlet มาขายค่ะ (ตอนซื้อคนขายบอกว่าเป็นของไม่ผ่าน QC เลยเอามาขายถูกๆ ***ซึ่งมีสินค้าแบรนด์แนมอีกหลายยี่ห้อนะคะที่ว่าขายนอกจาก kipling) พราะเพื่อนบอกว่าใช้แล้วไม่เข้ากับตัวเอง ให้ลองมาขายใน SBN หลังจาก Post ไปมีพี่คนนึงติดต่อมาขอซื้อบอกว่าจะซื้อให้หลานและขอเอาไปลงในห้อง Chat Fake ก่อนค่ะ ดิฉันตกลงให้ลงในห้อง Chat fake เพราะตัวเองก็ไม่รู้วิธีการดู kipling เช่นกัน และหลังจากมีหลายๆท่านเข้ามาตอบ ก็ปรากฎว่า kipling ที่ซื้อมาเป็น ของ Cop ค่า (TT-TT) และหลังจากที่ได้ดูอย่างถี่ถ้วนแร้วจึงถ่ายรูปส่วนที่ใช้สำหรับดูว่าเป็นของจริงหรือของปลอมมาให้ดูค่า เอาไว้จาได้ดูว่าเป็นของจริงหรือของปลอมค๊ะ

อะนี้เป็น Link ของกระทู้ในห้อง Chat fake ค่ะ เผื่อเข้าไปดูกันนะคะ ^^

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1087906

มาดูกันว่า Kipling ที่ซื้อมามีอะไรที่ไม่เหมือนของแท้บ้าง

kipling จริงที่ซื้อจาก shop kipling จะต้องมี serial no. ข้างในกระเป๋า ซึ่งใบที่ปลอมนั้นไม่มี
(ใบสีบอร์น ซื้อจาก shop kipling ค่ะ ส่วนใบสีดำซื้อจาก Premium outlet ตามที่เล่ามาค่ะ)
ส่วนป้ายสีส้ม เหมือนกันทุกประการแยกมะออก ใบนี้ตัดสินได้ว่าเป็นของปลอม จากการดู Serial no. ภายในและการที่รุ่น City ไม่มีแบบนี้ทำออกมาค่ะ (ตอนนี้ซื้อไม่ได้ดูว่ารุ่นนี้มีใน shop รึป่าวน่ะค่ะซื้อเพราะ Appication ช่องต่างๆในกระเป๋าสำหรับการใช้งาน) ซึ่งสามารถหาดูได้ใน shop หรือ website ของ kipling ค่ะ

ส่วนรูปนี้จะเป็น serial no ที่สีดำไม่มีค่ะ
3 ภาพบนเป็นของใบสีบอร์นจาก shop ค่ะ
url=http://www.uppicweb.com/show.php?id=4fec7ac6b444574c0885a3d943bd3dc7][/url]

ภาพล่างนี้เป็นของใบสีดำ

ฝากไว้เป็นความรู้นะคร้า >,<
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. Siambrandname Webmaster's Avatar
    สามารถเขียนแนะนำความรู้นอกจากในบล๊อกแห่งนี้แล้วสามารถเขียนกระทู้ใน forum ได้ด้วยครับ

สมาชิกสามารถอ่านรายละเอียดในบล๊อก กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน นี้ได้เพื่อเริ่มใช้งานชุมชนอย่างถูกต้อง และเกิดประโยชน์สูงสุดกับเพื่อนสมาชิกเองครับ

ขอบคุณครับ