วิธึการสังเกตุรองเท้า FITFLOP ว่าเป็นของปลอมหรือเปล่าค่ะ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

libbylulas

วิธึการสังเกตุรองเท้า FITFLOP ว่าเป็นของปลอมหรือเปล่าค่ะ

Rate this Entry
[U][B]วิธีการดูของแท้และของปลอม[/B][/U]
ลักษณะของรองเท้า [B]FITFLOP[/B] แท้ คือ

[LIST][*]MID DENSITY ซึ่งมีความหนาแน่นระดับกลางเวลากดจะมีความยืดหยุ่นแบบพอดี[*]LOW DENSITY ซึ่งมีความหนาแน่นน้อยกว่าระดับ MID เวลากดจะเป็นส่วนที่นิ่มและมีความยืดหยุ่นมากที่สุด[*]HIGH DENSITY ซึ่งมีความหนาแน่นระดับสูงที่สุด เวลากดจะให้ความสัมผัสที่ยืดหยุ่นน้อยที่สุด[/LIST]
ข้อสังเกตุ ถ้าเป็นของปลอม จะมีความยืดหยุ่นระดับเดียว ไม่เหมือนกับของแท้ที่แบ่งเป็น 3 ระดับ
ของแท้จะมี Hologram และมี Running Number (รหัส) ที่ใต้รองเท้าทั้งสองข้าง และมีสัญลักษณ์ Microwobbleboard ซึ่งของปลอมจะไม่มี

[ATTACH]65878[/ATTACH]

หมายเหตุ : ของปลอมอาจจะมีสัญลักษณ์นี้เช่นเดียวกัน แต่จะสังเกตได้จากพื้นของรองเท้าที่มีความหนาแน่นแค่ระดับเดียวและการประกอบ ที่ดูคล้ายแต่ไม่ใช่ เพราะฉะนั้นควรพิจารณาความยืดหยุ่นของรองเท้า และต้องลองสวมใส่เพื่อจะสัมผัสกับเทคโนโลยี Microwobbleboard

สรุปการตรวจสอบของแท้

1.สัมผัสหรือสวมใส่
2.สัญลักษณ์ Microwobbleboard
3.Hologram Running Number (รหัส) ทั้งสองข้าง

นัทหวังว่าบทความข้างต้นนี้สามารถช่วยทุกคนในการตัดสินใจซื้อรองเท้าแบรนด์นี้ได้ดียิ่งขึ้น มีความมั่นใจขึ้นในการสั่งซื้อสินค้าให้ได้ของถูกและแท้:D

[ATTACH]65879[/ATTACH]

[ATTACH]65880[/ATTACH]

[COLOR=magenta]ขอขอบคุณ FITFLOP Thailand สำหรับบทความด้วยค่ะ[/COLOR]

[IMG]file:///C:/Users/NUTTAW%7E1/AppData/Local/Temp/moz-screenshot.png[/IMG]
Attached Thumbnails Attached Images    

Comments

1. Ladyzaa's Avatar
    ได้ประโยชน์มากค่ะ จะลองนำไปใช้ดูนะคะ ขอบคุณค่ะ
  2. azpetong's Avatar
    รู้วิธีดูและ ขอบคุณคะ
  3. yayayim's Avatar
    ขอบคุณสำหรับความรู้นะคะ
  4. belle93's Avatar
    ขอบคุณนะคะ ^^
  5. earthja_55's Avatar
    ถ้าเป็น walkstar I รุ่นแรกๆไม่มี ปุ่ม Microwobbleboard นะ
    http://image.ohozaa.com/view/44i64
  6. beautyandcharming's Avatar
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆค่ะ
  7. Metika's Avatar
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ