แนะนำวิธีการเริ่มต้นเขียนBlog - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ webmaster's blog

แนะนำวิธีการเริ่มต้นเขียนBlog

Rate this Entry
แนะนำวิธีการเริ่มต้นเขียนบอล์ก

ขอเชิญให้เพื่อนๆ โพสกระทู้ในForum ก่อนนะครับ ถึงจะค่อยทำการนำกระทู้ไปใส่ลงในบอล์คของเพื่อนๆ
ซึ่งจะทำให้เนื้อหาที่เพื่อนๆโพส มีอยู่ทั้งใน Forum และBlog ของเพื่อนๆเอง
โดยมีวิธีดังต่อไปนี้ครับ

ส่วนคู่มือการปรับแต่งBlogในส่วนอื่นๆ กำลังอยู่ในระหว่างการจัดทำคู่มือครับผม

Comments

1. NoIAnGzA's Avatar
    ทำม่ายเป็นอ่ะค่ะ อยากเอากระทู้ที่เคยโพสต์ไว้มาลง แต่อ่านแล้ว....งง....*o*
  2. Siambrandname Webmaster's Avatar
    http://siambrandname.com/forum/entry.php?b=481

เข้าไปอ่านในนี้ได้ครับ จะละเอียดกว่าในนี้ครับ
  3. bow_berry's Avatar
    แล้วรูปภาพล่ะค่ะเราจะโพสยังไงค่ะ
  4. Siambrandname Webmaster's Avatar
    เข้าไปในส่วน forum นะครับ เมนู forum อยู่ข้างบนข้างๆ บล๊อกครับ
    แล้วอ่านประกาศตามหน้าห้องต่างๆ จะมีห้องเกี่ยวกับการใช้งานระบบและเครื่องมือ อยู่ด้านล่างของ forum ครับ
    จะมีส่วนไว้ทดลองโพสกระทู้ โพสรูป และมีวิธีการปรับแต่ง ใช้เครื่องมือต่างๆ ด้วยครับ

ค้นหาในนั้นได้ครับ หรือ กดตรงตัวหนังสือวิ่งที่เป็นประกาศในช่องข้างบนเพื่อเข้าเครื่องมือค้นหา
    แล้วค้นวิธีโพสรูป จะมีคูี่่มือคำแนะนำที่เพื่อนสมาชิกช่วยกันเขียนไว้ครับ

ขอบคุณครับ
  5. bookerian's Avatar
    ถ้าเราเอากระทู้มาลงบล็อกแล้ว แต่ว่าไม่ได้เลือกว่าให้อยู่ใน Categories ไหน แล้วเราจะมาเลือกตอนหลังได้มั้ยคะ
    คือลองทำแล้วเห็นว่า ไม่มีให้แก้ค่ะ เลยมาถามให้ชัวร์ดีกว่า

ขอบคุณค่ะ
  6. Chalottes's Avatar
    ต้องอ่านเยอะๆซะแล้ว