COACHของปลอม ระวัง อย่าตกเป็นเหยื่อ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

azureun

COACHของปลอม ระวัง อย่าตกเป็นเหยื่อ

Rate this Entry
วันนี้อันนี่ อยากจะมาเตือนเพื่อนๆ ที่ชอบซื้อของ ออนไลน์ กันน่ะค่ะ

เพราะเหตุการ์ณนี้คืออันนี่ตกเป็นเหยื่อค่ะ แต่ดีน่ะที่ไม่ได้สั่งซื้อเยอะ
คือ อันนี่อยากได้กระเป๋าCoachน่ะค่ะ ก็เลยลอง Search หาในอินเตอร์เน็ต
เพราะไม่อยากรบกวนเพื่อนที่อเมริกา ให้ไปซื้อและส่งมาที่เมืองไทย น่ะค่ะ
ก็เลยค้นหาในกูเกิ้ลแล้วก็เจอเวบไซต์นึง เป็นเวปไซต์ของแคนาดาค่ะ
รูปร่างหน้าตาเวปไซต์ดูดีมากค่ะ กระเป๋าก็มีหลายแบบ
ทางเวบไซต์เค้าขึ้นหัวว่าเค้าเป็น Outlet Store ของ Coach
อันนี่ก็เลือกๆ แล้วก็สั่งซื้อกระเป๋าใบนึงค่ะ เป็นกระเป๋าสะพายข้างใบเล็กๆน่ารัก

แต่พอวันที่สินค้ามาถึง กลับไม่ได้เป็นอย่างที่สั่งค่ะ
ตอนแรกอันนี่ตกใจมาก แต่ก็คิดว่าเค้าคงส่งแบบให้ผิด
แต่ก็รู้สึก เอะใจ ตรงที่คุณภาพของสินค้ามันคือของปลอมชัดๆ
แค่มองก็รู้ว่าไม่ใช่ของแท้แน่นอน เอาละสิ ยังไงดี
อันนี่ก็เลยรีบส่งอีเมล์ไปหาทางร้านนี้ค่ะ
แต่ทางร้านก็โยนความผิดให้บริษัทแพ็ค ส่งของ ว่าแพ็คให้ผิด
อันนี่บอกจะขอเงินคืนอย่างเดียวค่ะ แต่เค้าบอกว่าไม่ได้
มันได้แต่พูดขอโทษ ขอโทษ มันเป็นกฎของบริษัท
ก็ส่งอีเมล์ตอบกันไปมา จนอันนี่คิดว่าคงไม่มีทางได้เงินคืนแล้ว
ก็เลยส่งเรื่องไปที่ COACH Counterfeit
ว่าเราไปเจอเวปไซต์ที่ขายของเลียนแบบ,ของปลอม

www.coach7store.ca

จำชื่อเวปไซต์ไว้ให้ดีๆน่ะค่ะ
ส่งต่อ หรือบอกต่อเพื่อนๆที่ชอบซื้อสินค้าออนไลน์ด้วย
อันนี่ลองค้นในกูเกิ้ลดู ก็เจอคนโดนแบบเดียวกันด้วยค่ะ
แสดงว่าเวบไซต์นี้มันเลวจริงๆ

ภาพด้านล่างนี่คือกระเป๋าที่อันนี่ได้รับค่ะ
แค่ดูก็รู้ว่ามันของปลอมอ่ะ ;(
ตะเข็บรอยเย็บก็ทำได้เน่ามาก
เห็นแล้วอยากเอาไปโยนทิ้งจริงๆเลยค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------------

อันนี่ไม่ได้บอกว่าไม่ให้ซื้อของออนไลน์ เพราะอันนี่ก็เป็นแม่ค้าขายของออนไลน์เหมือนกัน
ยิ่งเราเป็นคนซื้อ คน ขาย แล้ว มาเจอเหตุการ์ณแบบนี้ ยิ่งรู้สึกไม่ดีค่ะ
คนเราต้องรักในอาชีพของเรา ซื่อสัตย์ในอาชีพของเรา
แต่ไอ้พวกที่หลอกขายสินค้าปลอมเนี่ย มันน่านัก พลอยทำให้คนอื่นๆไม่กล้าซื้อของกันไปใหญ่
ถ้ามันคิดจะขายของปลอมก็ลงไปสิ ว่าเป็นCOPY GRADE A Brandname อะไรก็ว่ากันไป
คนที่เค้าใช้ของจริงจะได้ไม่ต้องไปหลงซื้อ
คนเรายอมเสียเงินในราคาที่สูงกว่าเพื่อให้ได้ของที่ดี มีคุณภาพ
แต่กลับได้ของที่ปลอมและโดนหลอก เป็นใครก็ไม่พอใจแน่นอน

ไม่ใช่ว่าอันนี่หัวสูงหรืออะไรน่ะค่ะที่ซื้อกระเป๋าแบรนด์พวกนี้ แต่มันก็เป็นความพึงพอใจส่วนบุคคล ถูกไหมค่ะ???คนบางคนอาจแค่ใช้ของก็อป ก็ มีความสุข
ไม่เห็นต้องไปซื้อของแพงเลย กับอีกคนกลุ่มนึงที่เค้าใช้ของแบรนด์ก็เพราะเค้ามีความพึงพอใจที่จะใช้ และมีความสุขกับสิ่งนั้น ถูกต้องไหมค่ะ???
อันนี่คิดว่าความสุขของคนแต่ละคนไม่สามารถเอาไปวัดกับความสุขของคนอื่นได้หรอกค่ะ
คนแต่ละคนก็มีความนึกคิด ความสุขแตกต่างกันอยู่แล้ว ขอแค่ทำอะไรที่เรามีความสุข
ก็ทำไปเถอะค่ะ จริงไหม

OKก็ต่อไปนี้ถ้าใครคิดจะซื้อของออนไลน์
ให้ดูเวปไซต์นั้นให้ดีก่อนน่ะค่ะ
ว่ามีการจดทะเบียน มีเบอร์โทร มีอีเมล์ที่สามารถติดต่อได้ใหม
ดูfeedbackของทางลูกค้าว่ามีแง่ลบหรืออะไรบ้างหรือเปล่า
สรุปง่ายๆคือเลือกซื้อจากเวบไซต์ที่น่าเชื่อถือค่ะ ^^

Comments

1. aohhh's Avatar
    อั๋นขาย Coach แล้วเหรอ
  2. Tatti's Avatar
    ไปเห็นมีหลายเวปเหมือนกันนะคะที่ขาย LTD เป็น Outlet ในราคาที่ถูกมากจนน่าตกใจ
  3. Vitamin_b's Avatar
    เพิ่งสั่งไปค่ะจากเวป coachoutlet--us นี่ก็น่าจะปลอม ที่สั่งไปเพราะไม่รู้ หน้าเวปดูดีมากๆๆ จะอาทิตย์ละยังไม่ได้ของเลย เครียดๆๆ
  4. azureun's Avatar
    ค่ะ ตอนนี้ เวบนั้นดดนปิดไปแล้วค่ะ แต่ก้ไม่รู้ว่าอาจจะรอโอกาส ไปเปิดขายใหม่แน่ๆค่ะ ระวังกันไว้น่ะค่ะ
  5. bill your mom's Avatar
    สั่งจากคนที่รับพรีออร์เดอร์หรือมีของพร้อมส่งในไทย นัดดูของก่อนได้ และราคาก็น่าจะถูกกว่าที่สั่งเองมาจากเมกานะคะ
  6. theusshop's Avatar
    เราได้ยินใน pantip มาเหมือนกัน
  7. Lil_J's Avatar
    Coach น่ากลัวค่ะ เพราะมี outlet เยอะ ไม่ทราบอันไหนแท้บ้าง ในชอปก็แสนแพงเกินไป ฝากคนหิ้วสบายใจสุดค่ะ ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ