Review : กระโปรง LV ซื้อมาตัวละสี่หมื่นหนึ่งค่ะ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

♥~♥~♥ Welcome - Bandalee's Blogs ♥~♥~♥

Review : กระโปรง LV ซื้อมาตัวละสี่หมื่นหนึ่งค่ะ

Rate this Entry
http://siambrandname.com/forum/showt...8&p=1064227125

Quote Originally Posted by bandalee View Post
Louis Vuitton

"ARTSY MM"

แท้จริงแล้วเป็นกระเป๋าค่ะ แต่ความใหญ่เท่ากระโปรงตัวหนึ่ง

รุ่นนี่มีสองขนาด mm และ gm

กระเป๋าที่รีวิวในกระทู้นี่เป็นขนาด mm

900 ยูโร

ราคาฝากหิ้ว 41000-42500 ขึ้นอยู่กับอัตราแลกเปลี่ยน

ใครที่กำลังดูรุ่นนี่อยู่ อยากแนะนำให้ไปลองสะพายของจริงก่อนตัดสินใจซื้อ เพราะขนาดใหญ่สมพอควร

มาเริ่มดูกันเลยนะค่ะว่าคุณลักษณะของใบนี่เป็นอย่างไรกันบ้าง

++มีการทำลายเซ็นต์บนรูปอาจจะทำให้ปิดบังบางจุด แต่ต้องการป้องกันการขโมยรูปค่ะ++

ที่ก้นกระเป๋ามีหมุดสี่ตัว สังเกตช่วงรอยต่อ บันฯ ทำสีคาดอยู่สองแถบ เป็นการต่อลาย
ซึ่งต่อลายพอดีกัน ไม่เลื่อมล้ำกันมาก

ใบนี่จะดูมีสไตล์และลูกเล่นเพิ่มเติมคือการที่มีสายห้อยออกมา ทำให้กระเป๋ามีลูกเล่น

หูสะพายมีขนาดกลม อ้วน ใหญ่ เมื่อมาถึง cowhide ใต้ท้องจะเต่งตึง เมื่อทำการสะพายขึ้นจะเกิดรอยย่นใต้ท้อง

นำสายเล็ก ๆ มาถักเรียงกัน ดูแล้วนึกถึง Balenciaga

สายกับห่วงกระเป๋า สังเกตจะเห็นความอ้วนของสาย

ด้านในจะบุด้วยผ้ากำมะยี่ มีช่องทั้งสองด้าน
ด้านที่หนึ่ง จะมีช่องเป็นซิป 1 ช่องใหญ่
และสามช่องเล็ก โดยแบ่งเท่า ๆ กัน

ส่วนอีกด้านจะอยู่ฝั่ง stamp ของ lv เป็นช่องเล็กสามช่องแบ่งช่องเท่ากัน

ใบนี่ made in spain

date code
CH5019

อยู่ในซอกกระเป๋าใบเล็ก หาง่าย

ด้านข้างกระเป๋า ลักษณะ สามเหลี่ยม

สะพายแล้วได้ตามรูป

======================================

คนตัวเล็กไม่แนะนำรุ่นนี่นะค่ะ แต่ถ้าหากชอบจริง ๆ อย่างที่บอกไปข้างต้นว่าให้ไปลองสะพายดูก่อนว่าเหมาะกับเราหรือไม่ หูกระเป๋ายังใหม่อยู่ เลยยังไม่เข้ารูป ใช้ไปนาน ๆ หูคงไม่โค้งเท่านี่ คาดว่าจะแนบเข้าหาตัว ข้อเสียรุ่นนี่ไม่มีซิป กระเป๋าไม่ได้มีลักษณะเป็นทรงแต่กระเป๋ามีราคาสูง เพราะทำลูกเล่นที่เพิ่มขึ้นมา คือ สายห้อย หูกระเป๋า และผ้าที่บุด้านใน หมุดตอกใต้กระเป๋า จึงทำให้ราคารุ่นนี้แรงพอควร ถ้าลองเอามาเปรียบเทียบ NVF mm - 455 ยูโร และ GALLIERA pm - 840 ยูโร สองรุ่นนี่น่าใช้มากกว่า

รีวิวครั้งนี่น่าจะให้ประโยชน์กับเพื่อน ๆ บ้างนะค่ะ

แล้วใครที่สนใจรุ่นนี่อยู่ลองมาดูนะค่ะ

คะแนนของรุ่นนี่ ให้ 8 เต็ม 10
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ขอบคุณครับ ที่เข้ามาใช้บล๊อกของระบบชุมชนแห่งนี้ครับ

เราพัฒนาระบบบล๊อกขึ้นมาเพื่อสนับสนุนการใช้งานของเพื่อนสมาชิก ในการจัดเก็บความรู้ เรื่องราว ต่างๆ ที่เพื่อนสมาชิก สนใจ
    ไม่ว่า ที่เกี่ยวข้องกับสินค้าแฟชั่นต่างๆ หรือ เรื่องอื่นๆ ที่เพื่อน และอยากจัดเก็บเรื่องราวเหล่านั้นไว้

หากมีข้อปรับปรุงอะไร สามารถแจ้งได้ใน กระทู้นี้ครับ
    แจ้งปัญหา และเสนอแนะ แนวทางแก้ไขปรับปรุง ระบบ Blog

และเพื่อประโยชน์ในการจัดเก็บและสื่อสารเผยแพร่เรื่องราวที่เพื่อนสมาชิกได้จัดเก็บไว้
    เพื่อนสมาชิกสามารถเลือก category ของ blog เพื่อเผยแพร่ไปยังส่วนหน้าเว็บที่เหมาะสม
    หรือเลือกสร้างขึ้นมาใหม่ได้ด้วยเพื่อให้ สดวกต่อกลุ่มความรู้ที่เพื่อนสมาชิกต้องการจัดเก็บ

สามารถอ่านรายละเอียดการใช้งานระบบบล๊อกเพิ่มเติมได้ในกระทู้
    ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณครับ