เปลี่ยนแปลงเลขที่บัตรประชาชน - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

jaja8888

เปลี่ยนแปลงเลขที่บัตรประชาชน

Rate this Entry
สอบถามค่ะ เป็น member ตั้งแต่ปี 2011

ก่อนหน้านี้เคยใช้เป็นเลขที่บัตรประชาชนคนอื่นทำธุรกรรม แต่ตอนนี้จะเปลียนแปลงเป็นของตัวเองเพื่อสมัคร Trusted member ไม่ทราบจะเปลี่ยนได้ยังไงค่ะ ในช่องที่ให้ส่งเอกสารมีกรอกเลขที่บัตรประชาชนไว้แล้วกรอกใหม่ไม่ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ให้ติดต่อทางช่องทางสมัคร TM ปกติโดยทางเว็บมาสเตอร์ที่รับผิดชอบ ส่วนงานนั้นจะเป็นคนดูแลครับ

และหากเป็นกรณีที่ว่านี้ คือเอกสารที่คุณส่งจะเป็นบัตรประชาชนที่เลขบัตรไม่ตรงกับเลขที่ใช้สมัคร
    เว็บมาสเตอร์ที่รับผิดชอบงานส่วนดังกล่าว จะส่งข้อความดังนี้

"เนื่องจาก เลขบัตรประชาชนที่สมัครไม่ตรงกับเลขในเอกสาร หากเป็นเจ้าของบัตรดังกล่าวที่แท้จริงสามารถทำได้โดยการแจ้งบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน
    และนำบันทึกประจำวันที่แจ้งยืนยันตัวบุคคลว่าเป็นเจ้าของเอกสารและต้องการใช้เอกสารเพื่อสมัครสมาชิกเว็บแห่งนี้

ขอแจ้งเจ้าหน้าที่ เพื่อลงบันทึกประจำวันไว้ทำนองว่า คุณเป็นเจ้าของบัตรประชาชน เลขที่...ชื่อ ต้องการนำข้อมูลบัตรประชาชน
    มาสมัครใช้งานชุมชน siambrandname แอคเคา...

ส่งมาให้ทางเราจัดเก็บเป็นหลักฐานต่อไป ส่งเอกสารทางช่อง Passport ID

ถ้าส่งทางช่อง Passport IDไม่ได้ให้ส่งในช่อง Bank Account โดยกรอกเลขในช่องเลขธนาคารดังนี้ 1234567899"

ให้ดำเนินการตามคำแนะนำ แล้วทางเว็บมาสเตอร์ที่เกี่ยวข้องรับผิดชอบจะดำเนินการเปลี่ยนแปลงข้อมูลให้ถูกต้องตามหลักฐานต่อไป
  2. jaja8888's Avatar
    คือตอนเเรกเคยใช้ของตัวเองสมัครแล้วครั้งนึงค่ะ แล้ว account log in ไม่ได้เพราะลืม username และ password ก็เลยสมัครใหม่โดยใช้ของคนอื่น ตอนนี้ถ้าลอง register ใหม่โดยใช้เลขบัตรประชาชนของตนเองก็็จะไม่ได้เพราะเคย register ไว้เเล้ว อย่างนี้ก็จะขอ log in ขออันเก่าได้ไหมค่ะ จะได้ไมต้องไปทำบันทึกประจำวันค่ะ
  3. keaw123's Avatar
    Status change from tm to senior member after forgot password and change password ka. Pls helpppp. Now cannot post sell ka ช่วยด้วยนะคะ
  4. keaw123's Avatar
    สถานะเปลี่ยรตากtmเปนseniorหลังแก้passw. ไม่รู้จะแจ้งทางไหนดีค่ะในกรัทู้ปัญหาก้อreplyไม่ได้กดไม่ได้ด้วยค่ะ
  5. keaw123's Avatar
    ช่วยหน่อยนะคะ