สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

pomme

สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

Rate this Entry
Quote Originally Posted by pomme View Post
วันนี้ทานอาหารมังสวิรัติค่ะ ปกติจะทานทุกวันอังคาร 1 ครั้งต่ออาทิตย์ค่ะ เลยทำสลัดทาน เอามาฝากสาวๆ กัน รับรองจานนี้ไม่ทำให้อ้วน แถมอาหย่อยยย อีกตั้งหาก ขอตั้งชื่อจานเด็ดนี้ว่า
สลัด ซัปปะซัปเปด... คือให้ผักอะไรก็ได้ สุดแล้วแต่ใจเราอยากจะทาน หรือบรรดาผักที่มีอยู่ในตู้เย็น เคล็ดลับอยู่ที่ใส่เห็ดจ้า เห็ดอะไรก็ได้อีกเช่นกัน แต่ต้องเป็นเห็ดสดนะคะ หรือจะลองดัดแปลงใส่เห็ดถอบ ก็ไม่เลว....อิอิ
เอาเห็ดหลาย ๆ อย่าง อย่างละนิดละหน่อยมาผัดกับหอม และกระเทียมสับ ผัดในน้ำมันมะกอก ใส่เกลือเล็กน้อย เหยาะแม๊กกี้หน่อยพอหอมสุกดี ก็พักไว้
ทีนี้มาเตรียมผักสลัดใส่จาน เสร็จแล้วนำเห็ดที่พักไว้มาใส่ อาจจะตกแต่งด้วยไข่ต้มก็ได้ค่ะ
น้ำสลัด จานที่ทำนี้เอาง่ายๆ ใส่แค่น้ำส้ม Balsamico แล้วโรยด้วยชีส แล้วหม่ำได้เลย
ข้อดีของสลัด คือ ทานแล้วไม่อ้วน ทานบ่อยๆ แล้วทำให้ผิวพรรณสวย น้ำมันมะกอกก็ดีต่อสุขภาพ เพราะไม่มีไขมันสะสม
หมายเหตุ สำหรับคนที่อยู่บ้านเราแนะนำให้ซื้อน้ำสลัดญี่ปุ่น ของ Fuji ตามห้างที่ใส่งาขาวด้วยนะค่ะ อร่อยสุดยอด.....
มาทานด้วนกันนะค่ะ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
All Other

Comments