อย่ามาเหวงนะ - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

BiQuE

อย่ามาเหวงนะ

Rate this Entry
ไม่นานมานี้ มีคนมาตั้งกฏ ตีกรอบใหม่ๆให้ผม?!?

ซึ่งจนวันนี้ผมยังงงๆอยู่ว่าไอกฏ/กรอบที่ว่าเนี้ย มันอยู่ไหน หาแทบจะทุกกระทู้ ทั้งของแอดมิน ทั้งของสมาชิกท่านที่ช่วยทำ...ซึ่งผมได้ศึกษาและมั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไรนอกลู่จากที่มีประกาศอยู่

การจะว่าใคร ผมว่าสำรวจตัวเองก่อนก็ดีนะ ว่าเค้าทำอะไรให้ แล้วคุณเดือดร้อนอะไร
เค้าอยู่ของเค้าเฉยๆ ไปว่าคนรู้จักของคุณหรือก็เปล่า จะมาร้อนตัว ตีตน ไปเพื่อ?!?

เซ็งจริงๆ ทุกวันนี้ชีวิตตัวเองยังเครียดไม่พอ ยังจะทำให้คนอื่นเค้าเครียดไปด้วย

กรรมจริงๆ ผมไม่เคยทำให้ใครลำบาก ใครเห็นต่าง เราก็อธิบายดีๆ หรือไม่ก็นิ่งซะ ไม่โต้ตอบ
ผมไม่ชอบยุ่งวุ่นวายกะใคร แล้วก็ไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับธุระของผม...ได้โปรด

สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ
อะนีฆา โหนตุ
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized