วิธีดู Mulberry bayswater ของแท้ เหรอ ของปลอม 1 - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

jan00009

วิธีดู Mulberry bayswater ของแท้ เหรอ ของปลอม 1

Rate this Entry
[QUOTE=jan00009;1064167757]วันนี้มาบอกวิธีดู Mulberry bayswater ค่ะ รุ่น bayswater เป็นรุ่นฮิตที่สุดของ Mulberry ซึ่งถ้าเป็นสีคลาสิก Oak, Black, Chocolate จะไม่ลดราคาถึงแม้ว่ารุ่นหรือ สีอื่นจะลดราคาก็ตาม ของปลอมก็เลยออกมาเยอะค่ะ (เน้นนิดหนึ่งนะค่ะ เฉพาะรุ่นคลาสิค(Natural leather) สี Oak, Black, Chocolate)

วิธีดูที่เป็นของตัวเองนะค่ะ เขียนขึ้นจากการนำของแท้และของปลอมมาเทียบกันค่ะ ต้องบอกก่อนว่าของแท้ที่มีซื้อเมื่อปีที่แล้วนะค่ะ เพราะฉะนั้น bayswater รุ่นก่อนหน้าดูยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นของใหม่ก็ตามนี้เลยค่ะ

เริ่มกันเลยนะค่ะ

ถ้าได้สัมผัสหนังของแท้นะค่ะ หนังจะนิ่มค่ะ ไม่แข็งกระด้าง ของปลอมจะแข็งกระด้างเนื้อจะไม่
ละเอียด ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

ที่แจนเห็นชัด ๆ เลยนะค่ะ ตรงฐาน ของจริงจะเย็บที่รองหมุด(เรียกถูกเหรอเปล่า) ขนาดใหญ่ประมาณ สัก 3 เซนติเมตรได้ค่ะ แต่ของปลอมมันเล็กกว่า ดูรูปนะค่ะ ทางซ้ายมือของแท้ค่ะ ทางขวาปลอมค่ะ

ต่อไปมาดูทีแผ่นโลหะ ตรงที่เราจะเห็นเวลาที่เราเปิดกระเป๋าออกมาอ่ะค่ะ ของปลอมจะใช้เป็นน๊อตสี่แฉก ในขณะที่ของจริงเป็นน๊อตไม่มีแฉก เป็นเส้นตรงค่ะ ดูรูปประกอบค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ค่ะ ด้านล่างเป็นของปลอม

ต่อไปมาดูที่ซิปด้านในของกระเป๋าค่ะ จริง ๆ แล้วรุ่นนี้ ซิปจะต้องเปิดจากซ้ายไปขวาเสมอนะค่ะ เท่าที่เห็น(แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็ไม่แน่ค่ะ) ข้างในหัวซิป(อันนี้ต้องแวกดูเอาเองอ่ะ ออกจะลำบากนิดหน่อย) จะมีอักษร HH ด้วยค่ะ คิดว่าเป็นไปตาม product code อ่ะค่ะ ตรงตัวที่เอาไว้ปิดเปิดซิประหว่างของจริงกับของปลอมจะต่างกันค่ะ ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

ต่อไปมาดูตรงที่เป็นโลหะ มีคำว่า MULBERRY ค่ะ ของจริงจะต้องลึก และเห็นชัดพอสมควรค่ะ ในขณะที่ของปลอมจะดูไม่ชัด ไม่ลึกพอ ขนาดจะบางกว่าของจริง ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments