ถูกโกงโดย... ID อิทธิพล17

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 22
    chompoo_panda's Avatar
    chompoo_panda is offline Trusted Member Newbie Brandname
    chompoo_panda's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X3X6X3X
    • Bank Account 2: 119X3X3X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy ถูกโกงโดย... ID อิทธิพล17

ไม่รู้จะเรียกว่าโกงได้รึป่าว...แต่โอนเงินไปแล้วไม่จัดส่งของให้ค่ะ ติดต่อก็ไม่ได้ -*-

23/04/52 : สั่งซื้อครีมทารอบดวงตายี่ห้อ payot ขนาดทดลองใช้ ราคา 160 บาท (รวมจัดส่ง)
    24/04/52 : 19.19 น. โอนเงินจำนวน 160 บาท / 19.50 น. โทรแจ้งโอนเงิน
    29/04/52 : ทวงเลขที่ส่งของทาง pm ครั้งที่1
    30/04/52 : 10.27 น. ทวงเลขที่ส่งของทาง pm ครั้งที่2 / 13.10 น. ติดต่อกลับมา
    2/05/52 : ไม่มีการติดต่อกลับใดๆทั้งสิ้น

เมื่อวันที่ 23/04/52 ดิฉันได้สั่งซื้อของกับคุณอิทธิพลไปในราคา 160 บาท และได้ทำการโอนเงินให้ในวันที่ 24/04/52 และหลังจากนั้นก็ได้แจ้งโอนเงิน แต่ก็ผิดสังเกตตั้งแต่ได้คุยกันแล้ว เนื่องจากพอแจ้งโอนเงิน เค้าไม่ถามซักคำว่าผู้โอนชื่ออะไร สั่งซื้ออะไรไว้ ทำท่าเหมือนจะวางหูโทรศัพท์อย่างเดียว และต้องให้ถามเราถามอีกว่าจะจัดส่งให้วันไหน เค้าบอกจะส่งให้พรุ่งนี้ (25/04/52) เราก็รอ...

ระหว่างนั้นก็พยายามโทรติดต่อตลอด เนื่องจากต้องการเลขที่จัดส่งของ แต่ติดต่อไม่ได้เลย เป็นระบบฝากข้อความตลอด วันที่ 29/04/52 ดิฉันเลยติดต่อไปทาง pm ถามว่าจัดส่งของให้รึยัง?? นั่งเฝ้าคอมฯ ทั้งวันก็ไม่มีการติดต่อกลับ ระหว่างนั้นก็ยังคงโทรติดต่อทางโทรศัพท์อยู่เรื่อยๆ ก็ยังติดต่อไม่ได้อีกเช่นเคย วันที่ 30/04/52 เวลา 10.27 น. ตัดสินใจติดต่อไปทาง pm อีกครั้ง ใจความดังนี้

"นี่ก้อหลายวันแล้วนะคะยังไม่ได้รับของ
    pm ไม่มีการติดต่อกลับแจ้งเลขที่ส่งของ โทรศัพท์ติดต่อไม่ได้ หมายความว่ายังไงคะ?? ถ้าของหมดหรือไม่ได้ยังไงกรุณาติดต่อกลับหรือรบกวนโอนเงินคืนให้ด้วยค่ะ
    ให้โอกาสถึงแค่วันเสาร์นี้นะคะ ถ้าของยังไม่มา หรือยังไม่มีการติดต่อกลับใดๆ ก้ออย่าหวังว่าคุณจะไปทำแบบนี้กับใครได้อีก!!

เงินทองหายากนะคะคุณ ถึงจะเป็นแค่ 160 บาท กว่าที่ดิฉันจะนั่งเฝ้าทู้ขายของได้ แล้วนำมาซื้อของของคุณก้อนานหลายวันอยู่นะคะ
    ถ้าคิดจะหาเงินง่ายๆด้วยวิธีนี้ดิฉันว่าคุณคิดผิดอย่างแรงค่ะ"

จากนั้นวันเดียวกัน (30/04/52) เวลา 13.10 น. ติดต่อกลับ มาทันที!!

"โทษทีครับ พอดีมือถือหายครับ

เขียนเลขที่บ้านผิดของตีกลับครับ

รบกวนส่งเลขบัญชีมาให้หน่อยครับเดี๋ยวโอนเงินคืนให้ครับ

ขอโทษจริงจริงครับ ไม่ได้ตั้งใจจะโกงจริงจริงครับ"

ดิฉันก็เลยให้เลขที่บัญชีเค้าไป แล้วแจ้งว่าถ้าโอนเงินคืนแล้วกรุณาโทรแจ้ง หรือ แจ้งทาง pm ด้วย
    จนถึงวันนี้ 2/05/52 ก็ยังไม่มีการติดต่อกลับจากคุณอิทธิพลแต่อย่างใด เงินในบัญชียังคงเท่าเดิม

อย่างที่ได้บอกไปจะว่าไม่เสียดายก็ไม่ได้ 160 บาทก็คือเงินเหมือนกัน สำหรับคนเพิ่งจบ และเพิ่งเริ่มทำงานอย่างดิฉัน 160 นี่กินข้าวได้หลายมื้อเลยนะคะ ก็ไม่ทราบว่ามีคนถูกโกงจาก ID นี้เหมือนกันรึป่าว แต่ที่แน่ๆไม่อยากให้เค้าไปทำแบบนี้กับใครอีก คนเราสมัยนี้ทำไมถึงหากินกันง่ายๆ

ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ว่าจะไปกรอกใบแจ้งความตามกระทู้แนะนำ "ทำอย่างไรเมื่อโดนโกง" เพราะไม่อยากให้เค้าไปทำให้คนอื่นเดือดร้อนอีก บางคนอาจจะถูกโกงเหมือนกัน แต่ด้วยความที่เสียเวลา กับเงิน 160 บาท ก็ปล่อยเลยตามเลย... 160 บาท 10 คน ก็ 1600 บาทแล้ว เค้าได้มาโดยไม่ต้องลงทุนเลยแม้แต่น้อย

เลยอยากจะขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำว่าควรจะทำอย่างไรต่อไปดีคะ??
    และอยากจะฝากถึงคุณอิทธิพล ถ้าได้ผ่านมาอ่าน หากมีข้อแก้ตัว ก็พร้อมที่จะรับฟังค่ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Ohh's Bank Account
    • Bank Account 1: 788X0X7X8X
    • Bank Account 2: 053X2X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

H๐Me 's Honn !!

เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนนะคะ
    U r.. my L i F e

โอ๋

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

คนพวกนี้มันน่าเขกกะโหลก จริงๆเลย

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

ลองติดต่อดูก่อนนะคะ เผื่อเค้าไม่ได้จะโกง และคุยกันได้ก็จบ

เห็นด้วยนะคะ โกง จะเงินเท่าไรก็คือโกงค่ะ ไม่ถูกต้องอยู่ดี
    ถ้าเค้าหายไป แจ้งความเลยค่ะ .....เค้าจะได้ไม่ไปทำกับใครอีก

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

pe's Avatar
    pe is offline Registered Member Brandname Fan

เอาใจช่วยเช่นกันคะ ขอให้เรื่องจบด้วยดีนะคะ

snowsom's Avatar
    snowsom is offline Citizen Member Brandname Fan

แย่จิงๆเลยคนพวกนี้ มาเอาใจช่วยนะคะ
    o ย า ก ไ ด้ ไ ป x ม ด
    ง๊ o J l l ง๊ J

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

เห็นด้วยครับ ว่า โกง เท่าไหร่ ก็ถือว่า โกง ถ้าตั้งใจไม่โกง ก็น่าจะติดต่อเคลียกับคนซื้อให้เร็วที่สุด

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

ไม่มีของก็น่าจะคืนเงินลูกค้าไปนะคะ
    160บาทไม่คุ้มค่ากับการถูกขึ้นกระทู้ว่าเป็นคนโกงหรอกนะ

เอาใจช่วย จขกท.ให้ได้เงินคืนค่ะ

philosophy_y's Avatar
    philosophy_y is offline Trusted Member Brandname Fan
    philosophy_y's Bank Account
    • Bank Account 1: 070X7X6X9X

Default สู้ๆค่ะ

จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจโกง ยังไงคนขายก็ขาดความรับผิดชอบค่ะ
    ขอให้ได้เงินคืนไวไวนะคะ
    please, put it in the simpler words.

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member Master Brandname
    hdogillusive's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X5X3X3X

ไม่น่าเรย สมัยนี้กรรมมันตามทันเร็วนะคับ งัยก้อขอให้ได้เงินคือนเร็วๆนะคับ
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

Page 1 of 3 123 LastLast