ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ - Page 12

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 12 of 13 FirstFirst ... 210111213 LastLast
Results 111 to 120 of 129
    achariya13's Avatar
    achariya13 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking

แค่รับมารายละหมื่นครึ่งหมื่น เอาไปปล่อยร้อยละ20 (เก็บรายวันไม่เกิน30วัน)
    แค่เดือนเดียว รายได้ก็หรูละค่ะ
    ส่วนเรื่องของที่ฝากใช้อัตราส่วน ฝาก3 ได้ของ1 อีก 2บอกไม่มีของผลัดไปสัก2งวด
    ขี้คร้านเอาดอกที่ปล่อยกู้ไปมาซื้อให้ยังเหลือเลยจ้ะ

oohio's Avatar
    oohio is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by due View Post
    เวียนหัวจริงๆ เห็นใจลูกค้ามากๆ
    แต่พออ่านจนจบ เริ่มเห็นใจแม่ค้า
    เพราะตอนนี้แม่ค้าคงต้องลำบากหาเงินมาคืน
    ใครไม่รีบใช้เงินก็ให้เวลาเค๊านิดนึง
    ถือว่าทำบุญอ่ะ
    ขอให้ทุกอย่างจบลงด้วยดีเร็วๆค่ะ
    อ่านความเห็นนี้แล้วอืม งงค่ะ คนเดือดร้อนไม่ใช่แม่ค้านะคะ ผิดที่ผิดทางไปหน่อยมั้ยคะ
    Quote Originally Posted by aiyouu View Post
    เอ๋ยได้รับเงินคืนแล้วนะคะ

แต่ยังมีน้องๆ ที่เป็นผู้เสียหายอีกหลายคนยังไม่ได้คืนค่ะ

เพราะฉะนั้นกระทู้นี้ยังปิดไม่ลงนะคะ

ถ้าอ่านดีๆ ตั้งแต่หน้าแรกจะทราบนะคะ ว่าอะไรเป็นอะไร เปิดร้านเพื่ออะไร ใครเป็นใคร ใช่แม่ค้ารับ pre จริงๆ หรือไม่

ก่อนที่จะมาสงสารใคร จะทำบุญทำบาปอะไรเนี่ย กรุณาอ่านให้ละเอียดนะคะ อ่าน link ที่เค้าแปะๆ มาด้วยนะคะ จะได้เข้าใจภาพรวม เอ๋ยเนี่ยคนบาปค่ะ ทำบุญแบบนี้ไม่เป็น ถูกผิดว่าไปตามข้อเท็จจริง ผิดกฎหมายคือผิดกฎหมาย วิ่งราวกระเป๋าเพราะต้องเอาเงินไปเลี้ยงลูก ก็ต้องว่าไปตามกระบวนการค่ะ ไว้ไปชี้แจงกันในชั้นศาล ไม่ใช่หน้าที่ใครจะมาตัดสินค่ะ ไม่งั้นจะมีกระบวนการยุติธรรมทำไมคะ ถ้าไม่ทำตามระบบระเบียบ สังคมจะอยู่ยังไงคะ เรื่องของชั้นจบแล้ว ชั้นไปหล่ะ.....ใครจะเดือดร้อนต่อไปช่าวหัวแก จับูเห่าได้ในบ้านตัวเองแล้วเอาไปปล่อยบ้านอื่นหรอคะ.....ได้ไง ตีงูต้องตีให้ตายค่ะ

เอ๋ยไม่อยากให้มีการแปลงร่างกลับมาก่อความเดือดร้อนอีกค่ะ ไม่อยากเห็นปัญหาซ้ำๆซากๆ ก็เห็นๆกันอยู่นะคะว่าถ้าปล่อยไป ก็ต้องมีเหยื่ออีกแน่นอน

ช่วยได้ก็ช่วยกันสิคะ

ขอบคุณทุกหลักฐานที่ส่งให้นะคะ
    แรงได้อีกจ้ะคุณน้อง ยังไงพี่ดีใจด้วยน้า ได้เงินคืนแล้ว ทีนี้ก็เอาใจช่วยที่เหลือนะคะ

Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    การทำบุญกับคนชั่ว คุณอาจได้บาปแทนบุญก็ได้ เช่น คุณให้สตางค์คนไร้บ้าน
    แล้วเค้าเอาเงินไปซื้อกาวมาดม หรือ ยาบ้ามากิน แล้วไปเชือดคอคนข้างบ้านคุณตาย
    อย่างนี้คุณก็ถือเป็นส่วนนึงในการทำบาปเช่นกันค่ะ (อันนี้นักธรรมโท สอนมาค่ะ)

เอ๊ะ ข้อความตอนนี้คุ้น ๆ เหมือนเคยผ่านหูมาก่อน อิอิ แต่แอบเห็นด้วยจ้ะ
    Last edited by oohio; 03-07-09 at 03:04.
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

maetualek is offline Citizen Member Brandname Fan

Default เรามีพรีไปด้วยคะ

รอบนี้ เราพรีไปด้วยคะ 2 ใบ มัดจำไว้ 10000 บาท

เราได้ข้อมูลจากคุณฝนว่าไปประชุมญี่ปุ่นกลับมาปลายเดือน อาจจะได้ของมาบางส่วน หรือรอจกพี่สาว ช่วง 10 กค. มี 2 รอบ

เราโทรสองวันก่นอไม่มีคนรับ วันนี้โทรติดต่อไม่ได้ ส่วนเว็บ trendy เขียนว่า ปรับปรุง รอลงของใหม่

เราก็รอ รอ อย่เช่นกัน กังวลนิดๆ พอตอนนี้เห็นกระทู้ อืมมมม จะยังไงเนี่ย

ถ้าคุณ ได้ข่าวฝากบอกต่อ pm เราหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ

Goof is offline Canceled User Brandname Fan

Default ..

มาแจ้งว่าได้รับเงินมัดจำคืนจากคุณฝนแล้วค้า เมื่อวาน 12,000 บาท

maetualek is offline Citizen Member Brandname Fan

Default คุณฝนคะ

คุณฝนคะ ถ้าอ่านอยู่ติดต่อ ลูกหมู ด้วยนะคะ

กระเป๋าก็อยากได้ แต่ถ้าไม่ได้จริง ก็อยากได้ตังค์คืน ยังไงติดต่อเราหน่อยนะ ไม่งั้นซ๊ะมีเราเล่นงานเราแน่ๆเลย แงแงแงๆๆๆๆๆ

ติดต่อหาเราหน่อยนะ

Bibi is offline Registered Member Brandname Fan

Default รบกวนคุณฝน ติดต่อโมด่วนคะ

หวัดดีคะ ชื่อ โมคะ ไม่ต้องงงคะเพราะได้ใช้ Log in ของน้องสาวคะ

คือว่าคิดมาหลายวันแล้วคะว่า จะเข้ามาในห้องร้องเรียนดีหรือเปล่า แต่คงจะต้องรบกวนเพื่อน
    สมาชิกช่วยเหลือหน่อยนะคะ ได้รู้จักคุณฝนเพราะได้ไปเจอเวปที่คุณฝนขายกระเป๋าอะคะ เลย
    ลองโทรไปคุยกะคุณฝนมา วันที่15 ของเดือที่แล้วคะ สรุปได้ให้ซื้อกระเป๋าไปโดยมัดจำไป
    จำนวน 10000 บาท โอนไปวันที่ 19 ของเดือนที่แล้ว ได้ตกลงกันเรียบร้อยดีทุกอย่างคุณฝน
    คุยดีมากและก็บอกกะเราว่า กระเป๋าจะได้เดือนนี้ เพราะต้องใช้เวลา และเลือกให้ถูกใจเรามากที่
    สุดเพราะเราอยากได้กระเป๋า สภาพดีดี คะทุกอย่างผ่านไปโดยไม่มีปัญหา เราได้คุยกะคุณฝน
    จนมาทราบว่าคุณฝนเดินทางไปญี่ปุ่นกะที่ทำงาน และจะเดินทางไปหาพี่สาวคนที่ดูแลเรื่องกระเป๋า
    จนคุณฝนกลับมาเราได้คุยกะคุณฝน หนึ่งครั้ง จนในที่ 30ของเดือนที่แล้วมี mailแจ้งเรื่องที่
    คุณฝนมีปัญหาหะลูกค้าในเวปนี้ เราก็รู้สึกไม่สบายใจพอสมควร แต่ก็ได้โทรไปคุณกับคุณฝน
    เรียบร้อยจนเราโอเคที่จะรอกระเป๋าของเราต่อไป ที่เราคิดไม่ทวงเงินจากคุณฝนนั้นเพราะเราคิดว่า
    คุณฝนอาจจะมีเรื่องเข้าใจผิดกะลูกค้า แต่เราไม่ได้คิดว่าคุณฝนจะมีความคิดหลอกลวงเงินของ
    ลูกค้า เพราะเราก็ติดตามดูเรื่องคุณฝนมาตลอด คุณฝนก็เริ่มจะคืนเงินลูกค้าที่ไม่สบายใจ
    หลายคนไปแล้ว ใจดีสู้เสือต่อไปคะะ อิอิ

จนมาถึงวันนี้คะ เราติดต่อคุณฝนไม่ได้เลยคะ เราโทรไปครั้งสุดท้ายคือวันพฤหัส คุณฝน
    ไม่ได้รับสาย แต่ก็ได้โทรกลับมาหาเรา แต่เสียงดังมากเลยไม่ได้คุยกัน วันศุกร์ได้โทรไปหาคุณฝน
    ตอนเย็นๆคะ ครั้งนี้ติดต่อไม่ได้คะ เลขหมายที่ท่านเรียกไม่สมารถติดต่อได้ในขณะนี้คะ เราคิดว่าแบต คงหมดไม่เป็นไร ใจดีสู้เสือต่อไปคะ วันเสาร์โทรไป ก็ปิดมือถือคะ โทรไปตลอดเวลา วันอาทิตก็ โทรไปคะก็เหมือนเดิมปิดมือถือคะ เราก็ยังคิดนะว่าคุณฝนคงมีธุระ หรือไม่สบาย
    แต่พอเช้าวันจันทร์ โทรไป เกือบจะ 9โมง มือถือเปิดคะรู้สึกสบายใจขึ้นมานิดคะ แต่คุณฝน
    ไม่ได้รับสาย รอจนเที่ยงกว่าๆๆ ก็ไม่รับสายเราอีก จนตอนเย็นโทรไปคุณฝน ปิดมือถือไปแล้วคะ
    จนถึงตอนนี้ยังไม่สมารถติดต่อคุณฝนได้เลยคะ รู้สึกแย่มากคะถ้าเพื่อนคนไหนได้ติดต่อคุณฝน
    ได้โปรดบอกคุณฝนให้ติดต่อกลับมาหา โม ด่วยคะ เสียความรู้สึกจริงๆคะ เพราะไว้ใจคุณฝน
    มาตลอดเวลาแต่ถึงตอนนี้ เริ่มแปลกๆๆจิง จิงคะ
    คุณฝนคะ ถ้าได้อ่านแล้วติดต่อกลับมาหา โมด้วยนะคะ เพราะถ้าไม่ติดต่อกลับ งานเข้าแน่ๆคะ
    คงต้องขอเงินคืนแล้วคะ ขอย้ำว่าด่วนนะคะ

nhon_neung is offline Trusted Member Brandname Fan
    nhon_neung's Bank Account
    • Bank Account 1: 015X1X6X5X

ซื้อของกับคุณฝนเหมือนกันค่ะ โอนเงินมัดจำไป 10,000 บาทค่ะ
    คุณฝนเลื่อนการรับของมาเป็นวันนี้
    แต่หนึ่งโทรหาคุณฝนไม่ติดเลยค่ะ
    คุณฝนช่วยโทรกลับด้วยนะคะ

ตอนนี้ติดต่อคุณฝนได้แล้วค่ะ
    Last edited by nhon_neung; 10-07-09 at 16:11.

zeronui is offline Trusted Member Newbie Brandname
    zeronui's Bank Account
    • Bank Account 1: 423X5X6X7X

สั่งของคุณฝนไปเหมือนกันค่ะ
    วันนี้เพิ่งจะโทรไปหาคุณฝนค่ะ เพราะว่าคุณฝนนัดว่าของจะมาวันที่ 10 แต่นุ้ยต้องขอยกเลิกไป
    เพราะว่าไม่สบายใจน่ะค่ะ คุณฝนเค้าก็รับปากนุ้ยแล้วนะคะ ว่าไม่เกินวันจันทร์จะโอนเงินคืนให้ 10000 บาท
    ไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ เพราะคุณฝนก็คุยดีนะคะ ยังไงถ้าคุณฝนโอนเงินให้แล้วจะมาแจ้งให้เพื่อนๆทราบค่ะ
    จะได้สบายใจกันค่ะ ว่าคุณฝนไม่โกงค่ะ

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

ใครได้ของแล้ว หรือได้เงินมัดจำคืนแล้ว update ด้วยเน้อ
    หรือแจ้งมาทางโก้ก็ได้ค่ะ

ตัวเลขมันสูงขึ้นเรื่อยๆ แล้วอ่ะ -"-
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Default update wardrobe

ตั้งแต่วันที่โพสต์ลงในกระทู้ ก็ได้รับ SMS จากคุณฝนคะ บอกกระเป๋ามาวันที่ 10
    เราก็รอ

พอวันที่ 10 เราเมล์ไปหา คุณฝนก็เมล์ติดต่อกลับนะคะ บอกรอเช็คกระเป๋านิดนึงว่าได้มั้ย ถ้าไม่ได้จะคืนเงินให้

เราก็โอเคคะ เพราะถ้ามีกระเป๋ามาจริง ก็ตามนั้น ถือเป็นการพรีออเดอร์ปกติ รอประมาณ 15 วัน

ตอนนี้ก็รออยู่นะคะ ไม่ทราบคุณฝนเช็คกระเป๋าได้รึยัง รอ ร๊อ รอ คะ

ใจจริงอยากได้กระเป๋าค่า

Page 12 of 13 FirstFirst ... 210111213 LastLast