รบกวนหน่อยผู้รู้ช่วยตรวจสอบและชี้ชัด fitflop rokkit 2 คู่นี้ให้ด้วยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    nichii_a is offline Trusted Member Master Brandname
    nichii_a's Bank Account
    • Bank Account 1: 088X6X3X2X
    • Bank Account 2: 171X2X4X5X
    • Bank Account 3: 123X5X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Angry รบกวนผู้รู้ช่วยตรวจสอบและชี้ชัด fitflop rokkit 2 คู่นี้ให้ด้วยค่ะ

มีคนจะฝากขาย fitflop rokkit สีน้ำตาลและดำ รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะค่ะเพื่อความสบายใจของผู้ผากขายและผู้ที่จะซื้อ ขอบคุนล่วงหน้าทุก ๆ คนค่ะ
    คู่แรกสีดำค่ะ

คู่ที่สองสีน้ำตาลค่ะ

ขอบคุนเพื่อน ๆ และsbnมากค่ะ
    Last edited by nichii_a; 28-04-12 at 17:25.

fitflop collector is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: รบกวนผู้รู้ช่วยตรวจสอบและชี้ชัด fitflop rokkit 2 คู่นี้ให้ด้วยค่ะ

หวัดดีครับ

ออกตัวก่อนครับว่าไม่ได้เข้าข้างใครในการให้คำตอบนะครับ โดยส่วนตัวผมบอกเลยว่าผมเองขาย fitflop มาร่วมสองปี
    จับของก็อปมาเป็นพันคู่ ของแท้ไม่ต่ำกว่าสองพันคู่ กล้าบอกว่าผมมองแท้ ไม่แท้ ได้แบบมั่นใจนะครับ
    การจะดูแท้ ปลอม ดูที่ตัวรองเท้าเท่านั้น ข้อมูลว่าซื้อจากไหนอย่าสนครับ ใครจะบอกยังไงก็ได้ แท้ ปลอม อยู่ในตัวมันเอง

ขอตอบก่อนว่า rokkit ในรูปก็อปหมดนะครับ 100% ด้วย ถามว่าดูยังไง อธิบายอาจไม่เห็นภาพ ไว้ผมจะเอารูปมาลงให้เปรียบเทียบนะครับ
    ผมไม่ได้ว่าสเป็คไม่เหมือนของแท้ แต่นี่คือสเป็คของก็อปนะครับ หลักๆผมจะแจงให้ทราบครับว่าต่างตรงไหน ดูยังไงบ้าง แล้วผมจะเอารูปมาให้ดูจะได้ชัดเจนครับ
    จุดประสงค์ผมไมได้ต้องการดิสเครดิตใครนะครับ แต่อยากจะบอกให้รู้ครับว่าของที่ขายมันไม่ใช่ จะได้ไม่เสียชื่อครับ
    ผมเคยโดนมาแล้วครับ ชื่อเสียงสำคัญที่สุดนะครับ

จุดหลักๆเลยเริ่มที่
    1.ป้ายแขวนวงกลมก่อนเลย ป้ายแขวนก็ของก็อปนะครับ เนื้อวัสดุของแท้ขอบจะไม่คมแบบในภาพ
    2. ถุงไม่มีบาร์โค้ด และที่รองเท้าไม่มีสติ๊กเกอร์ด้วยครับ ( ข้อนี้ไม่ขอพูดว่าแท้ ไม่แท้นะครับ เพราะไม่มีติดไว้ )

มาที่ตัวรองเท้า
    1. ทรงรองเท้าของแท้ ตรงส่วนที่มีเม็ดคริสตัลจะต้องเรียว แหลม ไม่แผ่นใหญ่ขนาดนี้ครับ
    2. ด้านข้างรองเท้าส่วนสำคัญในการดูหลายๆรุ่น สีด้ายเย็บโลโก้ fitflop ต้องไม่ใช่สีดำ
    ความคมชัดต้องชัดกว่านี้ สีด้ายตะเข็บ และวัสดุหนังต้องไม่ใช่แบบนี้ครับ สเป็คนี้ของก็อปนะครับ

ของแท้สเป็คมีเปลี่ยนบ้างเล็กน้อย แต่ของแท้มองยังไงก็แท้นะครับ ไม่ได้ดูที่รายละเอียดยิบย่อย ดูแท้ ปลอม
    มองภาพรวมรองเท้า ไม่มองหาตำหนิ ไม่ดูความนิ่ม ไม่ฟังข้อมูลว่าได้มาจากไหน ถ้าไม่ได้สั่งมาเองจาก us & uk หรือ
    เวปที่เปน retailer จาก fitflop.com ก็ไม่การันตีได้

ผมจึงว่าไว้ว่า ดู แท้ ปลอม ดูที่รองเท้าแน่นอนที่สุดครับ

เด่วคืนนี้ ผมกลับบ้านจะส่งรูปให้ดูนะครับ งานในภาพผมจับมาเยอะแล้ว มันไม่แท้แน่นอน ผมกล้าการันตี
    ของแท้เป็นไง ผมจะมาชี้แจงให้นะครับ ^__^

ผมมาดีนะครับ ไม่ได้มีเจตนามาดิสเครดิตใคร ไม่อยากให้เสียชื่อนะครับ
    Thanks KaRN~KaRN, num_wan, BrandShoes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like jookkajoomshop, iamyimmy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

nichii_a is offline Trusted Member Master Brandname

Default Re: รบกวนผู้รู้ช่วยตรวจสอบและชี้ชัด fitflop rokkit 2 คู่นี้ให้ด้วยค่ะ

ค่า ขอบคุนที่มาให้ความรู้นะค่ะ ไว้จะแวะไปอุดหนุนที่ร้านนะค่ะ เด้วพรุ่งนี้จะเอาไปให้ที่ช้อป
    central lad ดูเหมือนกันค่ะเพราะเค้าจะส่งเข้าบริษัท fitflop เลยจะได้มั่นใจไปเลยค่ะ
    ขอบคุนมากนะค่ะ

fitflop collector is offline Registered Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by nichii_a View Post
    ค่า ขอบคุนที่มาให้ความรู้นะค่ะ ไว้จะแวะไปอุดหนุนที่ร้านนะค่ะ เด้วพรุ่งนี้จะเอาไปให้ที่ช้อป
    central lad ดูเหมือนกันค่ะเพราะเค้าจะส่งเข้าบริษัท fitflop เลยจะได้มั่นใจไปเลยค่ะ
    ขอบคุนมากนะค่ะ
    อยากแนะนำนะครับว่า ห้างบ้านเราหรือไม่ว่าพนักงานดูไม่เป็นหรอกครับ นอกจากเค้าจะส่งรูปไปที่ ตปท หรือส่งตัวอย่างสินค้าไปพิสูจน์ ถ้าในกรณีที่มีการจับของก็อปแล้วผู้ค้าไม่ยอมรับ
    โดยส่วนตัวจากประสบการณ์ตรงเพิ่งเจอมากับ จนท ของตัวแทนสตาร์แฟชั่นมาจับหน้าร้านผมแหละ แต่สุดท้ายคืนของเพราะมันเป็นของแท้ บอกเลยว่าดูไม่เป็นครับ เค้าต้องส่งรูปสินค้าไปที่ UK คือดูแบบไม่มั่นใจให้คำตอบไม่ได้ แต่งานตัวในรูปผมบอกเลยว่าถ้าเค้าดู คงได้คำตอบล่ะครับ
    แต่ลองดูครับ สบายใจแบบไหน ทำแบบนั้นแหละครับ ^__^

ขอบคุณครับ
    Like iamyimmy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iamyimmy's Avatar
    iamyimmy is offline Trusted Member Master Brandname
    iamyimmy's Bank Account
    • Bank Account 1: 640X2X3X2X

ปลอมล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ!!

*ป้ายแขวนคมกริ๊บขนาดนั้นแทบบาดมือกันเลยทีเดียว ของแท้ขอบจะมนไม่คมค่ะ
    (ขออนุญาตเอารูปคุณเจ้าของกระทู้มาเทียบนะคะ)

*สติ๊กเกอร์วงกลมระบุไซส์ ไซส์ US6 จะเป็นสีเหลืองเท่านั้นค่ะ สีน้ำตาลไม่มีนะคะ
    US5 ,, สีไข่ไก่
    US6 ,, สีเหลือง
    US7 ,, สีเขียว
    US8 ,, สีส้ม
    US9 ,, สีชมพู
    (ขออนุญาตยืมรูปของคุณ Sunny50 นะคะ)

*ด้ายที่ปักโลโก้ต้องเป็นสีเงินค่ะ สีดำไม่มีแน่นอน ยิมถ่ายรูปรองเท้าคุณแม่มาด้วยเป็น rokkit สีดำเหมือนกันค่ะ ซื้อจากช๊อปโรบินชลบุรี

Last edited by iamyimmy; 29-04-12 at 18:47.

••·.·´¯`·.·•y i m m y ™ •·.·´¯`·.·•
    Thanks BrandShoes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KaRN~KaRN, jookkajoomshop ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ตกลงวันนี้เอารองเท้าไปให้ที่ shop ดูแล้วปรากฎว่าปลอมค่ะ แล้วตัวเราเองก็ลองเข้าไปหาข้อมูลจากในเน็ตหลาย ๆ
    เว็บเหมือนกันก็คิดว่าปลอมชัวร์ค่ะ ต้องยอมรับว่าไม่เก่งเรื่อง fitflopแต่อยากได้ แล้วของแท้ของปลอมก็ดูยากพอสมควร ฉะนั้นเรา
    คิดว่าถ้าจะซื้อก็ไปที่ shop เลยดีกว่าแพงนิดนึงแต่ได้ความสบายใจ และแล้ววันนี้ก็ไปสอยมาคู่นึงล่ะค่ะ หมดกังวลแถมกระเป๋าเบาไปอีกนิด
    ยังงัยก็ต้องขอบคุนเพื่อน ๆ ที่มาให้ความรู้และความกระจ่าง อยากบอกว่าเพื่อน ๆ ในsbnเยี่ยมจิง ๆ จ้า...>>>

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ