ณ จุดนี้ speedy idylle กับ speedy bandoulière เลือกแบบไหนดีคะ??

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 40

Thread: ณ จุดนี้ speedy idylle กับ speedy bandoulière เลือกแบบไหนดีคะ??

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname
    Amy-Thailand's Bank Account
    • Bank Account 1: 312X2X0X9X
    • Bank Account 2: 726X8X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    BKK / PARIS / LONDON

Wink ณ จุดนี้ speedy idylle กับ speedy bandoulière เลือกแบบไหนดีคะ??

ใช้ Speedy Mono 35 อยู่ค่ะ ไม่อยากซื้อ Strap มาใส่เพิ่ม เพราะรู้สึกว่ามันไม่เป๊ะ
    แต่ว่าจะขาย แล้วเปลี่ยนเป็น Size 30 รุ่นที่มี Strap มาพร้อมกระเป๋าแทนน่ะค่ะ

speedy bandoulière ราคา 685 EURO ก็เพิ่งออก สดๆ ใหม่ๆ น่าสนใจมาก กระเป๋าแคนวาส ลาย Mono แสนจะคลาสสิค แต่ก็นะ....คาวไฮด์อีกแระ (แต่ไม่เป็นไรค่ะ รับได้ ใช้ถนอม ไม่สมบุกสมบัน)

Speedy Idylle ราคา 785 EURO ก็ยังชอบอยู่ค่ะ ดูใช้ง่ายไม่ต้องกังวลอะไร แต่ไม่เคยใช้ Line นี้มาก่อน เลยไม่ทราบว่าใช้ไปนานๆ เนื้อผ้าเคลือบมีปัญหาอะไรบ้างคะ? มันจะเป็นขุย & เหี่ยวๆ ยวบๆ มั๊ยคะ? แล้ววัสดุเหมาะสมกับราคาที่จ่ายไปหรือป่าวคะ? หรือเอาแคนวาสดีกว่า?

แล้วถ้าเลือก Speedy Idylle เอาสีไหนดีคะ??

รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะคะ ^^

** เป็นคนดูแลรักษากระเป๋าดีค่ะ ฉีด Spray กันน้ำ เช็ดถูทำความสะอาดสม่ำเสมอ **

speedy bandoulière

Speedy Idylle

Like joby ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member Master Brandname
    honeyp's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

ใช้ Idylle สี Fusain อยู่ค่ะ รักมากๆ มองได้หลายลุคค่ะ หรูหรือเท่ห์ก็ได้
    แต่พูดถึงความทนทาน คงสู้ canvas ไม่ได้ ใช้นานๆผ้าก็ยวบเหมือนกันนะคะ
    ถ้าเน้นความทน เอาลายโมโนดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากมีแบบที่แตกต่าง ไม่โหล Idylle ก็น่ามีไว้ครอบครองนะคะ

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

speedy bandoulière เนี่ยถ้าเอามาสะพาย ระวังยังไง ตรงคาวไฮด์ต้องโดนเสื้อผ้าแน่ๆ แล้วพอเราเดินมันก็จะถูไปถูมาแล้วคาวไฮด์จะไปเร็วมากค่า ><

ถ้าเป็นเรา เราก็เลือก Idylle ค่ะ ถึงแม้ว่าใช้ไปนานๆจะเปนขุยบ้าง เหี่ยวบ้าง แต่ถ้าใช้ถนอม เราว่าเค้าก็ทนอยู่เหมือนกันนะคะ ส่วนสี เราว่าสวยกันคนละแบบเลย ดูสีเสื้อผ้าที่ใส่บ่อยๆเป็นหลักดีกว่า

แต่ถ้าเราเป็นจขกทนะ เราจะใช้ speedy 35 ต่อไป แล้วใส่extra strapเฉพาะเวลาที่ต้องการสะพาย เพราะสำหรับเราสองรุ่นที่ให้เลือกก็ทำให้เราลังเลเหมือนจขกทเหมือนกันค่ะ ยังตอบโจทย์ไม่เป๊ะ

แต่ถ้าน้อง bandoulière เป็น damier เมื่อไหร่ล่ะรู้เรื่องกัน อิอิ
    ... po po po...

Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname

Quote Originally Posted by honeyp View Post
    ใช้ Idylle สี Fusain อยู่ค่ะ รักมากๆ มองได้หลายลุคค่ะ หรูหรือเท่ห์ก็ได้
    แต่พูดถึงความทนทาน คงสู้ canvas ไม่ได้ ใช้นานๆผ้าก็ยวบเหมือนกันนะคะ
    ถ้าเน้นความทน เอาลายโมโนดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากมีแบบที่แตกต่าง ไม่โหล Idylle ก็น่ามีไว้ครอบครองนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ใจเราก็เอนเอียงไปทาง Idylle ล่ะค่ะ

แต่ติดตรงที่มันเป็นผ้าอ่ะสิคะ 5555

Quote Originally Posted by PO View Post
    speedy bandoulière เนี่ยถ้าเอามาสะพาย ระวังยังไง ตรงคาวไฮด์ต้องโดนเสื้อผ้าแน่ๆ แล้วพอเราเดินมันก็จะถูไปถูมาแล้วคาวไฮด์จะไปเร็วมากค่า ><

ถ้าเป็นเรา เราก็เลือก Idylle ค่ะ ถึงแม้ว่าใช้ไปนานๆจะเปนขุยบ้าง เหี่ยวบ้าง แต่ถ้าใช้ถนอม เราว่าเค้าก็ทนอยู่เหมือนกันนะคะ ส่วนสี เราว่าสวยกันคนละแบบเลย ดูสีเสื้อผ้าที่ใส่บ่อยๆเป็นหลักดีกว่า

แต่ถ้าเราเป็นจขกทนะ เราจะใช้ speedy 35 ต่อไป แล้วใส่extra strapเฉพาะเวลาที่ต้องการสะพาย เพราะสำหรับเราสองรุ่นที่ให้เลือกก็ทำให้เราลังเลเหมือนจขกทเหมือนกันค่ะ ยังตอบโจทย์ไม่เป๊ะ

แต่ถ้าน้อง bandoulière เป็น damier เมื่อไหร่ล่ะรู้เรื่องกัน อิอิ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
    ตอนเราก็เคยคิดจะซื้อ strap มาใส่เหมือนกันค่ะ
    แต่ที่ลังเลเพราะส่วนตัวคิดว่า strap เหมาะกะ size 30 มากกว่าอะค่ะ 35 ถ้าสะพายแล้วดูใหญ่ไปค่ะ
    อีกอย่าง เคยเห็นคนสะพายแล้วกระเป๋ามันจะเอียงๆ เลยรู้สึกว่ายังไม่เป๊ะ 5555

ยังไงตอนนี้ก็คิดจะสอย Idylle ล่ะค่ะ แต่สีนี่เลือกยากจังแฮะ สวยทุกสีเลยอิอิ

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

แม่ลูกสอง ก็สวยได้ is offline Trusted Member Master Brandname
    แม่ลูกสอง ก็สวยได้'s Bank Account
    • Bank Account 1: 260X7X8X2X
    • Bank Account 2: 322X1X5X2X

Ubonratchathani

มี idylle สี fusin อยู่ค่ะ เลือกสีนี้เพราะไม่ต้องระวังเรื่องเปื้้อนเนื้อผ้าเหมือนสีฟ้ากับชมพู เพราะถ้ากะรเป๋าติดสีเสื้อผ้าเข้มๆ หรือสียีนแล้วแก้ไม่ได้เลยค่ะ ทำใจอย่างเดียว ไม่อยากระวังจนจิตตกขนาดนั้น ของก็แพงอยู่ อยากใช้นานๆ ค่ะ ส่วนผ้าค่อนข้างกันน้ำกระเด็นได้ดีเพราะเคลือบกันน้ำอยู่แล้วค่ะ ไม่มีคราบง่ายค่ะ ยิ่งถ้าฉีดสเปรย์กันน้ำด้วย ยิ่งผ่านฉลุยค่ะ

ไม่แน่ใจเรื่องผ้าเป็นขุยหรือย้วยหรือเปล่า เพราะยังใช้ไม่นานค่ะ แต่เท่าที่ใช้มา เวลากระเป๋าเสียดสีกับเสื้อผ้าเวลาเดิน (ซึ่งต้องมีเป็นธรรมดาสำหรับกระเป๋าสะพาย ก็ไม่มีขุยแต่อย่างใดเลยนะคะ) แต่โดยรวมผ้าก็ทนสู้ canvas ไม่ได้ค่ะ แต่มันก็ได้คนละลุคกันนะคะ canvas จะดูสวย เท่ห์ แต่ idylle จะดูคุณหนู น่ารัก คนละแบบกันเลยค่ะ

เห็นด้วยว่า size 35 เอา strap มาใส่แล้วสวยสู้ size 30 ไม่ได้ อีกอย่าง ถึงจะเป็น size 30 ก็สะพาย cross body ไม่สวยนะคะ มันจะแนบตัว เน้นหน้าอกมากไปค่ะ ได้แต่สะพายไหล่ค่ะ

หวังว่าคงช่วยในการตัดสินใจนะคะ ^^

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

ขอเชียร์ Idylle สี Fusain อีกเสียงค่ะ

Quote Originally Posted by แม่ลูกสอง ก็สวยได้ View Post
    มี idylle สี fusin อยู่ค่ะ เลือกสีนี้เพราะไม่ต้องระวังเรื่องเปื้้อนเนื้อผ้าเหมือนสีฟ้ากับชมพู เพราะถ้ากะรเป๋าติดสีเสื้อผ้าเข้มๆ หรือสียีนแล้วแก้ไม่ได้เลยค่ะ ทำใจอย่างเดียว ไม่อยากระวังจนจิตตกขนาดนั้น ของก็แพงอยู่ อยากใช้นานๆ ค่ะ ส่วนผ้าค่อนข้างกันน้ำกระเด็นได้ดีเพราะเคลือบกันน้ำอยู่แล้วค่ะ ไม่มีคราบง่ายค่ะ ยิ่งถ้าฉีดสเปรย์กันน้ำด้วย ยิ่งผ่านฉลุยค่ะ

ไม่แน่ใจเรื่องผ้าเป็นขุยหรือย้วยหรือเปล่า เพราะยังใช้ไม่นานค่ะ แต่เท่าที่ใช้มา เวลากระเป๋าเสียดสีกับเสื้อผ้าเวลาเดิน (ซึ่งต้องมีเป็นธรรมดาสำหรับกระเป๋าสะพาย ก็ไม่มีขุยแต่อย่างใดเลยนะคะ) แต่โดยรวมผ้าก็ทนสู้ canvas ไม่ได้ค่ะ แต่มันก็ได้คนละลุคกันนะคะ canvas จะดูสวย เท่ห์ แต่ idylle จะดูคุณหนู น่ารัก คนละแบบกันเลยค่ะ

เห็นด้วยว่า size 35 เอา strap มาใส่แล้วสวยสู้ size 30 ไม่ได้ อีกอย่าง ถึงจะเป็น size 30 ก็สะพาย cross body ไม่สวยนะคะ มันจะแนบตัว เน้นหน้าอกมากไปค่ะ ได้แต่สะพายไหล่ค่ะ

หวังว่าคงช่วยในการตัดสินใจนะคะ ^^
    ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ลืมนึกไปถึงเรื่องกระเป๋าสีอ่อนเวลาเสียดสีกับเสื้อผ้าจะดูดสีได้ง่ายไปเลยค่ะ!!
    สรุปตอนนี้สี Fusain ฟันธงเลยค่ะ
    ปล.เห็นรีวิวแล้วล่ะค่ะ กระเป๋าสวยๆ ทุกใบเลยนะคะ ^^

Quote Originally Posted by kim-juu View Post
    ขอเชียร์ Idylle สี Fusain อีกเสียงค่ะ
    ฟันธงนะค๊าาาาาาาาา
    ขอบคุณมากค่ะ ^^

on0808 is offline Banned User Master Brandname

ในคววามรู้สึก ผ้าเก่าเร็วนะครับ ส่วนสายคาวไฮก็อย่างที่คอมเม้นแรกๆบอก ก้จะไปตามกาลเวลาแน่นอน(เฟด)
    แต่ถ้าให้เชีย เชียแบบแรกครับดูคลาสสิคกว่า

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

เรามี Idylle สี Encre น่ารักค่ะ ไม่เปื้อนง่ายอย่างที่กลัว น้ำหนักเบากว่าแคนวาสด้วยค่ะ
    Last edited by Tukta Janes; 09-05-11 at 22:24.

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ