เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 7

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 7 of 25 FirstFirst ... 5678917 ... LastLast
Results 61 to 70 of 245
    Lovelies is offline Trusted Member Master Brandname
    Lovelies's Bank Account
    • Bank Account 1: 787X1X2X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ขอเสริมอีกนิดนะคะ

อยากให้มีการจำกัดสมาชิกอ่ะค่ะ และสมาชิกที่ปฏิบัติดีไม่เคยมีประวัติเสีย มีโอกาสชวนเพื่อนมาสมัครได้เป็นจำนวนหนึ่ง (เหมือนบัตรเชิญอ่ะค่ะ)

เพื่อเวลาเกิดปัญหา เราจะได้ตามได้จากเพื่อนสมาชิกคนที่ส่งเทียบเชิญอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แต่ถ้าไม่เวิร์ค ต้องขอโทษด้วยนะคะ

maewnum is offline Trusted Member Brandname Fan
    maewnum's Bank Account
    • Bank Account 1: 036X0X9X5X
    • Bank Account 2: 375X0X2X8X
    • Bank Account 3: 519X0X2X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เห็นด้วยค่ะเรื่องเก็บค่าสมาชิก
    และเห็นด้วยกับหลายๆคนนะคะที่อยากให้คงห้อง Hi-end และ Hi-street ไว้

ยังไงก้อขอขอบคุณทีมงาน sbn และขอให้กำลังใจด้วยนะคะ
    ขอบคุณพื้นที่ดีๆอย่าง sbn มากๆค่ะ
    ไม่อยากให้ปิดเลย

mrs.panda's Avatar
    mrs.panda is offline Registered Member Brandname Fan

เห็นด้วยกับหลายๆคนที่บอกว่าให้เก็บค่าสมาชิก และส่วนตัวก็คิดว่าน่าจะมีเฉพาะห้อง hi-end กับ hi-street ค่ะ
    เพราะเราคิดว่า 2 ห้องนี้ตรงกับคำว่า brandname ที่สุดแล้วค่ะ

mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

Blog Entries
    6

เก็บค่าสมาชิกเลยค่ะ ยินดีจ่ายเป็นที่สุดคุ่ะ ชื่นชอบ SBN มากๆ ค่ะ

OILLY is offline Trusted Member Brandname Fan
    OILLY's Bank Account
    • Bank Account 1: 799X8X2X9X
    • Bank Account 2: 111X6X9X6X

เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    ส่วนตัวออยเข้า web ตั้งแต่เป็น mylv และเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 07 อ่านแล้วก็ใจหายค่ะ ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานสู้ๆนะคะ
    ส่วนเรื่องห้อง กรณีซื้อ-ขายอยากให้ยังคงมี hi-end & hi-street ส่วน local ต้องเป็น brand ที่ออกแบบเองอ่ะค่ะ
    สรุปเห็นด้วยอย่างยิ่งกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member Master Brandname
    greenpark's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X7X8X5X
    • Bank Account 2: 162X4X3X6X

อยากให้ทีมงานรับข้อเสนอที่เพื่อนๆสมาชิกออกความคิดเห็นเรื่องการเก็บค่าสมาชิก หรือการรวบรวมเงินในเรื่องค่าใช้จ่ายเบื้องต้นค่ะ ไม่อยากให้บอกว่าไม่มีนโยบายเรื่องนี้ ในเมื่อบ้านที่เราอาศัยอยู่รวมกัน มีปัญหาก็ต้องช่วยกันค่ะ บ้านที่อาศัยกันอยู่ทุกวันมีปัญหา พวกเราก็ไม่อาจจะนิ่งดูดายได้นะคะ อยากให้พิจรณาด้วยค่ะ

I can't live without SBN ค่ะ

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

Quote Originally Posted by OILLY View Post
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    ส่วนตัวออยเข้า web ตั้งแต่เป็น mylv และเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 07 อ่านแล้วก็ใจหายค่ะ ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานสู้ๆนะคะ
    ส่วนเรื่องห้อง กรณีซื้อ-ขายอยากให้ยังคงมี hi-end & hi-street ส่วน local ต้องเป็น brand ที่ออกแบบเองอ่ะค่ะ
    สรุปเห็นด้วยอย่างยิ่งกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    เห็นด้วยค่ะโดยเฉพาะที่บอกว่า local น่าเป็นแบรนด์ที่ดีไซน์เนอร์ออกแบบเอง คือไม่ใช่รับจากประตูน้ำมาขายอ่ะค่ะ อย่างน้อยก็ไม่ปิดโอกาสดีไซเนอร์ใหม่ๆที่อยากออกแบบเสื้อผ้าเองจะได้มีโอกาสเกิด และจะได้ดูเก๋ไก๋สมชื่อเวบ สยามแบรนด์เนมดี จึงควรมีห้องสำหรับแบรนด์ที่เป็นของคนสยาม(คนไทย)บ้าง

ส่วนถ้ารับจากประตูน้ำมาขายเราก็ไม่ได้กีดกัน เพราะเราเองก็ใช้ก็ซื้ออยู่บ้างเพราะเดี๋ยวนี้เสื้อผ้าน่ารักๆแบบไม่มีแบรนด์มันก็เยอะเหมือนกัน ดังนั้นถ้าไม่ปิดกั้นแต่ขอเป็นย้ายไปไว้ใน etc แล้วยก etc ไปไว้ sbn town ได้ไหมคะ ส่วน localทางฝั่ง siambrandname ก็ให้เป็นห้องที่เจ้าของแบรนด์ หรือ ดีไซเนอร์มาขายเอง จะดีมากๆเลย ???
    ... po po po...
    Thanks KunnuChinn ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

aeh's Avatar
    aeh is offline Registered Member Brandname Fan

ว่างั้นก็ว่ามากันค่ะ เพราะอยู่ที่นี้มาจะ3ปีแล้ว แล้วก็ยังอยากอยู่ที่นี่ต่อไป

p999 is offline Trusted Member Brandname Fan
    p999's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X2X4X1X

ใจหายนะคะ ถ้าจะไม่มี SBN แล้ว
    ถ้ามีอะไรที่สามารถช่วยได้ ยินดีอย่างยิ่งค่ะ
    และพร้อมจ่ายค่าสมาชิกนะคะ

seafan1 is offline Registered Member Newbie Brandname

ถ้าไม่ไหวก็ต้องเก็บเงิน แต่เราคิดว่าน่าจะให้สมัครสมาชิกแบบ 2 แบบ และลดจำนวนห้องลง เห็นด้วยว่าให้ตัด Local ออก เหลือแต่ Hi-end กับ Hi-street ไว้
    1. สมาชิกที่จะมาเป็นทั้งผู้ขายและซื้อ กลุ่มนี้ควรเสียเงิน เหมือนกับไปเช่าพื้นที่ขายของ ก็ต้องเสียค่าเช่า และคนขายก็จะได้กำไรจากการขายส่วนหนึ่งอยู่แล้ว
    2. สมาชิกผู้ซื้ออย่างเดียว กลุ่มนี้น่าจะยังไม่ต้องเสีย เพราะถ้าให้คนกลุ่มนี้เสียด้วย จะมีคนเข้ามาน้อย เพราะจะจำกัดที่จำนวนสมาชิก คนนอกจะเข้ามาซื้อไม่ได้
    คนขายก็จะขายได้น้อยไปด้วย เสียโอกาส

ห้องซื้อ-ขายก็เหมือนตลาด ถ้าคนซื้อขาจำ-ขาจร เข้าไปยาก คนก็ไม่อยากเข้าไปซื้อ บรรดา แม่ค้าทั้งหลายก็ต้องทยอยปิดตัว ไปหาแหล่งตลาดใหม่กัน มันน่าเสียดาย

Page 7 of 25 FirstFirst ... 5678917 ... LastLast