ผลจากการนำนาฬิกา TAG HEUER ไปตรวจสอบที่ศูนย์ซ่อม - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 12 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 115
    seize is offline Banned User Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ติดตามมาตั้งแต่กระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว = =

อยากบอกว่าร่มๆกันนะคะใจเย็นๆ ผลก็ปรากฎแล้ว ทุกข้อกล่าวหาก็เคลียร์แล้วด้วยหลักฐาน
    เชื่อว่าทั้งคู่ต่างก็เสียความรู้สึก แต่คุณโอ๋อาจจะมากกว่าเพราะเป็นผู้ซื้อและต้องเดินทางไปให้ช่างที่ศูนย์ช่วยดูนาฬิกาให้อีก เพราะงั้นทางออกที่ดี เห็นด้วยที่ว่าคุณโอ๋คืนนาฬิกาไปเถอะค่ะ ส่วนคุณปาเก้เองอย่างที่ได้แจ้งว่าก็ยอมรับคืน

ยังไงก็ขอให้คุยกันด้วยดี จบกันด้วยดีนะค้า ><
    เป็นกำลังใจให้คุณโอ๋ด้วย

ปล. - เห็นด้วยว่าเราควรแบนร้านนาฬิกาดังกล่าวที่เซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ แย่มาก

barumbum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    barumbum's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X3X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

โอว ขึ้นราเลยทีเดียว

Zindy's Avatar
    Zindy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Zindy's Bank Account
    • Bank Account 1: 150X0X2X5X

Cool

เห็นด้วยกับทุกๆคนค่ะคุณโอ๋ คืน นาฬิการารับประทาน
    เรือนนี้ให้เจ้าของเดิมเขาไปเถอะค่ะคุณโอ๋
    เก็บไว้เจ็บใจเปล่าๆ

I'll light the fire, while you place the flowers In the vase that you bought today
    Staring at the fire for hours and hours, While I listen to you play your love songs
    All night long for me, OnLY fOr mE ...

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DamierLover's Bank Account
    • Bank Account 1: 532X0X6X6X

อยากรู้ว่า คุณโอ๋ ซ่อมไปหรือเปล่า คะ ตกลง !

เพราะว่า ถ้ายังไม่ได้ ซ่อม อยากให้ไป ซ่อมร้านนึง ที่เดอะมอล บางแค คะ ช่างคนนี้ เค้าเก่งดี คะ
    ซ่อมได้ทุกอย่างแล้วก้คิดไม่แพง ด้วย อยู่ตรงข้ามกับศูนย์ AIS อยากรู้รายละเอียดเพิ่ม PM มาได้นะคะ จะลองไปถามที่ร้านเค้าให้ คะ ^^ แต่เบอร์ตอนนี้ ไม่มีคะ - - "

ที่บ้านหนูก้ ทำที่ นี่หมดทุกเรือนคะ เพื่อนเอานาฬิกา เสียที่ ซ่อมที่ศูนย์ ก้ ไม่หายไป ซ่อม เค้าก้ทำให้หายได้คะ ^^

kanom_moji's Avatar
    kanom_moji is offline Trusted Member Master Brandname
    kanom_moji's Bank Account
    • Bank Account 1: 203X0X1X9X
    • Bank Account 2: 097X3X5X4X

WATCHARAPON BKK.

เอ่อ...เราไม่เกี่ยวข้องกับทั้ง 2 ท่านนะค่ะแต่มีข้อมูลมาแชร์นิดนึงค่ะ ลองพิจารณาดู

คือ..เราขอเล่าว่า ร้านเปลี่ยนถ่านนาฬิกาของเซ็นทรัลลาดพร้าวชั้น1 เนื่ย..มันมี 2 ที่ค่ะ เราเองเคยไปใช้บริการมาทั้ง 2 ที่เร็วๆนี้เองค่ะ คือ
    1.จะอยู่ในส่วนของเซ็นทรัลลาดพร้าวที่เป็นแผนกนาฬิกาค่ะ ชั้น 1 อันนี้จะเป็นของห้างเซ็นทรัลโดยตรงค่ะ เราเคยเอา TAG ไปเปลี่ยนถ่านและตัดสาย ค่าบริการทั้งหมด 630 บาทค่ะ เป็นค่าถ่านนาฬิกา 500 บาทและค่าตัดสาย 130 บาท มีใบเสร็จค่ะ เพราะเค้าจะออกเป็นใบรายการมาให้แล้วเราก็เอาใบรายการนี้ไปจ่ายเงินที่เค้าท์เตอร์คิดเงินของแผนกนาฬิกาของห้าง แล้วค่อยนำใบนี้พร้อมใบเสร็จกลับมารับนาฬิกาตรงศูนย์เค้าอีกที ซึ่งตอนเราไปรับเค้าบอกว่ารอเดี๋ยวนึงครับ จะทำความสะอาดเครื่องให้ สักพักนึงก็บอกว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ...ก็รับคืนกลับมา ทั้งหมดใช้เวลา 15 นาทีไม่เกิน เพราะไม่มีคิว
    2.จะอยู่ในส่วนของ PLAZA ข้างหน้าแผนกนาฬิกาของห้างค่ะ (คือ เซ็นทรัลลาดพร้าวเนี่ยมันจะมีทั้งในส่วนของห้างและ PLAZAค่ะ) มันใกล้กันเลยค่ะ 2 ส่วนนี้ มันจะเป็น Counter ที่มีสาขาอ่ะค่ะอันนี้เราเพิ่งเอานาฬิกา ORIS ไปเปลี่ยนถ่านและตัดสายมาเมื่อวานนี้เอง (เพราะว่ารอบที่แล้วไปในแผนกนาฬิกาในห้างแล้วแพงค่ะ เลยลองร้านข้างนอกดู) ช่างเค้าก็แกะออกมาแล้วบอกเราว่าเปลี่ยนแบตเรือนนี้ 350 บาทเราก็โอเคค่ะ เค้าถึงเปลี่ยนให้ เราก็ยืนรอประมาณ 5 นาทีค่ะ ก็เสร็จก็รับมาจ่ายตังค์ก็แค่ 350 บาทค่ะไม่คิดค่าตัดสาย แต่ที่นี่ไม่มีใบเสร็จค่ะ แล้วก็ไม่ได้พูดว่าทำความสะอาดเครื่องอะไรแบบนี้ไม่มีค่ะ

อันนี้ก็ขอมาลงไว้เป็นข้อมูลค่ะ เผื่อว่าต้องการหาร้านที่คุณเจ้าของนาฬิกาคนขายนั้นนำไปเปลี่ยนและล้างมาจะได้ลองถามว่าเป็นในส่วนของร้านไหนค่ะ

numwhan is offline Registered Member Newbie Brandname

Red face

Quote Originally Posted by seize View Post
    ติดตามมาตั้งแต่กระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว = =

อยากบอกว่าร่มๆกันนะคะใจเย็นๆ ผลก็ปรากฎแล้ว ทุกข้อกล่าวหาก็เคลียร์แล้วด้วยหลักฐาน
    เชื่อว่าทั้งคู่ต่างก็เสียความรู้สึก แต่คุณโอ๋อาจจะมากกว่าเพราะเป็นผู้ซื้อและต้องเดินทางไปให้ช่างที่ศูนย์ช่วยดูนาฬิกาให้อีก เพราะงั้นทางออกที่ดี เห็นด้วยที่ว่าคุณโอ๋คืนนาฬิกาไปเถอะค่ะ ส่วนคุณปาเก้เองอย่างที่ได้แจ้งว่าก็ยอมรับคืน

ยังไงก็ขอให้คุยกันด้วยดี จบกันด้วยดีนะค้า ><
    เป็นกำลังใจให้คุณโอ๋ด้วย

ปล. - เห็นด้วยว่าเราควรแบนร้านนาฬิกาดังกล่าวที่เซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ แย่มาก

เห็นด้วยค่ะ อยากให้ปรับความเข้าใจกันด้วยดีค่ะ ผิดก็ว่าไปตามผิด อย่าใส่อารมณ์ใส่กันเลยนะคะ มันไม่มีประโยชน์หรอกค่ะ เสียสุขภาพจิต ยังไงคนในนี้ก็เพื่อนๆกันทั้งนั้นค่ะ

MiNiJaPan is offline Trusted Member Brandname Fan
    MiNiJaPan's Bank Account
    • Bank Account 1: 059X2X9X7X
    • Bank Account 2: 215X4X6X8X
    • Bank Account 3: 069X3X0X8X

เอ! แต่เคยไปเปลี่ยนถ่านที่ศูนย์ Tag ที่ Siam Center มันราคาประมาณ 1 พันก่าๆเองค่ะ แล้วเขาก้อล้างเครื่องเปลี่ยนยางให้ด้วยค่ะ

คุณโอ๋ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ .....สู้ สู้ คุณโอ๋

Quote Originally Posted by NoumNoum View Post
    ฮ่วยย นากาขึ้นรา หนักก่าเดิมอีกค่ะ
    ถ้าเป็นตามที่คุณแม่ค้าปาเก้บอกจริงๆ เฮ้ยย โหดมากมายย T_T

"...ล้างเครื่อง เปลี่ยนยาง มาจากที่เซ็นทรัลลาดพร้าวจริง เพื่อนๆ อย่าได้นำไปซ่อมที่นั่นเด็ดขาดนะคะ เพราะที่แม่ค้าบอกว่า ค่าทำมาทั้งหมดนั้น 3000 บาืท..."

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    oum_ja's Bank Account
    • Bank Account 1: 528X0X2X7X
    • Bank Account 2: 776X0X1X7X

In my heart ^____^

เฮ้อ....แอบเหนื่อยใจแทนค่ะ

สรุปผู้ขายรับผิดชอบเถอะค่ะ รับของคืนและคืนเงินให้คุณโอ๋ซะ

เชื่อว่าออกมาขอโทษ ทุกคนคงให้อภัยนะค่ะ

ปล.ค่าเปลี่ยนถ่ายที่ศูนย์TAG ราคาจริงๆไม่ถึงพันบาทหรอกค่ะ ถ้าไปทำความสะอาดด้วยก็ไม่น่าจะเกินสามพันบาทนะค่ะ

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member Brandname Fan
    pammiie's Bank Account
    • Bank Account 1: 022X6X5X8X

ตามมาแร้วค่า

โห...ประเด็นHOTกว่าคุงแม่ลิเดียฉะกะคุงหมอกิตอีก
    ~P a m m ii e~

o_aholic's Avatar
    o_aholic is offline Trusted Member Brandname Fan
    o_aholic's Bank Account
    • Bank Account 1: 330X2X3X4X

Smile

เพิ่งเข้ามาอ่านอะค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Page 3 of 12 FirstFirst 12345 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ