ผลจากการนำนาฬิกา TAG HEUER ไปตรวจสอบที่ศูนย์ซ่อม

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 115

Hybrid View

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ผลจากการนำนาฬิกา TAG HEUER ไปตรวจสอบที่ศูนย์ซ่อม

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=102596

วันนี้ได้รับของคืนมาจากคุณนิดเรียบร้อยแล้ว

ส่งคืนมาวันที่ 19 ธันวาคม

ได้รับของวันนี้ ( 22 ธันวาคม )

ร้อนใจเลยรีบนำนาฬิกาเรือนนี้ไปเข้าศูนย์ TAG HEUER โดยตรงที่ PRESIDENT TOWER ใกล้ๆ กับเกสรพลาซ่า ซึ่งตอนแรกกะว่าจะไปค้นหาเอาคำตอบที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ตามที่คุณแม่ค้าบอก แต่ไม่มีปัญญาไป เพราะเวลาไม่อำนวย เลยตัดสินใจไปที่ศูนย์เลยดีกว่า

ไปถึงก็เล่าอาการให้เจ้าหน้าที่เค้าฟังว่า นาฬิกาเรือนนี้ เพิ่งเอาไปเข้าเปลี่ยนถ่าน เปลี่ยนขอบยาง ล้างเครื่องมาที่แผนกนาฬิกาของเซ็นทรัลลาดพร้าว เมื่อวันที่ 11 ธันวาคมที่ผ่านมา แต่หลังจากนั้นไม่นาน นาฬิกาก็หยุดเดิน อยากให้พี่ช่วยเช็คให้ทีค่ะ

ช่างแกะฝาหลังเครื่องออกมาดู

ผลสรุปคร่าวๆ มีดังนี้

1. นาฬิกาเรือนนี้ไม่ได้ล้างเครื่องมาแต่อย่างใด

2. นาฬิกาเรือนนี้ไม่ได้ถูกเปลี่ยนขอบยางกันน้ำด้านหลังเครื่องมาก่อน

3. ถ่านนาฬิกาที่อยู่ในเรือนนี้ ไม่ใช้ขนาดที่แท้จริงสำหรับเรือนนี้ ทำให้นาฬิกาไม่สามารถทำงานอย่างปกติได้

4. แผ่นสีน้ำตาลเข้ม (ไม่แน่ใจชื่อเรียกและการทำงานของมันค่ะ) ที่เอาไว้สำหรับรองถ่าน ถูกน้ำกรดจากถ่านกัดจนขาด เป็นสาเหตุให้นาฬิกาไม่เดิน

5. มีเศษกระดาษชิ้นเล็กๆ ที่ถูกดีไซน์มาจากช่างที่คุณแม่ค้าบอกว่าไปล้างเครื่องมา บลา ๆๆๆ ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว รองไว้ใต้แผ่นสีน้ำตาลเข้มอีกที่ เพื่อหนุนถ่านเอาไว้ให้แน่นขึ้น เครื่องจะได้ทำงานได้ชั่วคราว)

6. แผงวงจรของนาฬิกาเรือนนี้เสื่อมสภาพ

7. หน้าปัดของนาฬิกาเรือนนี้ขึ้นราทั้งหมด ( ที่ช่างเห็นส่วนใหญ่จะขึ้นราที่เข็ม พลายน้ำ แต่เรือนนี้เป็นหนักค่ะ)

8. นาฬิกาเรือนนี้ ถูกซ่อมมาจริงในวันที่ 11 ธันวาคม เพราะช่างเก่า เค้าเขียนกำกับไว้ที่ฝาหลังของเครื่อง ( ด้านใน)

สาเหตุของหน้าปัดนาฬิกาที่ขึ้นรา มาจาก การที่นาฬิกาถูกเก็บไว้ในที่ที่มีความชื้นสูง เป็นเวลานาน

มาดูรูปหน้าปัดเรือนนี้กันอีกสักครั้งนะคะ

ปล. จากรูป นาฬิกามันไม่เดินตั้งแต่วันที่ 19 ธันวาคม ( ถ่ายหลายรูปมากค่ะ ให้เห็นว่ามันไม่เดินจริงๆ )

(ปล. ต้องกราบขอโทษคุณแม่ค้านะคะ ที่กล่าวหาว่า หน้าปัดเรือนนี้เปื้อนเพราะฝุ่นจากกล่องนาฬิกาที่ลอก แต่มันหนักกว่าอีกค่ะ เพราะมันขึ้นรา ฉะนั้นประเด็นที่คุณแม่ค้าสันนิษฐานว่าเกิดจากการขนส่ง หรือ แม้แต่เกิดจากเรา ก็ตกไปนะคะ

และ

ที่นาฬิกามันไม่เดิน ไม่ใช่เพราะว่าเราหรือคุณนิดทำตกตามที่คุณแม่ค้าบอกนะคะ)

ถ้า..ถ้า..ถ้า...นาฬิกาเรือนนี้ถูกซ่อม ล้างเครื่อง เปลี่ยนยาง มาจากที่เซ็นทรัลลาดพร้าวจริง เพื่อนๆ อย่าได้นำไปซ่อมที่นั่นเด็ดขาดนะคะ เพราะที่แม่ค้าบอกว่า ค่าทำมาทั้งหมดนั้น 3000 บาท มันคือค่าเปลี่ยนถ่านที่ไม่ใช่ขนาดจริงเท่านั้นเอง

นาฬิกาเรือนนี้จะต้องถูกซ่อม และเปลี่ยน จากศูนย์ TAG HEUER ทั้งหมดเพื่อให้ใช้งานได้ต่อไป เป็นจำนวนเงิน 5500 บาท ดังนี้ ( ถ้าต้องการส่งซ่อม ช่างเค้าจะออกใบรายการซ่อมให้อย่างเป็นทางการค่ะ ใบนี้ช่างเค้าเขียนให้ดูคร่าวๆจ้า)

ยังไม่รวมค่าเปลี่ยนหน้าปัดอีก 8000 บาท รวมเป็นเงิน 13500 บาท

จบเรื่องเล่าเพียงเท่านี้ก่อนนะคะ

ขอบคุณสยามแบรนด์เนมสำหรับพื้นที่ค่า

mookmik is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Question โอ้วแม่เจ้า

โอ้วแม่เจ้า ราคาค่าซ่อมแพงกว่าราคาที่ซื้อนาฬิกามาอีกอ่ะ
    มาถึงขั้นนี้แล้ว พี่โอ๋เอาไงต่อคะ คุยกับแม่ค้าว่าจะคืนของรึยังคะ
    เห็นเค้าบอกว่าจะคืนเงิน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member Master Brandname
    wawe's Bank Account
    • Bank Account 1: 424X0X7X4X

เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณ Wannit คนเราปากแข็งต้องเจอคนแบบนี้ เอาให้จนเลยค่ะ เสียเงินไม่เสียดาย แต่เสียรู้คนนี่ซิเสียใจจริง ๆ ยอมไม่ได้

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member Master Brandname
    hdogillusive's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X5X3X3X

ความจริงปรากฏแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ อยากรู้เจงๆว่าจะมีคัยออกมาสำนึกมั้งมัยเนียะ
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

Papae is offline Trusted Member Brandname Fan
    Papae's Bank Account
    • Bank Account 1: 069X2X9X6X

และแล้วความจริงก็ปรากฎ ค่ะ หลักฐานแน่นขนาดนี้ เป็นกำลังใจให้คุณโอ๋ค่ะ

inukwang's Avatar
    inukwang is offline Trusted Member Brandname Fan
    inukwang's Bank Account
    • Bank Account 1: 014X5X3X4X

สรุปแล้ว คนที่ขาย นาฬิกา มาให้ เค้าไม่รับผิดชอบเลยหรอค่ะ

ถ้าเป็นงั้น ก็เศร้าจัง

kukiko's Avatar
    kukiko is offline Trusted Member Brandname Fan
    kukiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 192X0X2X3X
    • Bank Account 2: 009X0X4X0X

Unhappy

สรุปว่าน้ำกรดจากถ่านกัดยางรองถ่าน(คงเข้าไปถึงเครื่องด้วย)
    เลยทำให้นาฬิกาไม่เดิน . . .

สาเหตุคงเคลียร์แล้ว ส่วนเรื่องรับผิดชอบ อันนี้คุณโอ๋คงต้องคุย
    กับคุณปาเก้ดูแล้วล่ะค่ะว่าจะเอายังไง . . . เห็นในกระทู้ก่อน
    คุณปาเก้บอกว่าเค้ายอมรับคืนนี่คะ คุณโอ๋คืนไปเถอะ นาฬิกา
    ที่ใช้ไม่ได้ จะมาเก็บเอาไว้ทำไม ค่าซ่อม 13.5 k ซื้อ 8.5 k
    โอ้ววว เกือบเท่าตัวแน่ะค่ะ

ว่าแต่น่าโมโหศูนย์ซ่อมที่คุณปาเก้เอาไปเปลี่ยนถ่านจริงๆ
    คิดได้ยังไงคะ ใช้ถ่านขนาดอื่นแล้วเอากระดาษยัดเนี่ย!?
    My wish list
    LV Neverfull Damier Ebony size MM

Napapach's Avatar
    Napapach is offline Trusted Member Brandname Fan
    Napapach's Bank Account
    • Bank Account 1: 566X5X2X5X
    • Bank Account 2: 457X1X1X1X

สรุปตามที่คุณโอ๋แจ้งนะคะ รวมราคาแล้วเราเอาค่าซ่อมไปซื้อเรือนใหม่ดีกว่าเนอะ

เป็นกำบังใจให้นะคะ
    !!! วันนี้สามีบอกว่าช้านแรดกว่าเมื่อวาน !!!

เวบฝากรูป http://upic.me ใช้ง่ายฝากไฟล์ใหญ่ๆได้คะ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member Master Brandname
    hut2211's Bank Account
    • Bank Account 1: 693X0X2X2X

Talking

ตามมาเป็นกำลังใจให้คุณโอ๋ครับ

เจอแบบนี้ก็อึ้งไปเลย รอดูกันต่อไปครับ..........

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member Brandname Fan
    Naparuedee's Bank Account
    • Bank Account 1: 171X8X6X2X
    • Bank Account 2: 063X6X6X0X

Bangkok, Thailand

อ่านมาตั้งแต่กระทู้แรกจนถึงกระทู้นี้ คิดในแง่ดี เป็นไปได้มั๊ยคะ ที่คุณปาเก้ เอาไปล้างแล้วที่ central ไม่ได้ล้างให้คะ แบบบอกว่าล้างแต่ไม่ทำอะไรเลย หรือ central ไม่มีจรรยาบรรณใส่ถ่านแบบมั่วซั่ว ยังไงเราเป็นกำลังใจให้ตกลงกันได้แล้วกันนะคะ
    ใจเย็นๆ กันนะคะ
    Last edited by Naparuedee; 22-12-08 at 21:55.

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ