TM: Sassy Holiday สวยมั่นดังใจมีที่ไหน ราคาไม่เกินพันจ๊า รวมสารพันhi-street ไทยและอังกฤษมากมาย CTW Define Romance-H&M Tartan dress/Topshop/ Jeans H&M etc... Next messanger bag/Choc Top Glam. 10รายการกับเรื่องสนุกๆในอังกฤษค่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    tumee is offline Trusted Member Master Brandname
    tumee's Bank Account
    • Bank Account 1: 748X3X4X4X
    • Bank Account 2: 215X0X3X7X
    • Bank Account 3: 096X1X4X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking TM: Sassy Holiday สวยมั่นดังใจมีที่ไหน ราคาไม่เกินพันจ๊า รวมสารพันhi-street ไทยและอังกฤษมากมาย CTW Define Romance-H&M Tartan dress/Topshop/ Jeans H&M etc... Next messanger bag/Choc Top Glam. 10รายการกับเรื่องสนุกๆในอังกฤษค่า

วันนี้จะหมดอาทิตย์ของวันหยุดยาว วันแรงงานแห่งชาติหวังว่าทุกๆคน จะมีความสุข ได้หลับพักผ่อนอยู่บ้าน หรือว่านั่งฟังข่าว ดูดีวีดี หรือว่าไปโรงหนังแถวบ้าน ดูจ่า พนม องค์บาก3 จริงๆแล้วอยากไปดูค่ะ แต่ว่าไม่มีเพื่อนไปดู เพราว่าเพื่อนไปกะคุณแฟนหมดแล้ว ฮือออออ ใครก็ได้ส่งแฟนมาให้หนูที (แหย่เล่น) ก็คนมันเคยมีตอนนี้ไม่มีแล้วมันก็เลย เหงา อย่างเดียวเลย จริงๆแล้ววันนี้เปลี่ยนรูปค่ะ เราเอารูปดอกไม้Park พฤษศาสตร์ แห่งหนึ่งของลอนดอนมาให้ดูดีกว่า ใครที่ไปแล้วอาจจะรู้ว่ารูปที่หมีถ่ายไม่ได้มาจากสวนหลวง ร.9 แหม่ก็มีเก๋งจีนซะอย่างงั้น งงเลย นี้ยุโรปหรือนี้ เบื่อเรื่องคริสต์มาสแล้ว รูปที่เห็นข้างล้างนะค่ะ เป็นรูปที่ถ่ายช่วงเวลานี้ของปีที่แล้วค่ะ ไม่ร้อนไม่หนาว เป็นปิดเทอมของช่วงปริญญาโท พอดี เด็ไทยตามกระแสดต้องบินกลับไทยค่ะ แต่ว่าหมีโดนขังอยู่ที่นั้น พ่อแม่บอกว่าเธอเลือกจะไปแล้วต้องอยู่ให้ได้ เซ้ง du-k มากเลย แต่ก็เป้นช่วงเวลาดี ในการพักผ่อนของชาวยุโรป หลังจากทนหนาวหดหู่สุดๆกันมาประมาณ 8 เดือนได้ จะมีช่วง 4 เดือน พฤษภาคม ไปเนี่ยแหละค่ะ ที่จะมีสีสันแสงแดด ให้ชีวิตมีความสุขใจ เอาความหดหู่ออกไปบ้าง เฮ้ออออออ ยังไงก็เอารูปมาให้ดูกันสนุกๆ นะค่ะ เป้นหุ่นแม่ค้าสมัยอยู่อังกฤษ อวบๆหน่อยๆ เลยต้องใส่เสื้อผ้าไซส์แปดค่า สวนเสื้อผ้าที่เอามาขายกันในวันนี้คือเสื้อผ้า hi-street ไทย แบรนด์สยามล้านแปด ที่ก่อนไปตัวผอม แต่พอไปอยู่ตัวผอง เลยไม่ได้ใส่ เลยขอเอามาขายกันถูกๆนะค่ะ ก่อนเราจะไปดูสินค้าที่น่าสนใจในวันนี้ เรามาดูกฏกติกากันก่อนค่ะว่ามีอะไรบาง

ปล. ขอบอกว่าตู้แดงเดียวนี้หายากแล้วค่ะ จะมีก็แต่ตรงใจกลางเมืองอย่าง big ben ก็เข้าใจค่ะ ว่าเทคโนโลยีเข้าถึงแล้ว คนเราเค้าก็ใช้มือถือเนอะแล้วก็เลยไม่ได้แว๊บเข้าไปในตู้โทรศัพท์ ส่วนตู้โทรศีพท์ที่ไม่ได้อยุ่ในส่วนของ tourist attraction เหมือนเดิมค่ะ ไม่ต่างกันไม่ว่าตริงไหนบนโลก สเปรย์ฉีดแบบ Graffiti แต่เค้าไม่เคยต้องมีสถาบันมาขมขู่กันว่าอะไรใหญ่กว่ามีแต่การระบายออกแปลก เอารูปโป๊วมาติดมั๊ง ไรมั๊งงี๊ ไม่ค่อยกล้าเข้าเท่าไรค่ะขอบอก

เสื้อทุกคัวเป็นของหมีเองนะค่ะ ไม่ได้เอาของคนอื่นมานะค่ะ ที่มันนเยอะขนาดนี้เพราะว่าอยู่มาปีกับสามเดือนทำงานเท่าไรใช้หมดไปกับเสื้อผ้ารองเท้ากระเป๋า โอนตังค์มาให้เพื่อนซื้อจากไทยส่งไปงี๊ แล้วท้ายที่สุดก็ไม่ได้ใส่ค่ะ บางตัวยังใหม่ขั้นเทพอยู่เลย

- CF มาแล้วอย่าหายนะค่ะ
    - หลังจากตกลงรับสินค้าแล้วไม่รับเปลี่ยนคืนไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิน ยกเว้นแต่เป็นความผิดแม่ค้า
    - สามารถติดต่อได้ที่ pm, e-mail: pailin_mee@hotmail.com, 081-7504630 ชื่อหมีค่ะ
    - หลังจากได้รับโอนเป็นที่เรียบร้อยแล้วทางเราจขอคิดค่าส่งแบบไปร ษณีย์ลงทะเบียน 30 บาทค่ะ

ชื่อบัญชี ไพลิน ตั้งสินพูลชัย
    ธนาคารไทยพาณิชย์ : 215-209307-4
    ธนารคารกสิกรไทย : 748-2-37474-8
    ธนาคารกรุงเทพ : 096-0-18483-6

1) Barn girl Fashionista: เอ๊ อย่าเพิ่งคิดไปนะค่ะว่าเอาผ้าลายสก็อตมาทำเป็นชุดใหญ่ๆอย่างงี๊ แล้วจะเป็นชุดชาวนา แต่ว่าเปล่าเลยค่ะ กลับเป็นชุดกระโปรงแสนหวาน สีสันดทนเย็น ไม่สร้างความรุมร้อน จะทำผมหยิกๆน่ารักแบบ พอลล่า (ที่ตัวเองเคยทำมาแล้ว แต่โดนชาวบ้านประนามว่าหนังหน้าไม่ให้) หรือว่าจะทักเปี๊ยน่ารัก เป็นสาวแอ๊บแบ๊วแบบ Kawaii ก็ไม่ผิดนะค่ะ แต่ว่างานนี้ Choc Top Glam ขอนำเสนอค่ะ ราคาเต็ม 1550 บาท ใส่สองสามครั้งขอขายที่ 450 บาท ค่า ดูแล้วตัวใหญ่ๆไม่ต้องห่วงนะค่ะ มันเป็น design อิอิ สาวตัวเล็กสามารถจับสม๊อกรูดใต้อก เน้น shape ไม่ให้ดูหลวมหายห่วงแน่นอนจ๊า สภาพเยี่ยมเกือบ 100% เพราะว่าเอาไปอังกฤษก็ไปซื้อ Topshop ใส่ตลอด แล้วจะได้ใส่กะเค้าไม่เนี่ย เลยเอากลับมาขอขายราคานี้แหละค่ะ

ขนาดอก 35 นิ้ว
    ความยาวจากบ่า ถึง ปลายกระโปรง 33 นิ้ว

2) Shinny Black with the heels on:วันก่อนหลังจากลงรองเท้าส้นสูงไป ไปขุดมาอีกค่ะ อันนี้รู้สึดว่าจะมาจากเกาหลีเมื่อปีที่แล้ว ที่ประเทศเค้าแปลกมากทำไมไซส์จะต้องเป็น 245-255-265 อะไรทำนองนี้ แต่ว่าแปลง่ายๆ คือคนซื้อ ซื้อมาเพราะว่ากลัวไม่ได้ซื้ออะไรจากถิ่นสยามของเค้าที่เรียกว่าเมียนดง ใครเคยไปเกาหลีแล้วจะรู้ว่าเป้นถิ่นไฮโซที่มีร้านร่วงเหมือน พารากอนบ้านเรา ร้านหรูๆ เสื้อผ้าราคาคูณกลับมาเป็นเงินไทยแล้วแทบหงายหลังนี้ขณะรองเท้าไม่ได้หรูมากนะค่ะ ปาไปแล้ว 50000 วอน เกือบสองพันบาท คนบ้าซื้อที่ตอนนี้กลายสถานะเป็นคนขาย ขอขายที่ราคา 850 บาทค่ะ สภาพร้อยเปอร์ฌซนอย่างที่เห้น ถ้าสงสับกันว่าทำไมพื้นรองเท้าเป้นสีขาว มันมาจากที่ร้านแล้วละค่ะ ไม่ได้ใส่ออกไปเชิดฉายที่ไหน เพราะว่าชอบใส่รองเท้าร้านบัลเลย์ ขับรถทีไรลืมเอารองเท้าออกจากรถทุกที ใครใส่รองเท้าเบอร์ 37 ไทย/4 uk/6.5 us ขอเรียนเชิญทางนี้เลยนะค่ะ พลาดแล้วพลาดเลยค่ะ

3) buttons and the blue: บางทีแล้วนอกจากกระดุมจะเอามาใช่ในการติดเสื้อ แต่บางครั้งยังนำมาเป้นลูกเล่นในการดีไซน์ให้สวยและแตกต่าง มันแน่นอนค่ะ ร้าน choc top ไม่มีอะไรธรรมดาอยู่แล้ว แต่ว่าเดียวนี้พัฒนาการของร้านออกแนว glam มากไปหน่อยมีแต่ชีฟองทั้งนานเลย แล้วเดรสผ้าเชิรต์หนูหายไปไหน ไปทีไรเจอแต่ผ้าทาฟตัน จอร์เจียหนา โอ้ยทรมานใจ กลับมาสู่ชุดที่กำลังจะขายต่อ ตอนก่อนไปฝากฟังเพื่อนไปเลยค่ะ ว่าเอาเงินไปเดือนละสองพันซื้อให้หน่อยนะแล้ว สามเดือนส่งมาทีไอ้เพื่อนเราก็ซื้อมั่วซั่วไปหมดเลย บางตัวได้ใส่มั๊ง บางตัวไม่ได้ใส่ แต่ก็เอาเถอค่ะ เก๋กู๊ด ดูดีไปหมดเลย ตัวนี้ราคาเต็มที่ใต้ดรงหนังลิโด้ ติดกะร้าน liberty 6 ที่ลงหนังสือ Elle บ่อยๆราคา 1500 บาท แต่ว่าได้ใส่แค่ครึ่งวัน ใส่ก็เหมือนไม่ใส่ เพราะว่าตอนเย็น ต้องเปลี่ยนชุดไปจิบน้ำชาแถวโรงแรมเดอะริทซ์ที่ Pasterie Valerie ง้นขอเฉือนราคา 550 บาทนะค่ะ เป็นเดรสทรงเกือบปีกค้างคาว แต่ว่าตีแคบช่วงสะโพก ทำให้ดูมีshape ไม่พองไปทั้งตัวจนน่ากลัว จ๊า
    ขนาดอก 40 นิ้ว
    ขนาดเอว 38 นิ้ว
    ขนาดสะโพก 36 นิ้ว
    ความยาวจากบ่าถึงปลายกระโปรง 33 นิ้ว
    ป.ล อยากรู้ว่าป้ายยี่ห้อหายไปไหน พี่โก้บอกมารำๆว่าช่วงเปลี่ยนร้านอัพเกรดขึ้นมาเป็น Glam พิมพ์ไม่ทัน เลยไม่ได้ติด ใครส่งสัยของแท้ของปลอมเอากลับไปถามที่ใต้โรงหนังลิโด้ได้เลยจ๊า

4) Brownie Next Messanger:ไม่รู้ว่าจะเรียกว่ากระเปราะ messanger ดีไหมเพราะว่ามันยังใส่เอสสารไม่ได้เหมาะกับเป็น body cross ใส่ของเก๋ๆไปเดิรตามตลาดนัดหรือว่าที่ๆมีคนเยอะ หรือว่าสะพายไปชุมนุม เฮ้อ.... ไม่ช่ายแล้ว กระเป๋าใบนี้เบาเป็นกระเป๋าหนังวัวผสม pu ค่ะ ก็ยี่ห้อ Next อะน่ะ ตอนแรกซื้อประชดแฟนเก่า บอกว่าดูซิต้องซื้อกระเป๋ามาใส่ของเองตอนคริสต์มาส สรุปแล้วตอนที่สุกเราก็เลยลากเค้าไป Sloane Square ได้นะ แหม่ซื้อ next มาประชดจนได้หลุยย์ Eva Clutch ก็โอเคนะค่า กระเป๋าราคา 26 ปอนด์ แต่ขอขายเป้นเงินไทยที่เรตปัจจุบัน 1100 บาทนะค่ะ ขนาดของความกว้างกระเป๋า10 นิ้ว ความสูง10 นิ้ว มีซิปอยู่ด้สนหลังค่ะ ด้านในมีกระเป๋าลับเป็นซิบ compartment สำหรับคนชอบใช่กระเป๋าใบใหญ่ใส่ของจุใจ โทรศัพท์มาทีคว้าไม่เคยทัน เอาเป็นว่าใครใช่กระเป่าสไตล์นี้ แนวๆนี้คอนเฟริมส์ค่ะ ว่าของเค้าดีจริง[/SIZE]

5) Sterchy Purple Lux by Choc Top: ขนาดจะเป็นเสื้อยึด Choc Top Glam สยามใต้โรงหนังลิโค้ยังไม่ธรรมดาตอนแรกเห็นป้นแล้วตกใจ 890 บาท พี่ค่ะๆ ทำไมแพงจัง เอ้าน้องขอค่าแพตเทิรนต์ ทำไมเป้น tagline ที่คนขายชอบเอามาพูดเวลาอยากจะขายแพงๆ ก้มันยังงี๊มั๊ง ยังงั้นมั๊ง ผ้าแพงมั๊ง เอ้าล้านแปด คนไหนเจอข้ออ้างแปลกมาช่วยแชร์กันหน่อยค่ะ อันนี้เมื่อกี๊เจอเห็นสวยดีเลยลองเอามาขายนะค่ะ เพื่อใครจะชอบอะไรแนวนี้ขอขายที่ 250 บาทจากราคามาหโหด แต่ก็อดซื้อไม่ได้ เพราะว่าเคนเป็นไหมค่ะ ชอบร้านไหน ไม่เคยได้แคร์ว่า เค้าเอาอะไรมาขายซื้อหมด อาทิตย์ละตัวสองตัว จนกลับ้านมาคุณแม่ที่้บ้านถามว่า เธอนี้มันโรคจิตเปล่าเนี่ย เปล่าค่ะๆ ก็เหมือนคุณแม่แหละ ชอบไปเดินพารากอนเหมาะเครื่องสำอาง เพราะจะเอาเทสเตอร์ ชุดละหมื่นสองหมื่น ไม่มีเกี่ยง แต่ว่าตอนนี้สองแม่ลูกตกที่นั่งลำบากค่ะ ไม่มีพารากอน หนูคิดถึงพารากอน แล้วพี่ๆคนขายจังเลย ป๊านี้จะเป็นไงหน่อ เดือนนึงแล้วนะเนี่ย
    ขนาดอก 34 นิ้ว ความยาว 30 นิ้ว
    [/SIZE]

[IMG]http://plaza.ladysquare.com/uploads/tumee/2010-04-30_213046_Ferragamo_006.JPG[/IMG

6) The Print We love: บางทีใครไม่มันใจในหุ่น ใส่อะไรลายๆบางก็ดีนะค่ะ เพราะว่ามันจะทำให้คนเปลี่ยนจุดโพกัสการสนใจ มามองที่เสื้อได้อย่างตัวนี้เป้นเสื้อแพทเทิรน์สวยจากDefine Romance Central World ที่ขอบอกว่าโฉบเฉี่ยว เปรี้ยวเป้นที่สุด แต่ก็อย่างว่าและค่ะ ฐานะคนซื้อที่ไม่ได้คิดว่าตัวเองจะใส่ไม่ใส่ สนใจแต่ว่าเป้นแบรนด์อะไร น้องหะมีคนนี้ซื้อหมดเลยค่ะ ราคาเต็ม 1100 บาท ขอขาย 400 บาท ในราคาแบบเวอร์จิ้นมากๆ คือซื้อมาเก็บไวในตู้ ให้แม่บ้านซักแล้วเก็บอย่างเดียวจ๊า เป็นพลีตอัตที่เป้นทรงอยู่แล้ว รีดง่ายด้านหลังเป็นผูกโบว์เหมือนคอเตาะนะค่ะ ใครร้อนมากอยากใส่เสื้อในแบบเกาะอก ตามสบายเลยจ๊า
    ขนาดอก 34นิ้ว
    ความยาวของเสื้อ 25นิ้ว

7) Beyond Simplicity: ใครชอบอะไรเรียบๆ แต่อยากเก๋ด้วย Accesories: Choc Top มีทางออกให้คุณเสมอค่ะ เพราะว่าเห็นการว่าง ruffle ช่วงแขนแบบนี้ทำให้นึกถึงงานของแบรนด์ Victor and Rolf สมัยแรกๆ ตอนแรกซื้อมาไม่ได้คิดว่าจะได้ใส่บ่อย ใส่ไปประมาณ 4 ที ถือว่าเป็นเสื้อผ้าที่ได้ใส่คุ้มการใช่งานสุดแล้วค่า กับสีนู้ดๆหม่นๆจะชมพูก็ไม่ชมพู สีเนื้อก็ไม่เนื้อ เอ๊ะ ได้ข่าวว่า tumee อยากขายเสื้อผ้าทำไมจำชื่อสีเนื้อผ้าไม่ได้ละ เฮ้อ อันนี้ก็ว่าจะไปเรียนอยู่ค่ะ โรงเรียนแฟชั่นไพลิน แถวรามอินทรา หวังว่าออกมาจะประกอบอาชีพได้สมใจ แต่ตอนนี้ขอเอาสมบัติเก่าออกหากินก่อนนะค่ะ ราคาเต็ม 1500 บาท ขอขาย 350 บาทค่ะ
    ขนาดอก 34 นิ้ว
    ขาดสะโพก 37 นิ้ว
    ความยาว 33 นิ้ว

Boyfriend shirt by Topshop: บางคนเห็นอาจจะงงๆกันเล็กน้อยว่า เอาเสื้อผุ้ชายมาขายกันหรือเปล่าเนี่ย ไม่ช่ายนะค่ะ จริงๆแล้วเป้นเสื้อเชิรต์สไตล์ boyfriend ที่สาวพังค์แบบอังกฤษต้องใส่กับ short pant กับถุงน่องลูกไม้ เอาให้เปรี้ยวเข็ดฟันหันไปเลย อิอิ ถ้าสงสัยว่าใส่ยังไง Tumee หรือว่าที่เพื่อนๆที่ลอนดอนรู้จักกันอีกชื่อว่า Stella มีรูปจาก Cambridge มาให้ดูค่า ชอบมากตอนนั้นซื้อมา 5-6 แบบได้มั๊ง แต่ว่าด้วยความที่กลัวน้ำหนัก ship เกิน เลยต้องเอาไปฝากรุ่นน้องเพื่อว่าปีนี้กลับไปเที่ยว ตัวนี้เป้นไซส์ 10 ขนาดรอบอก 36 นิ้วนะค่ะ ทำไมตัวหลวมจัง รุ่นนี้ต้องใส่หลวมนิดหนึ่งค่ะ เดียวไม่ได้ฟิวแบบ เอาเสื้อคุณแฟนมาใส่ ราคาที่ซื้อมา 29.99 ปอนด์ ขอขาย 450 บาท เพราะว่าเพิ่งได้ใส่แค่สองครั้งเองค่ะ ตัวนี้อยากได้เท่าไรต่อมาค่ะ แต่ใจแม่ค้าอยากขาย 400 บาท please

9) Khaki lovely short skirt : ดูไกลๆนึกว่า Marc Jacob คอเลกชั่นล่าสุดค่ะ แต่ว่าไม่ช่ายค่ะ กลับมาที่ define romance อีกแล้วเพราะว่ามีเป็นโหลๆ ไม่ใช่ว่ากระโปรงหรือว่าเสื้อร้านเค้าโหลนะค่ะ แต่ว่าตัวหมีเองที่เป็น collector อย่าได้แครืว่าออกอะไรมา เราซื้อหมด ตัวนี้ชอบ detail ที่ผ้านะค่ะ ไม่เคยได้ใส่เลยหมือนกัน วันก่อนเอาออกมาจากตู้ แันไปซื้อมาตั้งแต่เมื่อไรเนี่ย ตกกะใจมากมาย เป็นไซส์ S สำหรับคนตัวไม่เล็กมากนะค่ะๆ เพราะว่ามียางยึดรอบตัว ผ้าค๊อตตอน มีจุดแต่เนื้อนิ่มไม่มีโหลแน่นอน ถ้าได้ใส่กับเสื้อเขียวสีปีกแมงทับจะเก๋มากมาย ราคาที่ซื้อมา 1200 บาท ขอขาย 400 บาทนะค่ะ
    ขนาดเอว 30 นิ้ว ตอนยึดยางยึด ขนาดสะโพก 36 นิ้ว ความยาว 15 นิ้ว

10) Into the Blue with Paul B.: เห็นร้านติดแอร์อยู่จตุจักรอย่างงี๊ ใครจะคิดละค่ะว่าเดียวนี้ เข้าโกอินเตอร์ไปออกงาน Bif กันแล้วร้านนี้มีก็มีidentity ไม่เหมือนใคร ตรงที่เป้รร้านแรกๆที่ริเริ่มการใช้ผ้าลายพิมะ์แปลกๆ ชุดเวอร์ๆแบบอารต์ตัวแม่เท่านั้นที่กล่้าใส่ แต่ว่าเดียวนี้พี่เข้าเปลี่ยนทางไปในแนวที่ตัวเอกรักมากกว่านะค่ะ เป็นเสื้อเชิรต์ยูนิเซ็ก ทั้งชายและหญิง ทำให้นึกถึงร้าน Thomas Pink ที่ลอนดอนเลย ถึงแม้ว่าพี่ไทยเราจะเจ๋งกว่าเยอะก็ตามที่ ร้านรวงที่ลอนดอนขอบอกไปเลยค่ะ เจอร้านดีไซนเนอร์ไทยชิดซ้ายชัวร์ เอากลับมาเข้าเรื่องที่เสื้อนะค่ะ สภาพเทพ 100 % ไม่เคยใส่ค่ะ ลืมเอาไปเมืองนอกด้วย แต่ว่าก็ยังเอามาใส่ได้ตลอดไม่มีล้าสมัยตอนนี้ลายพิมพ์กลับมาฮิตอีกแล้วจากราคา 700 บาท ผ้าหางกะรอกอย่างดี ขอขายที่ราคา 300 บาทค่ะ

ความกว้างรอบอก 36 นิ้ว ความยาวจากบ่า 25 นิ้ว

11) Black Magic: บางทีแค่สีง่ายๆตัวเดียวเอาอยู่ จริงๆแล้วไม่เข้าใจกล้อง canon isux นะค่ะ ซื้อตัวท๊อปมาเพื่อการถ่ายรูปที่ชัดเจน แต่ไงขนาดปรับ macro ให้มันชัดสุดๆก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย จริงๆแล้วตัวนี้เป็นสีดำสนิทค่ะ หรือว่าเปิดไฟขาวแล้วมันทำให้สะท้อนออกมาเป้นสีนี้ไม่แน่ใจ แต่ว่าตัวนี้เป็นผ้าซาติน โพลีเอสเตอร์จากร้าน hidden Agenda ค่ะ ชอบทำอะไรออกมาแบบแปลกๆไม่เหมือนใคร ดูมีแนวเป้นของตัวเองดี ชอบช๊อบ แต่ไม่ได้ใส่ไปไหน เอาไปอังกฤษด้วย ซื้อตอนวันก่อนขึ้นเครื่องเลย เรียกได้ว่าแอบใส่เป๊ไปนาทีสุดท้ายเพราะว่าเขิลชาวบ้านมากค่ะ คุณแม่ใส่ชุดไปให้ กับข้าวของเครื่องฝช้ประมาณ 60 กิโล ต้องเอาออกหันครึ่งต่อครึ่งเลยทีเดียว ชุดนี้ราคาเดิมซื้อมาที่ 1200 บาท ไม่ได้ใส่เลยค่ะ เพราะว่าไปอยุ่อังกฤษช่วงแรกๆ หาสามาีไม่ได้ แต่ป๊อง เอ่ยไม่ใช่ค่ะ อ้วนเฉียบพันเพราะว่าความหนาวค่ะ ร่างกายเพิ่มน้ำหนักอย่างรวดเร็วประมาณ 5 กิโล เอาเถอะทำใจว่าใส่ไม่ได้ ถึงแม้ว่าตอนนี้ใส่ได้ ก้ยังไม่รู้จะใส่ไปไหนอยู่ดีจ๊า
    เลยเอามาขายกันที่ 400 บาท เท่านั้น
    ขนาดอก 33 นิ้ว
    ขนาดเอว 28นิ้ว
    ขนาดสะโพก 36 นิ้ว
    ความยาว 32นิ้ว
    ส่วนคนขายเคยลองใส่แล้ว ความยาวกระโปรงจะเหนือเข่าก็ไม่จัดว่าสั้นจนโป๊วนะค่ะ ก็เอาแบบเปรี้ยวๆค่ะ เหมาะกับลั้นล้ารอบเย็นซะมากกว่า เป็นซิบด้านหลังค่ะ ปราณีตตัดมาอย่างดีไม่มีคำว่าเสียจ๊ายยย จ๊า

จบแล้วค่ะ คืนนี้มีอะไรก็ PM หรือว่าจะโทรมา หรือ SMS มาได้เลยที่ 081-7504630 น้องหมีนะค่ะ พร้อมรับ cf นะค่ะ ขอบอกว่าต้องว่องไวเพราะว่าเมื่อคืน cf กันไปสี่รายการภายใน 15 นาทีค่ะ พลาดแล้วพลาดเลยนะค่ะ ส่วนใครที่แวะเข้ามาอ่านเล่นๆ ก็ขอให้คืนนี้นอนหลับฝันดี พร้อมสำหรับการทำงานวันพรุ่งนี้นะค่ะ good nite sleep tight ka สุดท้ายนี้วันนี้เป็นวันแห่งความปิติยินดีที่พ่อหลวงของเราเฉลิมฉลองการคลองราชสมบัตินานกว่า 60 ปี ถือได้ว่ายาวนานที่สุดในโลกก็ว่าได้ ดั้งนั้น คนไทยพี่น้องกัน รักกันไวค่ะ คิดแตกต่าง แต่ไม่ใช้ความรุนแรงนะค่ะ
    Last edited by tumee; 05-05-10 at 22:55.
    "It's in the bag"... i think u guys know where this quote from

winchie is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

แม่ค้าใจดี และน่ารักมากค่ะ

ขายหมดทู้ไวไวนะ ^ ^

tumee is offline Trusted Member Master Brandname
    tumee's Bank Account
    • Bank Account 1: 748X3X4X4X
    • Bank Account 2: 215X0X3X7X
    • Bank Account 3: 096X1X4X3X

ขอบคุณค่ะ พี่ winchie good nite Sleep tight นะคะ
    "It's in the bag"... i think u guys know where this quote from

Comments from Facebook

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ