แนะนำแบรนด์ค่ะขายเดรสสไตล์เรียบหรู มีไซส์ ชื่อร้าน Forget Me Not ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 53
    forget_me_not's Avatar
    forget_me_not is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    4

Thumbs up แนะนำแบรนด์ค่ะขายเดรสสไตล์เรียบหรู มีไซส์ ชื่อร้าน Forget Me Not ค่ะ

ร้าน forget me not เกิดจากความรักในการแต่งตัวสวยๆ โดยเฉพาะเดรส( ถึงจะหน้าตาไม่ดีก็เถอะ)
    สำหรับคนรูปร่างไม่ค่อยดีแบบพิม(แต่ก็มั่นอยู่นะ..แฮ๋)
    จากนั้นก็มานั่งคุยกันกับ ต้องน้องชายและนายทุน ว่าอยากจะเปิดร้านขายเดรสตัดเย็บเนี้ยบๆ เอาสไตล์หรูนิดๆ มีไซส์ และ Made To Order
    ก็ได้ความช่วยเหลือจากน้องก้อย ช่วยแนะนำหลายๆอย่าง และก็ได้พี่ทราย พี่สาวที่น่ารัก working women, พี่ช่าง ฝีมือสุดยอด น้องเอ,น้องอ้อ,น้องริน นางแบบสาวสวย มาช่วยถ่ายแบให้ สนุกกันมากมายทีเดียวเชียว
    นับไปนับมานี่ก็ห้าเดือนเข้ามาแล้วสำหรับ fmn กำเนิดขึ้น ไม่น่าเชื่อเหมือนกันเนอะ ต้องขอบคุณ คุณๆลูกค้าที่น่ารักของพิมทุกๆท่านเลย ที่ให้ความไว้วางใจสำหรับร้านมือใหม่อย่างเรา
    เราทำกันด้วยความสนุกสนาน กำไรเล็กๆน้อยๆ ให้พอมีแรงทำไปเรื่อยๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่บอกกล่าวมาให้พิม และ น้องๆ ทีมงานทุกคน เราจะปรับปรุง คุณภาพ และ บริการให้ดียิ่งๆขึ้นไปค่ะ ตราบเท่าที่ยังได้รับความไว้วางใจจาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ

ขออนุญาตลงชุดที่ร้านนะคะ สำหรับเพื่อนๆที่มาจาก sbn ให้กระซิบบอกมานะคะ
    แม่ค้าจะลดราคาให้พิเศษค่ะ

งานของร้านจะเน้นสไตล์เรียบหรูเป็นหลักค่ะ จะมีแทรกงานลูกไม้ งานเก๋ งานเปรี้ยว เซ็กซี่บ้าง
    ส่วนใหญ่เน้นงานซับใน งานเน้นคัตติ้งค่ะ แล้วก็ มีไซส์ หลากหลาย และ Made To Order ด้วยค่ะ
    รับทั้งงานขายปลีก และ ส่งด้วย
    ค่ะถ้าเพื่อนๆมีคำแนะนำ ติชม ยินดีรับฟังทุกความเห็นนะคะ เพราะยังใหม่ในวงการมากเลยค่ะ
    ก็อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นี่แหละค่ะ

คนแรกนางแบบไซส์ XL ค่ะนู๋เอ ตอนนี้ she กระซิบมาว่า ตอนนี้นู๋ไซส์ L แล้วน๊า
    กำลังฟิตใส่ ไซส์ M อยู่ค่ะ

คนนี้นู๋อ้อค่ะ สาวไซส์ S

คนนี้นู๋ katty ค่ะ ไซส์ M สูง 163 ค่ะ
    ตัวจริงสวยมากๆด้วย (แม่ค้าอิจฉาจัง)

ขนาดไซส์ของร้านค่ะ

เอาเท่านี้ก่อนค่ะ กลัวลงไม่พอ
    ไม่แน่ใจว่าให้ลง link เว็บร้านได้รึป่าวค่ะ เลยไม่กล้าลงไว้
    ถ้าเพื่อน ๆ ชอบ หลังไมค์มาถามละกันนะคะ
    อยากให้เพื่อนๆช่วย แนะนำติชมด้วยนะคะ
    จะได้ปรับปรุงบริการให้ดีๆขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

พิม
    forget.me.not.2009@hotmail.com
    facebook ค่ะ --> Forget Me Not FaceBook Shop
    Last edited by forget_me_not; 08-06-10 at 08:42. Reason: เพิ่มfacebook ค่ะ

forget_me_not is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

4

คนนี้นู๋ก้อยค่ะ ไซส์ M นางแบบและหุ้นส่วนของร้านค่ะ
    อิอิ ถ้าโทรมาจะเป็นนู๋ก้อยรับสายซะส่วนมากค่ะ
    พิมจะอยู่เบื้องหลังซะส่วนใหญ่

นู๋ก้อยตัดผมแล้ว
    Last edited by forget_me_not; 07-06-10 at 23:40. Reason: Update รูปภาพค่ะ

4

นู๋รินค่ะ ถ่ายที่ร้าน (รกได้อีกนะร้านเรา -,-!! )

ด้านหลังเท่มากเลย พี่ z ออกแบบให้ด้วยค่ะ

ผนังอันนี้ของร้านข้างๆจ๊ะ อิอิ
    ร้าน fmn อันรกๆ ด้านบน แฮ่
    Last edited by forget_me_not; 11-06-10 at 12:57. Reason: update ข้อความ
    Forget Me Not

forget.me.not.2009@hotmail.com
    Forget Me Not Facebook
    Thanks kanoom ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

4

คนก่อตั้งมีสามคน พิม ก้อย ต้อง แบ่งหน้าที่กัน
    พิมดูภาพรวมทั้งหมด รวมทั้งถ่ายภาพเองด้วย
    ก้อยคุยกับลูกค้า และเป็นนางแบบประจำร้าน
    เจ้าต้อง น้องชายพิม ดูแลเรื่องเว็บไซส์
    ความฝันของเราคือ อยากจะมีห้องเสื้อเล็กๆ สำหรับสาวๆ ไม่ว่าจะขนาดไซส์ไหน
    เข้ามาในร้านแล้วกลับไปพร้อมรอยยิ้ม และชุดสวยๆ และความมั่นใจ
    พิมเคยอ่านเจอมาว่า ผลของการวิจัยพบว่า ความประทับใจแรกพบ(first impression)
    เกิดจากบุคลิกและการแต่งกาย มากกว่า หน้าตา(เห็นด้วยเป็งอย่างยิ่ง..-_+ อิอิ)
    เราอยากเติมเต็มให้ลูกค้าของเราทุกคน มีความมั่นใจที่จะพบกับ First Impression นั้น(รวมทั้ง เจ้าของร้านด้วย -.+)
    นั่นคือความฝันของเราจ้า

4

ตอนนี้กำลังจะมีลดราคา โปรโมทร้านค่ะ แล้วก็ฉลองเปิดร้านครบห้าเดือนเต็มด้วย
    ยังไงแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ ^_^
    ขอบคุณมากนะคะ

4

ชุดนี้จะออกสิ้นเดือนนี้ค่ะ เป็นหนี่งใน collection ค่ะ

ช่วงที่ผ่านมางานประจำเยอะมากมายเลย
    ต่อไปจะพยายามออกชุดใหม่ให้มากขึ้นนะคะ สู้ๆ ^^

ปอล๋อ ลงไว้ที่sbnTown ด้วยจ๊ะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

8

ตอนนี้ทางชุมชนได้เปิดห้องเฉพาะ เพื่อให้สมาชิกที่เป็น Designer ผู้ผลิต หรือ เจ้าของงานแฟชั่นหรือแบรนด์สินค้าแฟชั่นได้ขายสินค้าของตนได้สดวกยิ่งขึ้นครับ
    ในห้อง Fashion Ignition Market Place ห้องสำหรับซื้อสินค้าจาก Designer ผู้ผลิต หรือ เจ้าของงานแฟชั่นโดยตรง

ฝากประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ทางชุมชนแห่งนี้จะได้ทำตามที่ได้สมาชิกได้รวมตกลงกันไว้ในกระทู้
    หากคุณให้โอกาสคนอื่นได้ โดยที่คุณแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง คุณยินดีจะให้โอกาสคนอื่นหรือไม่

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ปล. ทางชุมชนแห่งนี้ไม่อนุญาตให้ใช้ Signature ลงลิงค์เพื่อการค้าครับหากเป็นลิงค์เพื่อการค้ากรุณาแก้ไขด้วยครับ

4

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ตอนนี้ทางชุมชนได้เปิดห้องเฉพาะ เพื่อให้สมาชิกที่เป็น Designer ผู้ผลิต หรือ เจ้าของงานแฟชั่นหรือแบรนด์สินค้าแฟชั่นได้ขายสินค้าของตนได้สดวกยิ่งขึ้นครับ
    ในห้อง Fashion Ignition Market Place ห้องสำหรับซื้อสินค้าจาก Designer ผู้ผลิต หรือ เจ้าของงานแฟชั่นโดยตรง

ฝากประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ทางชุมชนแห่งนี้จะได้ทำตามที่ได้สมาชิกได้รวมตกลงกันไว้ในกระทู้
    หากคุณให้โอกาสคนอื่นได้ โดยที่คุณแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง คุณยินดีจะให้โอกาสคนอื่นหรือไม่

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ปล. ทางชุมชนแห่งนี้ไม่อนุญาตให้ใช้ Signature ลงลิงค์เพื่อการค้าครับหากเป็นลิงค์เพื่อการค้ากรุณาแก้ไขด้วยครับ
    ขอโทษนะคะ
    สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ แล้วเอา Signature ออกยังไงค่ะ
    ลองแล้วมันไม่ได้อ่ะ -_-!!
    ขอบคุณมากนะคะ

4

ตอนนี้ที่ร้าน sale 40-50 % อยู่นะคะ เกือบทุกชุดค่ะ
    สำหรับสมาชิกค่ะ กับ สมาชก sbn นะคะ(ให้บอกด้วยนะว่ามาจาก sbn)
    เพื่อเป็นการขอบคุณสมาชิกของร้านที่ช่วยอุดหนุน ทำให้แบรนด์น้องใหม่อยู่ได้แข็งแรงขึ้น
    (และ sbn ที่ให้พื้นที่โปรโมทด้วยน๊าจ๊ะ)
    พอเรามีทุนหมุนเวียนเพิ่มขึ้น ตอนแรกเราคิดกันว่าจะทำอะไรเพื่อปรับปรุง
    ก็ตกลงกันว่าสองแนวทางให้เลือก
    1 เพิ่มงาน ระดับบนขึ้น โดยตัวแบบจะเป็นงานโค ตะ ระ ยาก เนื้อผ้าก็จะ ไฮโซๆไปอีก
    กะ 2 คิดว่าเอาทุนที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย ไปสต็อกผ้าให้เยอะขึ้น ซึ่งจะได้ราคาผ้าที่ถูกลง
    (ซื้อผ้าเยอะๆราคาถูกลงเยอะมากๆเลย ค่ะ แต่จะแบกความเสี่ยงสูงหากงานขายไม่ได้)
    แล้วเราก็สามารถลดราคาขายได้ โดยคุณภาพงานเหมือนเดิมเดะ ^_^

ทางทีมเราก็คุยกันแล้วก็ตกลงเลือกแบบสองค่ะ^_^
    เราเลือกแบกความเสี่ยงไว้มากขึ้น เพื่อให้บรรลุเป้าหมายแรกของเรา ที่อยากให้ทุกคน
    ได้ซื้องานคุณภาพในราคาสมเหตุสมผล ไม่แพง จริงๆแล้วงานซับใน เป็นงานที่มีรายละเอียดค่อนข้างเยอะ
    ต้นทุนจึงสูง ร้านต่างๆเพื่อลดราคาขาย จึงไม่ค่อยมีคนทำ(แม่ค้ามือใหม่คิดเองนะคะ^^ ผิดขออภัยน๊า)
    แต่เราไม่ได้หวังกำไรมากอยู่แล้ว ขอแค่พออยู่ได้แล้วผลิตงานออกมาได้เรื่อยๆก็พอใจแล้วค่ะ
    (แม่ค้ามือใหม่ ลองไม่กลัวเจ๊งนั่นเอง 555...เอิ๊กT_T)

ป.ล.
    webmaster ค๊า ตอน โพสไม่ได้ตั้งใจ show signature ค่ะ แต่ลืมดูอ่ะ
    ขอโทษน๊าตัวเอง คราวหลัวจะระวังนะคะ
    Last edited by forget_me_not; 17-06-10 at 12:38. Reason: แก้คำผิดจ้า
    Thanks xxyuixx ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

4

มีพี่ใน sbn บอกว่าเข้าเว็บร้านไม่ได้ค่ะ พิมเลยจะพยายามเอารูปมา post ที่นี่ไว้ให้นะคะ

เดรสแขนยาวเซ็กซี่ Size XL นะจ๊ะ แฮ่

Page 1 of 6 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ