◄ [Authentic VS Replica] redshoesbabe for LOUIS VUITTON Artsy Monogram ►

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21
    redshoesbabe is offline Trusted Member Brandname Fan
    redshoesbabe's Bank Account
    • Bank Account 1: 224X0X6X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation ◄ [Authentic VS Replica] redshoesbabe for LOUIS VUITTON Artsy Monogram ►

สวัสดีเพื่อนๆ siambrandname.com ทุกท่านค่ะ

วันนี้จะมา Review+Catch Fake กระเป๋าครั้งแรกในชีวิต

โดยจะเปรียบเทียบจากจุดหลักๆ ของกระเป๋า

ภาพเยอะอาจจะทำให้โหลดช้าสักนิดนะคะ อยากให้เห็นกันชัดๆ ค่ะ

สาวโบฮีเมียนชาวสเปนออริจิน VS สาวเกาหลีศัลยกรรมถือพาสปอร์ตสเปน

ลองดูสักครั้งกับ...

LOUIS VUITTON

*.:。✿*゚¨゚✎・ Artsy Monogram *.:。✿*゚¨゚✎・

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

เริ่มจากถุงที่ใส่น้องเค้าเลยนะคะ ดูออกมั้ยเอ่ย?

ถุงสีอ่อน เนื้อผ้าแข็งกระด้าง มีความดึ๋ย เหมือนถูกรีดและอีดกลีบมาให้คงสภาพนี้ ไม่ยืดหยุ่น

ถุงสีเข้มด้านล่าง มีความยืดหยุ่น ผ้าเนื้อนิ่ม เมื่อสัมผัสแล้วเหมือนผลิตภัณฑ์ธรรมชาติ

ใบล่างเป็นของแท้ค่ะ

ตัวอักษรคล้ายกันมากๆ เลยนะคะ

เมื่อสังเกตดีดีจะเห็นว่าการวางตัวอักษร ความลึก ความห่าง ต่างกันค่ะ โดยเฉพาะตัว O ชัดเจนมาก

ไม่อยากจะเชื่อก้อต้องเชื่อนะคะ

จุดเล็กๆ อย่างนี้น้องเค้ายังไปทำศัลยกรรมมาให้เหมือนได้ขนาดนี้

แต่สังเกตุดีดี ด้ายจะสีต่างกันค่ะ ด้ายอ่อนคือน้องเกาหลี ส่วนด้ายเข้มคือสเปนนิชเลดี้

ลองดูตรงตะเข็บสิคะ เลียนแบบได้เก่งมากค่ะ ทั้งลอยกระตัดระหว่างดอกจิกและรอยเย็บขอบให้เชื่อมกัน

ตกใจเลยมั้ยคะ ละเอียดขนาดนี้

ขยับมาด้านหมุดฐานขาสี่มุม

มีสลัก LOUIS VUITTON เหมือนกันอีกค่ะ

แต่ต่างกันตรง ความคมของการสลักอักษรค่ะ

น้ำหนักของตัวของจริงจะลงน้ำหนักได้ชัดเจนและมากกว่ามากๆ ค่ะ

เรามาดูห่วงหูกันบ้างดีกว่าค่ะ

ตรงนี้ความต่างค่อนข้างชัดนะคะ ตรงความชัดเจนคมลึกของตัวอักษร

อีกจุดความชัดเจนบนความคลุมเครือค่ะ

ภาพด้านบนจะเห็นว่าตรงวง D-ring สลักอักษรไว้เหมือนกัน แต่ความคมและความลึกต่างกันมาก

ด้านบนจะเหมือนใช้สี paint ลงไปค่ะ ด้านล่างเป็นการสลักลงใบในเนื้อ เส้นคม บางเบา

ความเหมือนของหูถักและสีคลาวไฮน์ค่ะ

ชุดซิบด้านในค่ะ ดูหนังกระเป๋าด้านในด้วยนะคะ

การสลักอักษรต่างกันอย่างชัดเจนค่ะ

แถมข้อมูลนิดหน่อยเรื่องซิบนะคะ จากการสังเกตของคุณแฟนระบุว่า

ซิบของปลอมจะมีเสียงสูงเวลารูด ส่วนซิบของจริงจะเสียงต่ำและแน่นค่ะ

ไม่รู้จริงรึเปล่า...

ต่อจากนี้จะเป็นจุด Surprise ที่น่าตกใจค่ะ

บรรยายภาพจะสรุปอยู่ด้านล่างนะคะ ขอให้วิเคราะห์ภาพกันไปก่อนค่ะ

จุดสแตมป์

datecode ค่ะ

ตรงที่สแตมป์ คำว่า LOUIS VUITTON มาพลาดตรงจุดตัว N เหมือนเดิมค่ะ

หางตัว N ไม่คมและจบสิ้นไม่เป็นมุมแหลมแบบตัวจริง

แต่น่าตกใจตรงที่มี datecode ด้วยนะคะ แต่ยังไงก้อตาม การสลัก datecode ลงไปก้อไม่คมชัดเท่าของจริง

ต่อจากนี้เป็นจุด Relief ค่ะ

จุดสังเกตที่ชัดเจนสุดๆ ไม่ว่าทำยังไงก้อคงไม่สามารถแก้ไขได้ยกเว้นจะมีคนลงทุนเปลี่ยนวัสดุกันใหม่

หูจับค่ะ

ยังไงของปลอมก้อคือของปลอมนะคะ

ด้านบนนี้คือสาวเกาทั้งคู่ค่ะ ไม่มีความยืดหยุ่น เกิดรอยยับย่นเมื่อหิ้วและถือ

ขึ้นร่องรอยอย่างชัดเจนและจะไม่หายไป คงไว้อย่างนี้และจะเพิ่มรอยขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ

ไปดูของจริงกันดีกว่า

สวยงามค่ะ เกิดได้อย่างมากแค่ขีดๆ ย่นของคลาวไฮน์นิดหน่อยเท่านั้น

จุดนี้เป็นจุดชัดเจนมากค่ะ เวลาเห็นคนใช้ Artsy แล้วเราแยกออกได้เลยว่า ปลอม 100 เมตร
    (ゝω´・)b

Review กระเป๋าครั้งแรกขอจบไว้เท่านี้นะคะ

อาจจะมีข้อผิดพลาดและรูปเบลอบ้าง

เพิ่มเติมข้อมูลกันได้นะคะ

หวังว่าจะให้ประโยชน์แก่เพื่อนๆ siambrandname.com ได้บ้าง

ระวังกันด้วยนะคะ ระยะนี้มีการหากินบนความเดือดร้อนของคนอื่นอยู่บ่อยๆ

ถ้าชอบจะเอาไปเผยแพร่ก้อได้นะคะ รบกวนลงเครดิตจาก SBN หรือกด thanks จะขอบคุณมากค่ะ

ขอให้โชคดีและขอบคุณที่แวะมาอ่านนะคะ

(◕‿◕✿)

ตึ๊ง

Last edited by redshoesbabe; 17-06-10 at 13:34.

THANK YOU
    siambrandname.com

Thanks Keaw_sara, taezii, จงใจจิง, earthymeepromp, theIIIdEmpire, :: Teru ::, bowling_bovo, sichan, AnnAnnAntz, monlada, novice, dajimci, yhing95, jan00009, NongCan, teeta, jaikoshopping ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

rinna's Avatar
    rinna is offline Trusted Member Newbie Brandname
    rinna's Bank Account
    • Bank Account 1: 905X0X5X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Nonthaburi, Thailand

สุดยอดเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้นะคะ
    แต่เดทโค๊ทนี่เลียนแบบให้ดูออกง่ายมากเลยอ่ะ ดูการสลักสิ - -'

NongCan's Avatar
    NongCan is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่เข้ามาแชร์ข้อมูล
    จิง ๆ เราเป็นคนดูของจริง ของปลอม ไม่เป็นหรอกค่ะ อาศัยว่าไปเลือกไปซื้อจากช้อปทุกใบ

เห็นแล้วก็น่าเป็นห่วง ของปลอมพัฒนาขึ้นมากกกก น่ากลัวจัง

notty's Avatar
    notty is offline Registered Member Newbie Brandname

Default ขอบคุณมากนะคะ

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

redshoesbabe is offline Trusted Member Brandname Fan
    redshoesbabe's Bank Account
    • Bank Account 1: 224X0X6X8X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

ยินดีค่า หวังว่าจะเป็นประโยชน์ได้บ้าง กระเป๋าเดี๋ยวนี้ปลอมกันเนียนจริงๆ

สงสารคนที่ไม่รู้แล้วโดนหลอกค่ะ ไม่รู้จะช่วยยังไง ลงไว้แบบนี้ละกันเนาะ

THANK YOU
    siambrandname.com

Thanks jan00009 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

prez_nan's Avatar
    prez_nan is offline Trusted Member Brandname Fan
    prez_nan's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X0X9X6X

แบบนี้เรียกปลอมขั้นเทพ แต่ของจริงยังไงก็ชนะเลิศ
    I BELIEVE WHATEVER IS IN STORE FOR US WILL BE FOR US!!!!

hello_kitty's Avatar
    hello_kitty is offline Trusted Member Brandname Fan
    hello_kitty's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X4X9X3X

Blog Entries
    1

ขอบคุณสำหรับ review เป็นประโยชน์มากคะ

Hello_Kitty has no mouth because she speaks from her heart.

superom's Avatar
    superom is offline Registered Member Newbie Brandname

เป็นของปลอมที่ดูน่ากลัวมาก
    เดี๋ยวนี้จะปลอมเหมือนเกินไปแล้วนะคะ น่ากลัวจริงๆ
    =='

ยังไงก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    5

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี ค่ะ เจ้าของกระทู้เก่งและก็ระเอียดมากด้วยค่ะ เสริมนิดหนึ่งนะค่ะ จุดที่สังเกตุชัดเจนก็คือ made in Spain ไม่มี date code CR ค่ะ ยิ่งเป็น CR 1030 ยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยค่ะ เพราะรุ่นนี้เพิ่งจะผลิตเมื่อไม่นานมานี้เอง ถ้าให้อ่านตัวนี้คือผลิตเดือนที่ 13 (มันมีแค่ 12 เดือนอ่ะ) ปี 2000

nokhon's Avatar
    nokhon is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ
    Copyright 2010

<< nok&hon >>

Page 1 of 3 123 LastLast