อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกหรือ Business Review ที่ SBNTOWN เท่านั้น

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกหรือ Business Review ที่ SBNTOWN เท่านั้น

เนื่องด้วยการแก้ปัญหาจากสถานการณ์ เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

และตามที่แจ้งการดำเนินงานไปในกระทู้ เตรียมปรับเปลี่ยนเว็บ SIAMBRANDNAME.COM ติดตามและ ทำงานร่วมกัน

และเนื่องจากมีสมาชิกเข้ามาใช้บล๊อกใน SBN เพื่อการค้ากันเยอะ และทำให้ทางทีมงานมีงานเพิ่มขึ้นทุกวัน
    คือการตามลบบล๊อกเหล่านี้ใน SBN และอีกปัญหาที่มีสมาชิกหลายรายต้องการใช้ Signature เพื่อประชาสัมพันธ์ร้านค้าของตน

เพื่อการแก้ปัญหาดังกล่าวและตอบความต้องการของสมาชิก เราขอเพิ่มเติมแนวทาง 2 ข้อดังต่อไปนี้

1. อนุญาตให้สมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTOWN เพื่อการหารายได้ ค้าขาย ที่ไม่ผิดต่อข้อกฎหมายของประเทศนี้และศิลธรรมใดๆของสังคมที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันได้

2.สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการลงลิงค์ร้านค้า อนุญาตให้เพื่อนสมาชิกลงลิงค์ร้านค้าได้เฉพาะร้านค้าที่เปิดใน "บล๊อก" หรือ "Business Review" ที่ SBNTOWN เท่านั้น
    >>กดตรงนี้<<เพื่ออ่านทำความเข้าใจการเขียนกระทู้ Business Review

ดังนั้นหากเ้พื่อนสมาชิกต้องการประชาสัมพันธ์กิจการของตนอนุญาตให้เพื่อนสมาิชิกเปิดบล๊อกที่ SBNTOWN และนำลิงค์ของบล๊อกดังกล่าวของเืืพื่อนสมาชิกมาเป็น Signature ของสมาชิกได้ ลิงค์ไปยังร้านค้า หรือ เว็บไซด์เพื่อหาผลประโยชน์ส่วนตนใดๆ นอกเหนือ บล๊อก ใน SBNTOWN ไม่อนุญาต

ทั้งนี้มาตรการทั้งสองดำเนินการเพื่อตอบความต้องการของสมาชิกและรักษาความเท่าเทียมกันของทุกคน

และหากสมาชิกใดยังใช้ บล๊อกของ SBN เพื่อการค้าทางเราจะตัดแต้มเตือมทันที

จึงแจ้งให้เพื่อนสมาชิกรับทราบและัรักษาประโยชน์ของทุกคนร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนมากครับ ที่ยังคงให้โอกาสเราได้ทำงานร่วมกัน
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 22-11-10 at 15:54. Reason: แก้ไขเพื่อให้ Signature ลงลิงค์กระทู้ Business Review ที่ SBNTOWN ได้

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

8

Last edited by Siambrandname Webmaster; 30-06-10 at 21:01.

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member Brandname Fan
    bookerian's Bank Account
    • Bank Account 1: 039X0X2X0X

2

ยอมรับค่ะ ขอบคุณค่ะ

forget_me_not's Avatar
    forget_me_not is offline Registered Member Newbie Brandname

4

ลง e-mail address หรือ facebook ได้มั้ยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ^_^

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member Brandname Fan
    itasian's Bank Account
    • Bank Account 1: 031X5X8X6X
    • Bank Account 2: 401X1X9X9X
    • Bank Account 3: 221X0X1X6X
    • Bank Account 4: 776X0X4X3X

7

ยอมรับไปปฏิบัติตามครับ
    ขอบคุณมากครับ

pectyo's Avatar
    pectyo is offline Trusted Member Master Brandname
    pectyo's Bank Account
    • Bank Account 1: 383X4X7X8X
    • Bank Account 2: 475X1X4X3X

ผิดค่ะย้ายแล้วค่ะ
    Last edited by pectyo; 10-07-10 at 21:19.

8

Quote Originally Posted by forget_me_not View Post
    ลง e-mail address หรือ facebook ได้มั้ยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ^_^
    อีเมลลงได้ครับ แต่ facebook ที่ใช้เพื่อการค้าไม่อนุญาตครับ

ขอบคุณครับ

8

Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ยอมรับค่ะ ขอบคุณค่ะ
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ยอมรับไปปฏิบัติตามครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณครับ ที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

fantabulous is offline Trusted Member Brandname Fan
    fantabulous's Bank Account
    • Bank Account 1: 170X3X7X1X

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    เนื่องด้วยการแก้ปัญหาจากสถานการณ์ เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

และตามที่แจ้งการดำเนินงานไปในกระทู้ เตรียมปรับเปลี่ยนเว็บ SIAMBRANDNAME.COM ติดตามและ ทำงานร่วมกัน

และเนื่องจากมีสมาชิกเข้ามาใช้บล๊อกใน SBN เพื่อการค้ากันเยอะ และทำให้ทางทีมงานมีงานเพิ่มขึ้นทุกวัน
    คือการตามลบบล๊อกเหล่านี้ใน SBN และอีกปัญหาที่มีสมาชิกหลายรายต้องการใช้ Signature เพื่อประชาสัมพันธ์ร้านค้าของตน

เพื่อการแก้ปัญหาดังกล่าวและตอบความต้องการของสมาชิก เราขอเพิ่มเติมแนวทาง 2 ข้อดังต่อไปนี้

1. อนุญาตให้สมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTOWN เพื่อการหารายได้ ค้าขาย ที่ไม่ผิดต่อข้อกฎหมายของประเทศนี้และศิลธรรมใดๆของสังคมที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันได้

2.สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการลงลิงค์ร้านค้า อนุญาตให้เพื่อนสมาชิกลงลิงค์ร้านค้าได้เฉพาะร้านค้าที่เปิดในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ดังนั้นหากเ้พื่อนสมาชิกต้องการประชาสัมพันธ์กิจการของตนอนุญาตให้เพื่อนสมาิชิกเปิดบล๊อกที่ SBNTOWN และนำลิงค์ของบล๊อกดังกล่าวของเืืพื่อนสมาชิกมาเป็น Signature ของสมาชิกได้ ลิงค์ไปยังร้านค้า หรือ เว็บไซด์เพื่อหาผลประโยชน์ส่วนตนใดๆ นอกเหนือ บล๊อก ใน SBNTOWN ไม่อนุญาต

ทั้งนี้มาตรการทั้งสองดำเนินการเพื่อตอบความต้องการของสมาชิกและรักษาความเท่าเทียมกันของทุกคน

และหากสมาชิกใดยังใช้ บล๊อกของ SBN เพื่อการค้าทางเราจะตัดแต้มเตือมทันที

จึงแจ้งให้เพื่อนสมาชิกรับทราบและัรักษาประโยชน์ของทุกคนร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนมากครับ ที่ยังคงให้โอกาสเราได้ทำงานร่วมกัน
    ค่ะขอสอบถามเพื่อความแน่ใจหน่อยค่ะ

ถ้าหากว่า
    คำถามที่หนึ่ง ถ้าหากตั้งกระทู้ขายในห้องขายสินค้า แล้วในกระทู้นั้นจะลง ลิงค์ที่ไม่ใช่ของsbn ในส่วนที่ไม่ใช่signature ได้ไหมค่ะ คือลงส่วนเดียวกับที่ขายของเลยอ่ะค่ะ
    คำถามที่สอง แล้วถ้าหากว่าเป็นใน business network ตั้งกระทู้แนะนำร้านค้าตัวเอง ก็สามารถลง ลิงค์ไปยังร้านค้าที่ไม่ใช่ของsbn ได้ใช่ไหมค่ะ
    คำถามที่สาม ในส่วนของ signature ถ้าลงลิงค์ไปยังบล๊อกของตัวเองในsbn แล้วในบล๊อกมีลงลิงค์ไปยังร้านค้าที่ไม่ใช่ลืงค์ในsbnก้ได้ใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

8

1. ลงลิงค์ร้านค้าภายนอกได้เฉพาะในห้องที่แนะนำร้านค้าครับ ห้องอื่นห้ามลงลิงค์ร้านค้าภายนอกครับ
    2. ได้ครับ หากเป็นห้่องแนะนำร้านค้าแนะนำลิงค์ภายนอกได้ครับ
    3.ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast