แวะมาบอกวิธีดูกระเป๋า Miu Miu ค่ะ ใครกำลังเล็งรุ่นไหนอยู่ เข้ามาดูเป็นความรู้ไว้ไม่เสียหลาย (มีรูปประกอบนะจ้ะ)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 35
    Baby_Fame's Avatar
    Baby_Fame is offline Trusted Member Brandname Fan
    Baby_Fame's Bank Account
    • Bank Account 1: 315X5X3X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Wink แวะมาบอกวิธีดูกระเป๋า Miu Miu ค่ะ ใครกำลังเล็งรุ่นไหนอยู่ เข้ามาดูเป็นความรู้ไว้ไม่เสียหลาย (มีรูปประกอบนะจ้ะ)

เดี๋ยวนี้น้องเป๋า Miu Miu เป็นที่นิยมแพร่หลายมากขึ้นทั้งในเมืองไทยและต่างประเทศ ด้วยเหตุนี้บรรดาของก๊อปเกรด AAA ทั้งหลายแหล่จึงออกมาป้วนเปี้ยนอยู่ในท้องตลาดกันมากมาย สืบเนื่องจากเมื่อหลายวันก่อนได้ไปตอบทู้ใน tpf เรื่องน้องเป๋า miu miu เลยได้รู้ว่าขณะนี้ miu miu ปลอมรุ่น Bow และ Coffer ระบาดหนักใน Ebay และที่น่าตกใจคือ ใบที่เป็นกรณีพิพาทเนี่ย ปลอม stamp ซิปของ lampo ด้วยนะ (เอากะเค้าซิ) แต่อย่างไรก็ตาม ของปลอมก็คือของปลอม ว่าแล้วก็มาดูกันดีกว่าค่ะ ถ้าตกจุดสังเกตจุดไหนไป รบกวนเพื่อนๆท่านอื่นเข้ามาเพิ่มเติมด้วยนะจ้ะ

***ของจริงจะวงด้วยสีเขียวนะคะ ส่วนของปลอมจะวงด้วยสีแดง***

1. หัวซิป ไม่ว่าจะเป็นน้องมิวรุ่นไหน อย่างไร หัวซิป จะต้องเป็นรูปทรงแบบในวงกลมสีเขียวเท่านั้น จะเป็นเหลี่ยมๆ ส่วนของปลอม (ใบในรูปจะเป็นทรงโค้งๆมนๆ)

2.ที่จับซิป ที่จับซิป miu miu จะเป็นทรงสามเหลี่ยมยาวๆอย่างชัดเจน ตามในวงกลมเขียว จะไม่มีมากลมๆ เหลี่ยมๆ หรือคัทติ้งรูปร่างไม่ชัดเจน อย่างในวงกลมสีแดง

3.Stamp ยี่ห้อซิปของ miu miu จะใช้ 2 ยี่ห้อ คือ Lampo และ riri แล้วแต่ล็อตปีที่ผลิต ส่วนหน้าตา Stamp ควรเป็นอย่างไร ดูในวงกลมเขียวได้เลยค่ะ

4. miu miu รุ่น coffer (หนังจีบย่นๆ ฟูๆ น่ารักๆ) จะมีซองใส่ลูกกุญแจที่เอาไว้ล็อกกระเป๋า ตัวอักษรสแตมป์ miu miu ที่อยู่บนแป๊ะที่ปิดซองนั้นจะต้องเป็นตัวนูนขึ้นมาอย่างชัดเจนนะคะ ไม่ใช่ตัวพิมพ์ screen อย่างเด็ดขาด

5. Code และสถานที่ผลิตกระเป๋า จะอยู่ในช่องซิป ที่ก้นสุดของในช่องซิป ในส่วนของสถานที่ผลิต จะมีอยู่ 2 ที่ คือ Italy และ Turkey แต่ในรุ่นหลังๆจะเป็น Turkey นะคะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจซื้อ หรือไม่ค่อยคุ้นเคยกับแบรนด์นี้เท่าไหร่นะคะ เพราะจุดสังเกตเหล่านี้นำไปใช้กับกระเป๋า miu miu ได้ทุกรุ่นค่ะ
    Last edited by Baby_Fame; 27-07-10 at 16:53.
    Thanks winki, apinya40, cawaii-nina, Sunny18, me'sa, beaubow, makeberry, ting_ting, gift_ka, jan00009, kampinoblue, Halfbloodprincess, mumu_cartoon1, dajimci, VilePuPae, Naparuedee, gigi14, ladykaty, Moonlightbay, bowling_bovo, Foreverdelayed ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like wairon, aMMa82 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

tookta's Avatar
    tookta is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอบคุณครับ
    Last edited by tookta; 28-07-10 at 13:48.

bowling_bovo is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^

Spanish_flower is offline Registered Member Newbie Brandname

เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ จะได้ดูเป็น ^^

aMMa82's Avatar
    aMMa82 is offline Registered Member Newbie Brandname

San Diego, CA USA

ขอบคุณมากค่ะ ช่วงนี้สนใจน้อง Bow แต่ดูไม่เป็น
    (( ...Whoever said money can't buy happiness simply didn't know where to go shopping... ))

sa_samiz is offline Senior Member Brandname Fan

ขอบคุณมากนะคะ กำลังเล็ง miu miu bow อยู่พอดี

ausa99 is offline Trusted Member Master Brandname
    ausa99's Bank Account
    • Bank Account 1: 627X2X4X1X

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เป็นประโยชน์จริงๆ

piggyn's Avatar
    piggyn is offline Trusted Member Newbie Brandname
    piggyn's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X0X4X2X

Quote Originally Posted by ausa99 View Post
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เป็นประโยชน์จริงๆ
    ขอบคุณค่ะ
    ปล. อ่านไป ก็หยิบกระเป๋ามาดูตามไปด้วย

amkk is offline Trusted Member Newbie Brandname
    amkk's Bank Account
    • Bank Account 1: 572X6X0X3X

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากเลยคะ...
    ทู้นี้เป็นประโยชน์มากๆเลยอ่ะคะ...

เพราะเราเป็นอีกคนนึงที่เป็นเจ้าของน้องmiu miu รุ่นฮิตยอดนิยม...
    แต่ก็จิตตก.....เวลา...เจอของคนอื่นที่หัวซิบมีสแตมป์...แต่ของเราไม่มี...เอิีกส์....

ของเราที่หัวซิบไม่มีสแตมป์ไรเลยที่หัวซิบอ่ะคะ...
    แต่คนขายที่เราซื้อมา(น่าเชื่อถือ เพราะเป็นแม่ค้าในนี้นานมากกกกก)
    และ...confirmแน่นอนว่า...
    บางใบก็ไม่มี.......แสตมป์ที่หัวซิบ...
    แต่อย่างอื่นมีครบถ้วนสมบูรณ์อ่ะคะ...

ใครเป็นเหมือนเรา....ช่วยๆ ดูกันหน่อยนะคะ...

ทั้งBow และCofferเลยอ่ะคะ...ถ้าจำไม่ผิดอ่ะคะ....

แต่ก็จะกลับไปดูอีกรอบนึง...แต่แน่ใจว่า...
    เคยเปิดประเด็นเรื่องแสตมป์ที่หัวซิบกะคนขายไว้....
    (เก็บข้อความที่แม่ค้าconfirmไว้ด้วยอ่ะคะ)
    แต่คนขายก็ย้ำว่า แท้แน่นอนอ่ะคะ.......

ผู้รู้ท่านอื่นๆ...ที่ไปถอยเองกะมือที่ช้อป...
    รบกวนช่วยสงเคราะห์ข้อมูลหน่อยนะคะ...
    เพราะเราซื้อมือหนึ่งจากในSBNนี่ทั้งสองใบเลยอ่ะจ๊ะ.....

ขอบคุณผู้รู้...ล่วงหน้านะคะ....

Belinda's Avatar
    Belinda is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

My Lovely Singh

Page 1 of 4 123 ... LastLast