วันนี้ขออนุญาตทำ review กระเป๋า Kloset ตระกูล Family ลาย Pixel 2 ใบ นะคะ อาจจะรุ่นเก่าไปหน่อย แต่ว่าด้วยใจรักเลยอยากเอามาแบ่งปันให้เพื่อน ๆ sbn ได้ชมกัน เผื่อว่ามีใครเล็ง ๆ รุ่นนี้อยู่ จะได้ตัดสินใจถูกนะคะ

นำเสนอ รุ่น Me & Sandy จ้า

ใบแรกเลยนะคะ Kloset Family - Me [Light Pixel]

เป็นกระเป๋าตระกูล Family ใบที่ 2 ที่มีค่ะ ตอนแรกซื้อรุ่น Mommy มา แล้วไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้ เลยขายไป ^^" เจ้า Me เลยมาแทนที่ เห็นครั้งแรกก็ตกหลุมรักทันที ทรงกระเป๋าจะประมาณ LV Speedy 25 มีสายยาวไว้สำหรับสะพายด้วยนะคะ แต่ปกติชอบถือมากกว่า เลยไม่ได้เอาสายออกมาใช้เท่าไหร่ เหมาะสำหรับวันไปเที่ยว ไม่ต้องแบกสัมภาระเยอะ

ด้านหน้า + โลโก้ Kloset Etcetera

มุมสูง

ด้านหลัง

ด้านข้าง [มีห่วงไว้สำหรับคล้องสายยาว]

ฐานใต้กระเป๋า มีหมุดกลมมน สีทองทั้ง 4 ด้าน

ซิปรูปดินสอ สัญลักษณ์ของ Kloset Etcetera น่ารัก ๆ

ด้านใน เป็นผ้าบุนวม ๆ สีน้ำตาล มีป้าย Kloset ติดอยู่ใกล้ ๆ ซิปกระเป๋าเล็ก

ใบที่สอง Kloset Family - Sandy [Light Pixel]

ที่ตัดสินใจมีใบนี้อีกใบ เพราะว่าอยากเอาไปเรียนด้วยค่ะ แล้วเจ้า Me ใส่หนังสือไม่ได้ T T เลยต้องถอยน้อง Sandy มาทำหน้าที่นี้แทน ทรงคล้าย ๆ กระเป๋า Longchamp แฮะ ^^" สายหิ้วเป็นผ้าสีน้ำตาล ด้านข้างกระเป๋ามีกระดุมไว้สำหรับวันไหนอยากใส่ของเยอะ ๆ ก็ปลดกระดุมออกได้ค่ะ ฐานกว้างดี เอาใส่เสื้อผ้าไปเที่ยวทะเลยังไหวเลยนะเนี่ย

ด้านหน้า + โลโก้ Kloset Etcetera

ด้านหลัง

ฐานใต้กระเป๋า แตกต่างจากรุ่น Me จ้า เพราะหมุดเป็นรูปสี่เหลี่ยม

รุ่น Sandy จะไม่มีซิป เปิดฝาปิด แล้วเห็นด้านในเลย เป็นผ้าบุนวมสีน้ำตาล มีป้าย Kloset ติดอยู่ใกล้ ๆ ซิปด้านในเช่นกัน [สังเกตุด้านข้างกระเป๋าพับอยู่ จะมีกระดุมติดอยู่ 2 ข้าง ปลดออกแล้วขยายได้อีกแหน่ะ]

เปรียบเทียบตอนถือทั้ง 2 ใบ ^^

ส่วนทั้งหมดนี้เป็น Item Pixel ที่มีอยู่ค่ะ ชอบลายนี้เป็นพิเศษ ^0^

จบแล้วค่า!! ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่าน review จนจบนะคะ เพื่อน ๆ คนไหนเป็นแฟนคลับลาย Pixel มีอะไรมาอวดบ้าง อย่าลืม เอามาแบ่งกันดูมั่งนะคะ ชอบ ๆ