ทำไม LC ถึงโป่ง พองได้เอ่ย? - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 44
    sakay is offline Trusted Member Brandname Fan
    sakay's Bank Account
    • Bank Account 1: 197X6X2X1X
    • Bank Account 2: 012X4X3X1X
    • Bank Account 3: 067X4X5X9X
    • Bank Account 4: 000X6X9X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile ได้คำแนะนำมาเหมือนกันเลยจ้ะ

Quote Originally Posted by sunio1599 View Post
    อันนี้ได้ความรู้มาจากเวปนึงนะคะ เค้าบอกว่าที่เปนฟองเกิดจากความชื้น ดังนั้นอย่าเก็บไว้ในที่อับชื้น และอย่าโดนน้ำ ถ้าโดนน้ำให้รีบซับให้แห้งแล้วนำไปผึ่งลม แต่อย่าเอาไปตากแดดนะคะ (ขอบคุณพี่นา@craby-brandname.comค่ะ)

^
    ^
    ได้คำแนะนำจากพี่นามาเหมือนกันเลยจ้ะ
    สำหรับตัวเอง เวลาที่เปลี่ยนกระเป๋า ก่อนจะเก็บ LC
    เก๋จะแขวนไว้ก่อนอ่ะจ้ะ ยังไม่เก็บทันที กะว่า
    ให้ผึ่งลมซักพัก แล้วค่อยเก็บ เพราะตอนเราใช้
    กระเป๋าโดนเหงื่อเรามาตลอดวันแล้ว เวลาเก็บจะใส่ถุงผ้ากันฝุ่น
    รวมกับ LC ใบอื่นๆ แล้ววางนอนไว้ ไม่พับจ้ะ
    ลืมบอกไปว่า ใส่กันชื้นไว้ในกระเป๋าแต่ละใบด้วย

vpattra's Avatar
    vpattra is offline Trusted Member Brandname Fan
    vpattra's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X9X0X2X
    • Bank Account 2: 855X1X6X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default ^^

Thank you for sharing ka

I'm also one of LC fans!!!

Yeah
    เรื่องที่ไม่ดี ชั่วร้าย ทำแล้วบาป ไม่ทำแน่ค่ะ
    ชาตินี้มีชีวิตเดียว รีบสร้างบุญดีกว่าค่ะ
    Thank you SBN ที่ให้ประสบการณ์ใหม่ๆและบทเรียนอะไรมากมาย

maewmeawja's Avatar
    maewmeawja is offline Registered Member Brandname Fan

Default thanks

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นและข้อเสนอแนะนะค่ะ
    ตอนนี้ได้มีใบนึงไว้แล้ว แต่ยังไม่ไดของ ไม่รู้สีจะแรงไปรึป่าว 555 KIWI
    หวังว่าเราคงจะใช้ละไม่โป่ง ไม่พอง ละไม่ขาดเน้ออ ที่ซื้อเพราะคิปลิ้งค์ ไม่มีสีเขียววว
    ไม่งั้นก็ยังอยากเลือกคิปลิ้งอยู่ดี เพราะว่า ดูแลง่ายมาก ทนสุดๆๆๆ
    ตัดใจซื้อ แต่ก็หวั่นๆ กลัวๆ เหอะๆๆๆ เอาน๊า ใบเดียว คงไม่เป็นไรหรอกม๊าง อิอิ

ที่ซื้อเพราะเค้าว่าใ้ช้เป๋าเขียว เหนี่ยวทรัพย์ 5555 ลงทุนแบบนี้หวังว่าจะเหนี่ยวได้เยอะๆกว่าที่เสียเงินไปนะ กร๊ากกกก

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

deewib's Avatar
    deewib is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    deewib's Bank Account
    • Bank Account 1: 395X0X1X5X

Talking longchamp kiwi

ได้เป๋าสีเขียวแล้วจาชอบกินกีวีไปเลยหรือเปล่าเนี่ยมันจาคูณสองรับกันไม่หวาดไหงนะเนี่ย
    deewib@@deewib@@deewib

pchan062 is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ชอบคุนมากค่ะ ได้ข้อมูลเยอะเลยค่ะ ^^

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

รู้วิธีเก็บที่ถูกต้องซะที พอดีเพิ่งสั่งสีgraphiteมาเป็นใบแรกในชีวิต
    ขอบคุณข้อมูลที่เอามาแชร์นะคะ

MiiwMiiw's Avatar
    MiiwMiiw is offline Registered Member Brandname Fan

Mahidol University and Desert Hot Spring High School

Default ...

ได้ความรู้มากๆเลยค่ะ
    > Every day is a fashion show and The world is you runway <

koontong.p is offline Registered Member Newbie Brandname

Smile ชอบจังคะ

ตอนซื้อมา น้องเขาจะถูกพับมาเล็กๆใช่ไหมค่ะ ..ทีนี้เวลาเราจะเก็บ ..ก็แค่วางแบนๆนอนๆ
    ไม่ต้องไปพับเล็กๆอีกแล้ว..มันก็จะไม่ยับ ไม่พองตามรอยพับ..เรามีอยู่สิบสี่ใบ..เราวางซ้อนกันแบนๆ
    ใส่ในถุงใสๆรวมกัน..เหมือนจะมักง่ายเนอะ แต่เป็นวิธีเก็บที่สะดวกและน้องเป๋าไม่เป็นรอยดีที่สุด
    เราใช้มา..ยังไม่เคยบวมเลยอ่ะค่ะ โดนฝนก็ไม่เป็นไร..แต่เราก็พยายามไม่เสี่ยงโดนน้ำ
    ถ้าสกปรกมากๆ..เราก็หิ้วไปซักแห้งที่ร้านซักแห้งค่ะ แต่ต้องแน่ใจว่าร้านนั้นซักเป็นนะค่ะ ..ไม่งั้นเด่วสีตรงหูฝาหนังตกมา..ดูไม่จืดเลย
    ปัญหาของเราที่พบคือ.. สีอ่อนเปื้อนง่าย ..สีครีมเราเน่าเร็วมาก ซักไม่อออกด้วย..โดนครีมเหงื่อเลอะ
    และ เราชอบใส่ของเยอะจัด..อิอิ..หูเกือบขาดซะง้าน..และไม่ชอบที่ตูดกระเป๋าชอบเป็นขุยเป็นรู
    ข้อดีคือ..เราชอบทำยับยู่ยี่ วางไม่เป็นทรง ..แก้ง่ายมากค่ะ แค่เอามาวางแบนๆ แปปเดวก็หายยับเอง
    และที่สำคัญ เข้ากับชุดง่ายมากๆๆๆเพราะเป็นสีพื้นๆสีน่ารักมาก ..สีที่ดูดีสุดเราว่าสีเบจ นะค่ะ เริ่ดดดด
    .
    .
    .
    .
    แต่..เราว่าหิ้วไปได้ทุกงานนะค่ะ ทำงาน เดินห้าง ลุยป่า(แบบเป้) วันชิลๆ..
    คุ้มกะราคาแล้วน้า ว่าม้า อิอิ...เชียร์จังเล้ย ใครมีสีแปลกๆๆกระซิบบอกบ้างนะค่ะ ชอบเหลือเกินๆ

vpattra's Avatar
    vpattra is offline Trusted Member Brandname Fan
    vpattra's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X9X0X2X
    • Bank Account 2: 855X1X6X1X

Talking yeah

Quote Originally Posted by koontong.p View Post
    ตอนซื้อมา น้องเขาจะถูกพับมาเล็กๆใช่ไหมค่ะ ..ทีนี้เวลาเราจะเก็บ ..ก็แค่วางแบนๆนอนๆ
    ไม่ต้องไปพับเล็กๆอีกแล้ว..มันก็จะไม่ยับ ไม่พองตามรอยพับ..เรามีอยู่สิบสี่ใบ..เราวางซ้อนกันแบนๆ
    ใส่ในถุงใสๆรวมกัน..เหมือนจะมักง่ายเนอะ แต่เป็นวิธีเก็บที่สะดวกและน้องเป๋าไม่เป็นรอยดีที่สุด
    เราใช้มา..ยังไม่เคยบวมเลยอ่ะค่ะ โดนฝนก็ไม่เป็นไร..แต่เราก็พยายามไม่เสี่ยงโดนน้ำ
    ถ้าสกปรกมากๆ..เราก็หิ้วไปซักแห้งที่ร้านซักแห้งค่ะ แต่ต้องแน่ใจว่าร้านนั้นซักเป็นนะค่ะ ..ไม่งั้นเด่วสีตรงหูฝาหนังตกมา..ดูไม่จืดเลย
    ปัญหาของเราที่พบคือ.. สีอ่อนเปื้อนง่าย ..สีครีมเราเน่าเร็วมาก ซักไม่อออกด้วย..โดนครีมเหงื่อเลอะ
    และ เราชอบใส่ของเยอะจัด..อิอิ..หูเกือบขาดซะง้าน..และไม่ชอบที่ตูดกระเป๋าชอบเป็นขุยเป็นรู
    ข้อดีคือ..เราชอบทำยับยู่ยี่ วางไม่เป็นทรง ..แก้ง่ายมากค่ะ แค่เอามาวางแบนๆ แปปเดวก็หายยับเอง
    และที่สำคัญ เข้ากับชุดง่ายมากๆๆๆเพราะเป็นสีพื้นๆสีน่ารักมาก ..สีที่ดูดีสุดเราว่าสีเบจ นะค่ะ เริ่ดดดด
    .
    .
    .
    .
    แต่..เราว่าหิ้วไปได้ทุกงานนะค่ะ ทำงาน เดินห้าง ลุยป่า(แบบเป้) วันชิลๆ..
    คุ้มกะราคาแล้วน้า ว่าม้า อิอิ...เชียร์จังเล้ย ใครมีสีแปลกๆๆกระซิบบอกบ้างนะค่ะ ชอบเหลือเกินๆ

กรี๊ดๆ
    พอๆกันเลยค่ะ วีร์เข้าขั้นบ้ามากถึงบ้าที่สุด

ชอบจัง อิอิ
    เรื่องที่ไม่ดี ชั่วร้าย ทำแล้วบาป ไม่ทำแน่ค่ะ
    ชาตินี้มีชีวิตเดียว รีบสร้างบุญดีกว่าค่ะ
    Thank you SBN ที่ให้ประสบการณ์ใหม่ๆและบทเรียนอะไรมากมาย

chaaim is offline Trusted Member Newbie Brandname
    chaaim's Bank Account
    • Bank Account 1: 025X0X2X4X

เป็นรุ่นแรกๆ หรือเปล่าค่ะ เพราะรุ่นแรกๆจะมีปัญหาแบบนี้
    เห็นมีเพื่อนเราบอกว่าเอาไปเปลี่ยนที่ shop ได้เลยน่ะไม่เสียตังค์เลยด้วย
    เพื่อนซื้อมาเป็นปีแล้วด้วย ยังไงลองไปถามที่shopดูก่อนไหมค่ะ จะได้เปลี่ยนใบใหม่
    ขอให้เค้ายังให้เปลี่ยนน่ะคะ

Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast