ทำไม LC ถึงโป่ง พองได้เอ่ย?

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 44
    maewmeawja's Avatar
    maewmeawja is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ทำไม LC ถึงโป่ง พองได้เอ่ย?

สังเกต LC หลายๆใบมักจะมีปัญหาว่า โป่ง พอง ซับในแตกบ้าง ซึ่งเราไม่แน่ใจว่าเกิดจากการใช้สมบุก สมบัน หรือว่า มันเป็นของมันเอง โดยธรรมชาติ เพราะมีความรู้สึกว่า กระเป๋า ราคาแบบนี้ แต่คุณภาพมันไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ Kipling ดูจะทนกว่ากันเยอะ บุกน้ำลุยฝุ่นก็สบาย เราเป็นคนนึงที่ยังไม่คิดจะลองใช้ LC แต่ก็ชอบตรงสีสัน แต่ติดตรงที่คุณภาพ เลยอยากรู้ว่า มันต้องใช้แบบทนมือทนไม้รึป่าว มันถึงจะเป็น ถ้าคนใช้บ้าง เก็บบ้างจะเป็นไหม บางทีก็อยากซื้อ แต่ก็กลัวเสียดายเงินถ้าของมันพังเร็วเกินไป เพื่อนๆ คิดว่ายังไงกันอ่ะคะ ช่วยบอกหน่อยว่า เกิดจากอะไร จะได้เป็นอีกทางหนึ่งของการตัดสินใจว่าจะลองซื้อ LC มาใช้ดีไหม เพราะอยากได้สีเขียว Kiwi มันสะใจดีจิงๆ แต่ก็กลัว เกรงๆ อยู่ ใครเซียน หรือมีวิธีกันการชำรุดดังกล่าว ช่วยโพสแนะนำหน่อยนะจ๊ะ ขอบคุณมากๆจ้า

ปล. สำหรับบางคนอาจจะถือว่ากระเป๋็าใบนี้ ถูกแสนถูก คุณภาพแบบนี้ก็โอเคแล้ว เหมาะสมแล้วก็ช่วยบอกด้วยนะคะ เพราะเรามองจากการเทียบกับ kip อ่ะคะ แต่สำหรับเราราคาก็กลางๆไม่ได้เกินความสามารถอะไร แต่ถ้าได้คุณภาพไม่คุ้มราคา ก็เลือกที่จะไม่ใช้มันจะดีกว่า ชอบแบบ kipling ถ้าเป็นกระเป๋าราคาประมาณนี้ เพราะทนไม้ทนมือทนแดด ทนฝน อิอิ ขอความเห็นจากเพื่อนๆด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

apple4949 is offline Trusted Member Brandname Fan
    apple4949's Bank Account
    • Bank Account 1: 029X6X9X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Smile

เท่าที่รู้นะคะ มีคนเคยบอก
    longchamp มันจะมี 2 ส่วนคือส่วนที่เป็นผ้าด้านนอกกับด้านในที่เป็นเหมือนพลาสติก
    ทั้งสองส่วนนี้ติดกันด้วยกาว การที่เกิดฟองอากาศ
    ก็มาจาก กาวเสื่อมหรือเกิดจากการพับ งอของกระเป๋า
    อันนี้ไม่ชัวร์นะคะ รอผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายละกัน
    ส่วนตัว ใช้ถือแบบสมบุกสมบัน กระเป๋ามีฟองอากาศบ้าง
    แต่เป็นเฉพาะจุดที่พับ หรือวางไว้ที่พื้นแล้วมันกองๆย่นๆ
    และรู้สึกไม่คุ้มราคา เมื่อเทียบกับคุณภาพ
    เห็นด้วยว่า kipling ทนกว่าเยอะ
    แต่นอกจากข้อเสียเรื่องฟองอากาศ
    ก็เป็นกระเป๋าที่ชอบเลยค่ะ ใช้ง่าย น้ำหนักเบา ตัวผ้าข้างนอกก็ทนดี เลอะอะไรก็เช็ดออกง่าย
    สีก็น่ารัก เลยยังซื้ออยู่เรื่อยๆ

deewib's Avatar
    deewib is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    deewib's Bank Account
    • Bank Account 1: 395X0X1X5X

Talking อะไรก็ดี ถ้าชอบ

จะ longchamp หรือ kipling แล้วแต่ความชอบนะเพื่อน

ว่าแต่ว่าเอาสีเขียวเหนี่ยวตังส์ ก็โอนะ เห็นแต่ไกลดี สวยสดใส

เหมาะสมกับวัยเนอะ อิอิ
    deewib@@deewib@@deewib

Balenciaga is offline Citizen Member Brandname Fan

Talingchan, Bangkok

Default หุหุ

ใช้มา 6-7 ใบ ไม่มีใบไหนมีฟองอากาศเลยฮะ

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับหลายๆ อย่างนะฮะ การเก็บรักษา การใช้งาน อากาศ .......... แล้วแต่นะฮะ

ส่วนตัว ผมใช้รักษามาก และรักกระเป๋าดูใบ รักมาก ๆ ถึงมากที่สุด
    BB @ B

ก า ร ที่ เ ร า จะ ใ ช้ ชี วิ ต อ ยู่ บ น โ ล ก ใ บ นี้ มั น ไ ม่ ง่ า ย เ ล ย

Suzii's Avatar
    Suzii is offline Trusted Member Brandname Fan
    Suzii's Bank Account
    • Bank Account 1: 134X2X7X6X
    • Bank Account 2: 186X1X3X3X

เคยได้ยินมาว่า การเก็บรักษากระเป๋า LC ไม่ควรพับเก็บค่ะ เพราะว่าจะทำให้มีฟองอากาศขึ้นมาค่ะ ^^ ควรจะเอาออกมาแขวนไว้ที่โปร่งๆดีกว่า หาอะไรพองๆยัดไว้ข้างในไม่ให้กระเป๋าย่น ถ้าไม่มีที่แขวนกระเป๋า ก็เอาหูแขวนกับไม้แขวนเสื้อเลยค่ะ ง่ายดี

จริงๆแล้ว กระเป๋าราคาเท่าไหร่ก็ตาม ถูก-แพง เราก็ควรเก็บรักษาให้ดี และใช้ให้คุ้มเนอะ ^___^

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Keeki's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X9X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Talking

ไม่เคยเป็นแฟนยี่ห้อนี้ แต่เพิ่งแอบซื้อไปสองใบ อิอิ แพ้สีชมพู 55

มีอยู่ 3 ใบค่ะที่บ้านแต่มีแต่รุ่นวัสดุแปลกๆไม่มีรุ่น Classic เลยช่วยตอบอะไรไมได้

แต่เห็นของเพื่อนซับในขาด เป็นฟองอากาศเหมือนกันเลยค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

poo-pin is offline Trusted Member Brandname Fan
    poo-pin's Bank Account
    • Bank Account 1: 201X1X3X5X

เมื่อก่อนก้ใช้ kipling / lesportsac ค่ะ ชอบตรงที่ลายกับผ้า เพราะว่าสกปรกเมื่อไหร่ก้แช่ แวนิชไว้สักวัน สองวัน วันไหนว่างก้เอาเข้าเครื่องปั่นได้เลย ไม่ต้องระวังมากมายอะไร
    ตอนแรกก้เฉยๆ กับ longchamp ไม่ถึงกับชอบมาก
    แต่ตอนนี้ที่ชอบ longchamp เพราะว่ารูปทรงและสี โดยเฉพาะสีนี้ได้ใจมากกกค่ะ
    พอชอบไปชอบมาหันมาดูอีกที่ก้มาก แล้วค่ะ แต่แอบตินิดเดียว พอโดนอะไรหน่อยก้เป็นรอย
    ต้องระวังมากกเลยค่ะ เรื่องฟองอากาศเห็นหลายคนบอกว่าเพราะซักไม่ถูกวิธีบ้างกับแช่น้ำมาก
    แต่ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าเพราะไม่เคยลองอะค่ะ (แอบกลัวนิสส)
    ถ้าสรุปก้คือ ชอบทั้ง 2 อย่างจ้าๆๆๆ

sunio1599's Avatar
    sunio1599 is offline Registered Member Brandname Fan

อันนี้ได้ความรู้มาจากเวปนึงนะคะ เค้าบอกว่าที่เปนฟองเกิดจากความชื้น ดังนั้นอย่าเก็บไว้ในที่อับชื้น และอย่าโดนน้ำ ถ้าโดนน้ำให้รีบซับให้แห้งแล้วนำไปผึ่งลม แต่อย่าเอาไปตากแดดนะคะ (ขอบคุณพี่นา@craby-brandname.comค่ะ)

Caramel_Jung is offline Registered Member Newbie Brandname

ตอบคำถาม จขกท ไม่ได้อ่ะค่ะ แต่มาขอแชร์นะคะ

เราเป็นคนนึงที่ใช้อย่าสมบุกสมบันค่ะ ทั้งฝน หิมะ แต่กระเป๋าไม่เป็นไรนะคะ กลับมาก็เอามาแขวนไว้
    รวมๆกับกระเป๋าอื่น เปิดฮีตเตอร์ตากให้แห้ง ไม่เคยพับ จัดทรงใดๆ

หลงรัก LC เพราะได้ใช้ค่ะ ชอบตรงที่เบามาก แล้วก็สีสันสดใส ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นไม่เคยคิดจะซื้อ
    เพราะคิดว่าแพงมากค่ะ กับราคานี้

น้องลิงก็ชอบค่ะ หาโอกาสเหมาะๆสอยอยู่

pen_guin is offline Registered Member Brandname Fan

เคยได้ยินว่า made in china ปัญหาเรื่องนี้น้อยลงนะคะ

Page 1 of 5 123 ... LastLast