miss.lamyorng อธิบายด่วนMJ nyuเสื้อปลอม - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 17 of 17
    miss.lamyorng is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เรียนคุณ Veetar

สวัสดีค่ะ คุณ Veetar

ตามาที่ได้เห็นว่าคุณไปpostในwbร้านเราว่า
    "รับเสื้อที่คุณซื้อมาจากโรงเกลือกลับคืนไปด้วยค่ะ "
    เอ่อ คือว่า ช่วยกรุณานำไป catah fake ก่อนนะคะ มีหลักฐานก่อน
    อย่ามากล่าวหากันแบบนี้นะคะ แม่ค้าเจ็บปวดดดดด T_T

PS.
    - ถ้าอยากเห็นใบเสร็จบอกได้นะคะ จะPost ให้ดูในกระทู้นี้เลยค่ะ
    ชัดเจนมาก มีทั้งวันที่ เวลา สี รุ่น ขนาด ตามเสื้อที่คุณ veetar order มาเลยนะคะ
    .....อย่าหายไปนะคะ กลับมารับผิดชอบคำพูดด้วย.....

ขอบคุณมากค่ะ
    Last edited by miss.lamyorng; 27-12-10 at 20:12.

veetar is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    1

ต้องขอขอบคุณ Miss.lamyorng นะคะที่ออกมาชี้แจงสักทีค่ะ ดิฉันเองก็แค่เป็นคนๆนึงที่ไม่ได้ไปซื้อของเองที่ shop เมื่อเห็นสินค้าที่ส่งมาให้ดิฉันมันแตกต่างกัน ดิฉันขอถามหน่อยเถอะค่ะ ว่าดิฉันมีสิทธิ์สงสัยหรือเปล่าคะ แล้วราคาของก็ไม่ใช่ถูกๆบางคนอาจจะคิดว่ามันเป็นราคาไม่เท่าไรแต่ดิฉันในฐานะคนซื้อมันก็เป็นเงินราคาสูงพอควรนะคะ ต้องขอชี้แจงว่าดิฉันไม่ได้คิดจะดูถูกประเทศเพื่อนบ้านนะคะ เพียงแต่ดิฉันเป็นแม่บ้านไม่ได้ออกไปไหนหรือได้รู้ข่าวสารอะไรมากมาย เพียงแต่ดิฉันได้เคยไปเที่ยวที่โรงเกลือเมื่อปีที่แล้วแล้วเห็นสินค้าที่เลียนแบบ ดิฉันแจ้งไว้ตั้งแต่ต้นนะคะว่าดิฉันไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับใครเพียงแต่ในฐานะคนซื้อไม่มีสิทธ์สงสัยหรือคะ ตอนแรกดิฉันไม่อยากจะตั้งกระทู้ในห้องนี้เลยแต่ดิฉันพีเอ็มไปหาคุณแต่คุณไม่ตอบกลับมา คุณบอกจะแจ้งแทคกิ้งแต่ก็ไม่แจ้งทั้งๆที่ดิฉันพีเอ็มไปถามซ้ำก็ไม่ตอบกลับเป็นใครจะนั่งเฉยหรือคะในเมื่อคนที่ดิฉันซื้อสินค้าไม่ตอบกลับมาเมื่อดิฉันได้พีเอ็มไปสอบถามเกี่ยวกับสินค้าคุณก็ไม่ตอบมาอีก ดิฉันซื้อของในนี้มาก็มากมายนะคะที่มีแค่สงสัยก็เพียงกระเป๋ากับเสื้อของคุณ ในเมื่อกระเป๋าดิฉันได้ทราบคำตอบมาแล้วดิฉันก็ไม่เคยไปต่อความยาวสาวความยืดอะไร และดิฉันก็พอใจในกระเป๋าใบนั้นด้วยประกอบกับประทับใจในคนขายที่เป็นคนใส่ใจในลูกค้า แต่สำหรับการได้รับเสื้อจากคุณตอนแรกดิฉันไม่อยากจะเก็บมาใส่ใจอะไรก็เลยพาลอดคิดไม่ได้ว่าเราได้รับของแท้ของมีราคาแน่หรือ คือที่คุณบรรจุสินค้าราคาเกือบหมื่น บางท่านคิดอาจจะเป็นเงินไม่มากแต่สำหรับดิฉันมันก็มากพอดูค่ะ คุณใส่เสื้อมาในถุงใส่ผักผลไม้ในโลตัส บรรจุมาในกล่องไข่เหยี่ยวม้าที่ใช้แล้วเกรด AAAA จริงๆไม่ได้เป็นประเด็นนะคะแต่แอบติงหน่อยแค่นั้นเอง เพราะซื้อสินค้าในนี้มาหลายอย่างจริงๆ ท่านอื่นเขาใส่ใจนึกถึงลูกค้าดีค่ะ ได้ของก็เลยประทับใจ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องขอโทษคุณ Miss.lamyorng เป็นอย่างมากด้วยนะคะ หากดิฉันเข้าใจคุณผิด และหากคุณต้องการให้ดิฉันรับผิดชอบที่ทำให้คุณเสียชื่อดิฉันก็ยินดีนะคะ ดิฉันก็ยอมรับนะคะว่าดิฉันโง่ไม่รู้ถึงได้ถาม เมื่อไม่ได้รับคำตอบจากคุณสักทีจะให้ทำอย่างไรละคะ ดิฉันก็ต้องสงสัยนะสิคะถึงได้ตั้งกรทู้ นี่ยังไม่รวมที่คุณบอกที่ vister massage นะคะที่คุณบอกว่าเพื่อนคุณส่งสินค้ามาให้ดิฉันแล้ว เดี๋ยวให้แท็คกิ้ง แต่กว่าอีกตั้งหลายวันมากกว่าดิฉันจะได้รับของแถมที่คุณบอกจะให้แทคกิ้งก็ไม่เห็นบอกแทคกิ้งดิฉันถึงได้พีเอ็มไปถาม แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบเลย จริงๆแล้วมันไม่ใช่ประเด็นอะไรมากมายหรอกนะคะ ทีแรกก็ไม่อยากจะคิด แต่ในเมื่อคุณในเรื่องบอกว่าส่งของแล้วที่จริงยังไม่ได้ส่งแค่นี้มันก็เหมือนคุณไม่ตรงต่อลูกค้าแล้ว เมื่อติดต่อสอบถามก็ไม่ได้รับคำตอบ ก็แค่นี้ละคะแค่นี้จริงๆ
    ขอขอบคุณทุกท่านนะคะที่เข้ามาตอบให้บางท่านที่ดิฉันเคยซื้อสินค้าด้วยก็เมล์มาแสดงความห่วงใยและไถ่ถาม ดิฉันดีใจมากๆค่ะที่ใน SBN นี้เปรียบเสมือนเพื่อนและพี่น้องที่ช่วยเหลือเกื้อกูลกันและกันค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

miss.lamyorng is offline Registered Member Brandname Fan

Default ขอตอบคุณVeetarค่ะ

ขอชี้แจงดังนี้นะคะ

- ถูกค่ะ คุณมีสิทธิ์สงสัยในสินค้า แต่ที่คุณตั้งกระทู้มา ไม่รู้สึกว่าสงสัยนะคะ
    คุณประกาศออกมาเลยว่า ปลอม ก๊อบ ไล่ให้แม่ค้าเอาไปคืนโรงเกลือ บลาๆๆๆ

- เรื่องกล่องสินค้า
    แม่ค้าไปทำธุระที่เชียงใหม่ค่ะ แต่ก็เอาเสื้อคุณไปส่งด้วย เลยต้องไปส่งมาจากไปรษณีย์แม่ริม
    จังหวัดเชียงใหม่ ระบบเค้าเป็นบริการแบบนี้อะคะ ไม่มีเคาท์เตอร์ขายกล่องแบบในกรุงเทพ
    แต่แม่ค้าก็ได้ห่อเสื้อของคุณอย่างดี ไม่ให้มีรอยเปื้อนได้แล้วนี่ค่ะ

- แต่ ประเด็นของกระทู้ที่คุณตั้ง
    คือ "miss.lamyorng อธิบายด่วนMJ nyuเสื้อปลอม"
    ซึ่งแม่ค้าก็แนะนำให้ไป catch fake ได้เลยนะคะ
    มีสมาชิกที่พร้อมจะดูให้คุณ Veetar อยู่แล้วนะคะ

- เข้า catch fake แล้ว มาแจ้งผลด้วยนะคะ ไม่ใช่ตอนไม่พอใจ ก็ออกมาว่า
    "เนื้อผ้าของเสื้อ และการตัดเย็บ รวมถึงป้าย บ่งบอกมากนะคะว่าปลอมร้อยเปอร์เซ็น"
    "ได้รับเสื้อปลอมจากคุณ"
    "เป็นไปได้หรือคะที่เสื้อMJเขาจะไปผลิตที่ประเทศเวียตนาม"

ขอให้เห็นใจแม่ค้าบ้างนะคะ ก็เข้าใจนะคะว่าโมโห เสียเงินมาตั้งเยอะ แล้วได้ของไม่ถูกใจ แต่ถ้ามีหลักฐาน ก็มาบอกกล่าวกันด้วยนะคะ

ของแบบนี้ต้องพิสูจน์นะคะ
    Last edited by miss.lamyorng; 27-12-10 at 21:43.

veetar is offline Registered Member Newbie Brandname

Blog Entries
    1

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

KuRoMiDy's Avatar
    KuRoMiDy is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KuRoMiDy's Bank Account
    • Bank Account 1: 946X1X7X9X
    • Bank Account 2: 497X1X5X9X

ระยอง, กรุงเทพ, ปัตตานี

ใจเย็นๆ นะคะ

Made in Vietnam มีจริงๆ จ๊ะ และยังมีที่อื่นๆ ด้วย ส่วนใหญ่เป็นประเทศโลกที่ 3 ที่ค่าแรงไม่แพงน่ะจ๊ะ
    เพราะ Special Items ว่าง่ายๆ เหมือนเป็นของที่ระลึกของ Brand MARC JACOBS มากกว่าจ๊ะ

ส่วน Made in USA นี่ ตั้งแต่ดี้เคยซื้อมา เคยเจอแค่ Lot เดียวเองอ่ะจ๊ะ
    คือ Lot ที่ซื้อมาเมื่อเดือนตุลาคม 2553 ที่ผ่านมานี่เอง

ใจเย็นๆ น้า สู้ๆ ทั้งคุณแม่ค้าและลูกค้าเลยนะคะ ค่อยๆ คุยกันดีกว่านะจ้า

piccalic's Avatar
    piccalic is offline Senior Member Brandname Fan

ส่วนมากผมเจอแต่เวียดนามกับ อียิป คับ

authentic_pj's Avatar
    authentic_pj is offline Trusted Member Brandname Fan
    authentic_pj's Bank Account
    • Bank Account 1: 188X7X0X7X

เพื่อนๆ ตกลงกันได้แล้วใช่มั้ยครับ ถ้าเรียบร้อยก็ขอยินดีกับทุกฝ่าย

แต่ถ้ายังไม่เรียบร้อย หลังจากเข้า Catch Fake เรียบร้อยแล้ว รบกวนแปะลิ้งค์ลงที่กระทู้นี้ เพื่อเป็นการปิดกระทู้ไปในตัว

จากประสบการณ์ที่ผมชอบ MJ Special items ซื้อใส่เองและขายในนี้ มานาน อยากจะแชร์ข้อมูลนิดนึงครับ

เสื้อ MJ แต่ละตัวจะผลิตหลายที่ ที่ผมเจอมาก็มี PERU , VIETNAM , USA , EGYPT

Lot ใหม่ๆ จะเป็น VIETNAM เยอะมาก แม้แต่รุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ยังผลิตคนละประเทศครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายนะครับ ช่วยกันดูแลสังคมของเราให้น่าอยู่

ขอบคุณครับ

Page 2 of 2 FirstFirst 12
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ