มาเทียบกันจะๆ chanel jumbo ปลอม กับใบจริง ทุกมุมค่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: มาเทียบกันจะๆ chanel jumbo ปลอม กับใบจริง ทุกมุมค่า

fest is offline Trusted Member Brandname Fan
    fest's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X1X3X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default มาเทียบกันจะๆ chanel jumbo ปลอม กับใบจริง ทุกมุมค่า

เนื่องจากสืบเนื่องจากถูกโกงกระเป๋าค่ะ ได้ตั้งกระทู้ในห้องร้องเรียนแล้ว เมื่อปลายปีก่อน ซื้อของแท้แต่ได้ของปลอม

ป่านฉะนี้ก็ยังหาตัวคนร้ายไม่ได้เลยค่ะ ทั้งๆที่ชื่อ ที่อยู่ก็มีพร้อม แต่คุณตำรวจ

ก็เรื่อยๆค่ะ เราก็ไม่ได้ทำงานกรุงเทพ แทบไม่ได้กลับบ้าน แต่ตอนโดนโกงอยู่กรุงเทพ ต้องไปแจ้งความกรุงเทพ ไปตาม

เรื่องก็ยาก( ใครตามเงินคืนให้ได้เราแบ่งครึ่งนึงเลยค่ะ 555) เลยเซ็งค่ะ เลยได้ chanel ใบจริงมาแก้เซ้งหนึ่งใบ

ไหนๆ ก็มีทั้งใบปลอมและใบจริงอยู่ในมือแล้ว เลยขอมาเที่ยบกันจะๆ ให้ดูเลยค่า

ใบจริงเป็น jumbo GHW ส่วนใบปลอมเป็น SHW นะคะ ใบปลอมราคาประมาณ 25000 ค่ะ( เศร้า) ส่วนใบจริงก็อย่างที่รู้ค่ะ หลายหมื่นนน
    ใบปลอมไม่รู้ว่าเป็นเกรดอะไรนะคะ แต่การ์ด serial number พร้อมค่ะ

1.ถุงผ้านะคะ
    ใบจริง ถุงผ้าเป็นผ้าค่ะ เป็นเหมือนผ้า cotton หนาๆ หน้าตาถ้าซักก็ขุยขึ้นค่ะ
    ภาพแรกนะคะ ถุงจริงค่ะ

เทียบลักษณะถุงนะคะ ใบปลอมเหมือนผ้าผสมพลาสติก เรียกว่ายังไงดี มันจะเงาๆ ค่ะ ถุงเป็นแบบแนวนอนแต่ถุงของจริงเป็นแนวตั้งค่ะ
    ภาพเทียบนะคะ ภาพบนเป็นของปลอมค่ะ

2.การ์ดและใบ carebook
    การ์ดขึ้นด้วย 12 ใบนี้เป็นของปลอมนะคะ เหมือนของจริงเลยยกเว้นเป็นประกายรุ้งๆ ตรงขอบทองรอบๆ ค่ะ
    ภาพการ์ดและ carebook ของปลอมค่ะ

เทียบกันของจริงของปลอมนะคะ
    ของจริงอยู่ด้ายซ้่ายของผู้อ่านนะคะ มีใบการ์ด 13XX วางข้างล่าง ของปลอมด้านขวาของผู้อ่านมีใบการ์ด 11XX วางข้างๆค่ะ

3.กระเป๋านะคะ ของจริง gold HW ปลอม silver HW ของปลอมกระเป๋าจะหนังหยาบกว่าของจริงค่ะ เหมือนไม่ใช่หนังจริงๆ น่าจะมีพลาสติก pvc ผสมนะคะ กลิ่นจะพลาสติกค่ะ

หนังหยาบกว่ากันชัดๆ นะคะ

ไหนมาหันข้างสิ น้องแท้ และน้องปลอมสองหมืนห้าาาา
    ซ้ายผู้อ่านแท้นะคะ

หันหลังงให้คนอื่นดุูสิ

เทียบหนังน้องสองหมืนห้า หนังหยาบใช่เล่น

ไหนดู hardware c ไขว้ ของปลอมทำบางเหมือนรุ่นใหม่ๆเลยค่ะ วัสดุคล้ายกันค่ะ ไขว่เหมือนกันค่ะ

เปิดกระเป๋า ฝาด้านใน ทำไมน้องปลอมสองหมืนห้าหยาบยับงี้เนี่ย ไม่คุ้มราคาเลย เฮ้อ

ตรงตัวล๊อคด้า้นใน ทั้งสี่ด้านวัดจากขอบของปลอมก็เท่าของจริงค่ะ

ซิบในค่ะ

ข้างในช่องซิป ของจริงเป็นผ้า ของปลอมเป็นหนังค่ะ

ตัวหนังสือ ของจริง ปลอมค่ะ

ก้นกระเป๋าของปลอมอันนี้ไม่ย่นนะคะ

hologram จริงเลข 13 ปลอม 12 ค่ะ

จบแล้วค่ะ ขอโชว์โฉม ของปลอม สุดแพงค่ะ และของแท้

สุดท้ายนะคะ แนะนำให้ซื้อแบบนัดรับดีที่สุดค่ะ ของปลอมถ้าเค้าเอาเลย hologram ของใบอื่นมาให้ดู แล้วเราไม่ได้ดูำภาพการ์ดว่าตรงกับเลขก็อาจพลาดได้ค่ะ

ขอบคุณ SBN นะคะ ผิดพลาดตรงไหนแนะนำด้วยนะคะ เราก็ยังไม่เชี่ยวกระเป๋ายี่ห้อนี้ค่ะ แค่มาแชร์เป็นประสบการ์ณคะ
    Last edited by fest; 18-08-20 at 20:52.
    Thanks natpapat313, sichan, somethingsweet, Mayu, greenpark, iDnOuSe4, modellofts, SweetCandyBee, mntata, dadymy, NongSher, mook28, sukiyaki ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like somethingsweet, dadymy, veetar ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    5

ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะค่ะ และขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ นะค่ะ แต่ก็ต้องยอมรับว่าเคสแบบนี้ตำรวจปล่อยเกียร์ว่าง ตลอดเลย แจนเห็นหลายเคสแล้ว ไม่ได้พูดให้ท้อ แต่อยากให้กระตุ้น ๆ หน่อยค่ะ
    Last edited by jan00009; 06-03-11 at 16:58.

แม่ลูกสอง ก็สวยได้ is offline Trusted Member Master Brandname
    แม่ลูกสอง ก็สวยได้'s Bank Account
    • Bank Account 1: 260X7X8X2X
    • Bank Account 2: 322X1X5X2X

Ubonratchathani

ขอบคุณมากค่ะที่เอามาเทียบให้เห็นกันจะๆ เพื่อเป็นความรู้ ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆ นะคะ เห็นใจจริงๆ ค่ะ แบบนี้ ทั้งเจ็บใจ ทั้งเสียดายเงิน แล้วคนขายเค้าเป็น TM มั้ยคะ แล้วขายมานานหรือยังคะ

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

ว้าว ขอบคุณคุณ fest มากๆเลยค่ะ ถ่ายรูปมาเปรียบเทียบให้ดูชัดๆ ข้อสังเกตเพิ่มนะคะ ตรง การ์ด ถ้าดูดีๆ ฟ้อนท์ตัวเลขไม่เหมือนของจริงค่ะ เห็นชัดๆที่เลข 9 ต่างกันชัดเจนค่ะ ยังไงขอให้ตามได้นะคะ เสียใจด้วยจริงๆค่ะ เกลียดจริงๆคนแบบนี้ เอาของปลอมมาหลอกขาย 25,000 มันมากเกินไปจริงๆ คนเดี๋ยวนี้ไว้ใจไม่ได้เลยค่ะ ว่าแต่ด้านในช่องซิปเป็นหนังจริงๆใช่ม้า งั้นแสดงว่า พ่อค้าแม่ค้าร้านของปลอมเค้าไม่ได้โกหกอ่ะ เพราะเคยถามเค้าไป เค้าบอกว่าข้างในมีแต่หนัง ไม่ได้ทำเป็นผ้าาาาาา เหอๆๆๆๆๆๆ
    "anything is possible if you just believe"

jewjew's Avatar
    jewjew is offline Trusted Member Brandname Fan
    jewjew's Bank Account
    • Bank Account 1: 029X4X7X7X

ขอบคุณคุณfest มากๆนะคะ เอาประสบการณ์จริงมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ระแวดระวังในการซื้อของ แล้วยังถ่ายรูปเปรียบเทียบของแท้ของปลอม เป็นประโยชน์มากๆคะ
    ขอให้คุณfestตามเงินคืนได้ไวๆนะคะ

SweetJib is offline Trusted Member Brandname Fan
    SweetJib's Bank Account
    • Bank Account 1: 947X0X8X6X
    • Bank Account 2: 311X7X6X5X

ขอบคุณที่มาเปรียบเทียบให้ดูนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆ นะคะ

penguinam's Avatar
    penguinam is offline Citizen Member Brandname Fan

ขอบคุณ k'fest มากๆเลยครับ 25000 ไม่ใช่เงินน้อยๆนะครับ ขอให้ได้เงินคือไวๆนะครับบบบบ
    Thank You SBN

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

แป้งว่า จริงๆ ก้อไม่น่าเชื่อตั้งแต่ต้นนา ขาย jumbo ราคา 25,000 เนี่ย ... แถมโฮโลแกรม 11 ด้วยอ่ะ แป้งว่า แค่ 6 หมื่น ก้อมีแต่คนเหยียบกันตายแล้วมั้ง อิอิ

ขอให้ตามตัวได้ไวๆ นะคะ
    a picture is worth a thousand words.

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member Brandname Fan
    lucky-me's Bank Account
    • Bank Account 1: 289X0X1X0X

ขอบคุณนะคะ ตามตัวผู้ร้ายให้ได้นะคะ
    ช่วงนี้คนขี้โกงเยอะ ขายราคาต่ำๆ ก้อต้องกลัวไว้ก่อนแล้ว

juicystyle is offline Trusted Member Master Brandname
    juicystyle's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X4X3X8X

ตามมายืนยันอีกเสียงว่า ของจริงซิปด้านในต้องเป็นผ้าเท่านั้นค่ะ ส่วนของปลอมเท่าที่เคยได้รับมาหนึ่งใบและคืนเจ้าของไปแล้วจากประสบการณ์ตรง เห็นด้วยค่ะว่าหนังมันไม่ใช่ หนังมันหยาบมากๆๆๆ อยากถามเจ้าของกระทู้อีกข้อค่ะว่า กลิ่นของหนังกระเป๋าปลอม กับของจริงต่างกันไหมคะ แล้วถ้าเปิดฝาของกระเป๋าปลอมขึ้นมาขอดูรูปตรงหนังด้านหลังฝาหน่อยได้ไหมคะว่าย่นมากรึเปล่าค่ะ สุดท้ายจะบอกอีกนิดว่าถ้าโฮโลแกรมเป็นเลข11 CCไขว้ด้านหน้าควรเป็นตัวหนาไม่ใช่เรียวแบบรุ่นปัจจุบันค่ะ ขนาดโฮโลแกรม12ที่เป็นใบของแท้ที่คุณเจ้าของกระทู้มียังเป็นccไขว้แบบหนาเลย ยิ่งแน่แท้ว่าปลอมโลดค่ะ

ขอบคุณมากนะคะสำหรับกระทู้นี้มีประโยชน์กับคนที่รักชอบชาแนลมากๆค่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ