วิธีดูแว่น Chanel 5159H มุก 9 เม็ด แท้ กับ ปลอม

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 23
    anne_anne is offline Trusted Member Master Brandname
    anne_anne's Bank Account
    • Bank Account 1: 227X0X7X7X
    • Bank Account 2: 101X0X0X9X
    • Bank Account 3: 748X5X3X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default วิธีดูแว่น Chanel 5159H มุก 9 เม็ด แท้ กับ ปลอม

สวัสดีค่ะเพื่อนๆสมาชิกทุกคน

ช่วงนี้เห็นเพื่อนๆสมาชิกได้รับแว่น Chanel ปลอมกันหลายคน แอนเลยเอารูปและรายละเอียดระหว่างของจริงและของปลอม มาให้เพื่อนๆดูกันค่ะ เพื่อเป็นข้อมูลพิจารณาตัดสินใจก่อนซื้อกันนะคะ จะได้ไม่ต้องมีใครได้รับแว่นปลอมอีกนะคะ เพราะช่วงนี้เห็นกระทู้ร้องเรียนและเตือนภัยหลายกระทู้จริงๆค่ะ
    หวังว่าทุกคนคงจะได้รับประโยชน์จากข้อมูลไม่มากก็น้อยนะคะ

หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม ร่วมแบ่งปันกันได้นะคะ

credit ภาพถ่ายและข้อมูลบางส่วนจากกระทู้เตือนภัยของคุณ adamantine
    ขอบคุณ คุณadamantine ที่อนุญาตให้ใช้ภาพด้วยนะคะ
    กระทู้เตือนภัย เจอแว่นChanel มุก 9 เม็ดปลอม

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1482352

ขออธิบายคร่าวๆก่อนดูรูปนะคะ

แว่นกันแดดทุกรุ่นของ Chanel จะต้องมีโลโก้ Chanel ทั้ง2ด้านของเลนส์ และจะมี code ที่เลนส์ด้านขวาของแว่น
    code ที่เลนส์ด้านขวาของแว่น จะถูกระบุอยู่ที่ใต้กล่องกระดาษ ซึ่งจะตรงกัน (บางครั้งอาจไม่ตรงก็ได้ เนื่องจากความผิดพลาดในการสลับกล่องของผู้ซื้อและผู้ขาย ดังนั้นก่อนซื้อเช็คดูก่อนนะคะ เผื่อบางทีเลือกจากหลายอัน แล้วหยิบกล่องสลับไป มันจะไม่ตรงกันค่ะ) นอกจากนี้ที่ใต้กล่องจะมีสติ๊กเกอร์ที่ติดบอกรุ่น สี ด้วยค่ะ เคสใส่แว่น มี 2 สี ทั้งขาวและดำ สามารถสลับสีได้หากเป็นรุ่นเดียวกันหรือมีไซส์ใกล้เคียงกัน เพราะเคสใส่แว่นจะมีทั้งไซส์เล็กและใหญ่ ยกตัวอย่างนะคะ Chanel5159H 5141H จะเป็นกล่องไซส์ใหญ่ Chanel5132H 5171 จะเป็นไซส์เล็ก ไม่สามารถใส่แว่นไซส์ใหญ่อย่าง
    Chanel5159H และ 5141Hได้ค่ะ ฝาจะปิดไม่ลง

ฟังคร่าวๆแล้วเรามารูปกันนะคะ
    รูปด้านซ้ายจะเป็นของปลอม ด้านขวาของจริงค่ะ

โลโก้ของปลอมไม่มีสัญลักษณ์ c และ r โลโก้แท้มีสัญลักษณ์ c และ r

บานพับปลอมไม่มน และมี 2 ชั้น บานพับแท้มนมีชั้นเดียว

ต่อมาเป็นอุปกรณ์นะคะ

ปลอมโลโก้ไม่แนบและมีรูกลมๆที่ใต้โลโก้
    แท้โลโก้แนบสนิทยุบตัวลงกับหนังเล็กน้อย (กล่องมีได้ทั้งสีขาวและสีดำ)

ของแท้จะมี book และมี card เสียบอยู่ที่ด้านหลังค่ะ

รูปถ่ายใต้กล่องแว่นของแท้
    รูปเล็กด้านล่างซ้ายเป็นสติ๊กเกอร์บอก code รุ่น code สี size
    รูปเล็กด้านล่างขวาเป็นสติ๊กเกอร์ Code ที่ตรงกับเลนส์ด้านขวาของแว่น

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆสมาชิกได้นะคะ
    ขอบคุณSBNสำหรับพื้นที่ดีๆค่ะ
    Last edited by anne_anne; 06-04-11 at 03:58.
    Thanks supertaan, khru_khead, puiisz, nattyberry, cvorachat, iczii, bibee2008, juicygirl, Airi, iamyimmy, Dom, *marui*, Belinda, jajar, aomelie, madlyfish, mashmellow, mol199, PO, srirat, cherish.tng, SuperZiGAR, Siambrandname Webmaster, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, What-s-my-name, bnzzii, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KaRN~KaRN, besparky, junnie_junnie, nattyberry, xzin, sexyqueen, juicygirl, daohm, Spritebrandname, lovelybug, pucci ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

pucci is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอบคุณมากค่ะ ดีจริงๆ ^ ^
    Thanks anne_anne ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like madlyfish ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madlyfish is offline Trusted Member Brandname Fan
    madlyfish's Bank Account
    • Bank Account 1: 610X0X1X7X

Phichit, Thailand

ขอบคุณมากค่ะ เป็นประโยชน์มากๆ เลยค่ะ
    Thanks anne_anne ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

แม่ลูกสอง ก็สวยได้ is offline Trusted Member Master Brandname
    แม่ลูกสอง ก็สวยได้'s Bank Account
    • Bank Account 1: 260X7X8X2X
    • Bank Account 2: 322X1X5X2X

Ubonratchathani

มีประโยชน์มากเลยค่ะ เอาแว่นของตัวเองมาดูเทียบกันเลย ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

ขอบคุณครับ เข้ามาอ่านด้วยครับ

SuperZiGAR is offline Banned User Brandname Fan
    SuperZiGAR's Bank Account
    • Bank Account 1: 248X1X6X9X
    • Bank Account 2: 095X7X7X2X

Blog Entries
    1

กริ๊ทททททททททททท พี่แอน ซีนเจอของปลอม
    เพิ่งซื้อมาจากตลาดหลังการบินไทย โอ้ยเครียด น้องจะเป็นลม
    ขายราคาของแท้ เอาอีกละที่หลังการบินไทย
    ซีนเคยไปซื้อนาฬิกา Tendence Bubble Collection มา สรุปเดือนเดียวเจ๊ง
    เอาไปซ่อมศูนย์บอกของปลอม หน้าเสียเลย ซีนก็เลยซื้อเรือนใหม่ที่หน้าเคาเตอร์ ไปเลยวันนั้น
    ยังไม่นับนาฬิกา Burberry ตัวเรือนกับสายมันคนล่ะรุ่นกัน ยำน้องซะ
    เสียค่าโง่ไปเยอะมาก จะไม่ไปซื้อของที่หลังการบินไทยอีกแล้วค๊า กลัวมาก Y ^ Y
    Last edited by SuperZiGAR; 07-04-11 at 17:48.
    Thanks Belinda, anne_anne ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

kiki's Avatar
    kiki is offline Trusted Member Brandname Fan
    kiki's Bank Account
    • Bank Account 1: 107X5X1X2X

Bangkok, Thailand

Default :)

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
    ถ้ามันเป็นของเรา มันก้อเป็นของเรา ^^

plenarak is offline Trusted Member Brandname Fan
    plenarak's Bank Account
    • Bank Account 1: 878X0X5X5X

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ

anne_anne is offline Trusted Member Master Brandname

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่าน และขอบคุณทุกๆคำขอบคุณค่ะ^^

แย่จังเลย จริงหรอคะน้องซีน พี่น่าจะทำกระทู้นี้เร็วกว่านี้นะ จะได้เป็นข้อมูลให้หนูได้
    แล้วหนูลองเอาไปคืนที่ร้านเค้ายังคะเนี่ย ลองเอาไปคืนดูนะน้องซีน ว่าได้รึเปล่า
    เอาใจช่วยให้หนูได้เงินคืนนะคะ

Quote Originally Posted by SuperZiGAR View Post
    กริ๊ทททททททททททท พี่แอน ซีนเจอของปลอม
    เพิ่งซื้อมาจากตลาดหลังการบินไทย โอ้ยเครียด น้องจะเป็นลม
    ขายราคาของแท้ เอาอีกละที่หลังการบินไทย
    ซีนเคยไปซื้อนาฬิกา Tendence Bubble Collection มา สรุปเดือนเดียวเจ๊ง
    เอาไปซ่อมศูนย์บอกของปลอม หน้าเสียเลย ซีนก็เลยซื้อเรือนใหม่ที่หน้าเคาเตอร์ ไปเลยวันนั้น
    ยังไม่นับนาฬิกา Burberry ตัวเรือนกับสายมันคนล่ะรุ่นกัน ยำน้องซะ
    เสียค่าโง่ไปเยอะมาก จะไม่ไปซื้อของที่หลังการบินไทยอีกแล้วค๊า กลัวมาก Y ^ Y
    Last edited by anne_anne; 08-04-11 at 00:59.

Page 1 of 3 123 LastLast