Review +++ ลูกรัก Celine Luggage mini tri colour ค่าา +++

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 40
    jug's Avatar
    jug is offline Trusted Member Master Brandname
    jug's Bank Account
    • Bank Account 1: 066X1X0X0X
    • Bank Account 2: 016X6X3X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Review +++ ลูกรัก Celine Luggage mini tri colour ค่าา +++

สวัสดีค่า จั๊กไม่ได้มารีวิวห้องนี้นานมากๆๆๆๆๆๆๆ แต่พอดีเห่อลูกรักใบใหม่สุดๆๆๆ เลยต้องขอหน่อย ^^"

เริ่มเลยน๊าาา ..

ใบนี้ คือ Celine Luggage mini size in tri-colour นะคะ ใบนี้เป็นหนังแกะค่ะ

ต้องขอเล่าเท้าความก่อนว่า จิงๆชอบรุ่นนี้มานานมากๆๆแล้ว เคยเห็นที่ร้านแถวสยามมาเกือบปีได้ แต่เคยเดินไปถามราคา มันเป็นไซส์ nano เล็กจิ๋ว เค้าขาย 47,000! ..... แม่เจ้า!!! ตอนนั้นคิดแบบ เออ celine ถ้าซัก 2หมื่นปลายๆก็จะสู้เพราะน่ารักดี แต่พอถามได้ความว่าราคาเกือบ 5 หมื่น เลยขอบายค่ะ คือตอนนั้นคิดว่า โหย celine ราคาเท่านี้อะนะ (มันติดภาพเก่าๆของ celine อะคะ) เอาเงินเท่านี้ไปซื้อ chanel pst ดีกว่า คุ้มกว่าเยอะ ... แล้วก็ตัดใจจากมันไป

แต่เมื่อประมาณ 3 เดือนที่แล้ว ได้ไปเห็น tri colour ที่ร้านคุณจุ๋ม ก็โอ๊ยน่ารักจังๆๆๆ ด่อมๆๆมองๆในเวปทุกวัน จนมันถูกขายไปก็ไม่ได้อะไร เสร็จก็ได้มีโอกาสคุณกับคุณชิ คุณชิบอก ปารีสยังไม่ขายเลยนะคะ เค้าแค่ตั้งโชว์ ให้รอเป็นคิว (ประมาณว่าการตลาดเค้าจะทำให้เป็นคล้ายๆไปซื้อ birkin อะคะ)

หลังจากนั้นเมื่อเดือนที่แล้วได้มีโอกาสไปฮ่องกงค่ะ เจอเจ้า luggage วางโชว์หลาทุกช๊อป celine เลย ก็เดินเข้าไปถามค่ะ สรุปเค้าบอกว่า "display only" ค่ะ งงเลย ไปถาม SA เค้าตอบว่า ไม่ขายนะคะ ต้องรอคิว สนใจจะทิ้งชื่อไว้มั๊ยคะ สำหรับ tri colour ก็ ... 60 คิวเท่านั้นเอาค่า ....... กรี๊ดดดด!!! 60 คิว!!! ... เกิดอาการช๊อคค่ะ ประกอบกับเพื่อนก็บีบีมา ถามว่าฮ่องกงมีขาย celine luggage มั๊ย ถ้ามีบอกด้วย ทำให้รู้สึกว่า must haveeeee ค่ะ!!!! ........ พอเหยียบกรุงเทพ ก็ตั้งใจแน่วแน่ว่า ชั๊นจะหามันมาครอบครองให้ได้!!!!!!!

จากนั้นก็เลยสิงสถิตย์ทุกเวปที่ขายกระเป๋าค่ะ จนไปเจอร้านคุณจุ๋ม เจอแล้วดีใจมากกกกกกกกกกก รีบโทรไปหาคุณจุ๋ม คุณจุ๋มตอบมาว่า "ขายไปเมื่อกี้ค่ะ" .... แม่เจ้าาาาาาาา พึ่งลงไป 10 นาที ขายไปแล้ววววววว -__-" เครียดเลยค่ะ อยากได้ใจจะขาด (ประมาณยิ่งหายากยิ่งอยากได้ 55555 ) เลยฝากคุณชิหาให้ค่ะ .. รอ ร๊อ รอ ผ่านไปสามอาทิตย์ คุณชิบอกว่าเจอแล้วค่ะ เอามั๊ย .... ตอนแรกก็ลังเล ใจอยากได้ micro แล้วไซส์ mini แอบใหญ่อยู่เลยลังเง แต่พอคุณชิบอกว่าไม่เป็นไรนะคะ มีลูกค้าต่ออยู่ จั๊กเลย .... เอาค่ะ!!!! เวลาจะโดนแย่งมันยอมไม่ได้ 5555

พอวันที่จะได้กระเป๋าไม่เป็นอันกินอันนอนเลยค่ะ รีบขับไปเอาเอง ทิ้งงานการและลูกชายไปเลย 55555 ...... และแล้วก็ได้มันมา ห๊อมมมม หอมมมมม นิ๊มมมมมม นิ่มมมมม ..... ดีใจกว่าตอนได้น้องม้าอีกอ่ะค่ะใบนี้ ไม่รู้เป็นอะไร .... ลองดูกันเลยค่าาา

ใบนี้สามารถทำได้สองแบบนะคะ คือหุบปีกมันไว้ ก็จะดูหรูๆขึ้นมาหน่อย กับกางปีกมันออกค่ะ ถ้ากางปีกมันก็จะดูเท่ๆๆลุยๆๆๆๆ

แล้วถ้าคนไหนตัวเล็กๆหน่อยก็เอาสะพายไหล่ได้นะคะ

ตอนแรกก็คิดว่าใหญ่ค่ะ เพราะจิงๆจั๊กสูงแค่ 158 เองอ่ะค่ะ แต่หิ้วไปก็โอเคนะคะ ไม่ใหญ่มาก อารมณ์เหมือน birkin 35 ค่ะ (แต่เบาและนุ่มนิ่มกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)

อันนี้ให้เป็นข้อมูลสำหรับสาวๆที่ชอบเหมือนจั๊กนะคะ สำหรับเจ้า luggage นี้ จะมี 4 ไซส์ค่ะ มี nano micro mini and shoulder ค่ะ .... nano จะเป็นไซส์จิ๋ว ไซส์เดียวที่มีสายสะพายยาวค่ะ (น่ารักมากกกก จั๊กก็แอบรออยู่เหมือนกัน)

แต่ SA ที่ฮ่องกงบอกว่า micro จะขายเฉพาะที่ปารีสและโตเกียวค่ะ (เพราะงั้นจั๊กเลยไม่รอ micro ละ เอา mini แทน แค่นี้ก็หายากจะตายแล้วววว) แล้ววิธีการซื้อก็คือต้องลงชื่อต่อคิวค่ะ อารายจะลำบากกันขนาดน๊านนนนน -____-"

สุดท้ายละ .... ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมกันนะคะ เพราะตื่นเต้น แล้วก็หลงรักจริงๆเลยมารีวิวให้ดู อันนี้ไม่ได้เข้าข้างมันนะคะ เวลาคล้องแขนมันเบานุ่มนิ่ม ไม่เป็นรอยสายกระเป๋าที่แขน ไม่เหมือนเบอร์กิ้นที่หนัก (แต่ต้องทนหิ้ว) เลยอ่ะค่ะ ...... แล้วก็ต้องขอบคุณชิที่ตามหามาให้ด้วยนะคะ ^^
    Last edited by jug; 05-05-11 at 13:28.
    my wish list **

ตามหาด่วนนนนน!!! Hermes kelly epsom 25,28 in kiwi, lime or celest
    Hermes Birkin 25
    Hermes Jypsiere 28
    Chanel boy bag
    YSL and Chanel shoe
    tons of louboutin!
    Thanks Namsom_sw, Mayu, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like OAT, SeaFlower, aaonon, PinkieLonely, POPPINN, pazz coco, Junique, gap_pag, yammy-kawaii, guccibaby, DamierLover, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, minniez, kook, jinchaya, joyceLV, somethingsweet, Dom ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member Master Brandname
    earthx's Bank Account
    • Bank Account 1: 102X5X9X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

งามมากๆเลยครับคุณจั๊ก ผมเองก็แอบเล็งมานานแล้วเหมือนกันครับสำหรับเจ้ารุ่นนี้
    แต่ก็ติดเหมือนคุณจั๊กเลยแหละครับ ว่าราคามันแรงไปสำหรับ Celine (ติดกับภาพลักษณ์เก่าๆเหมือนกันครับ)

เห็นรีวิวนี้แล้ว กิเลศพุ่ง ความอยากได้มันสูงขึ้นมาอีกแล้ว T.T
    my instagram earthcha

bejaja's Avatar
    bejaja is offline Trusted Member Brandname Fan
    bejaja's Bank Account
    • Bank Account 1: 536X2X7X9X

ยินดีกับกระเป๋าใบใหม่นะคะ ^^

555 รีวิวนี้ทำให้เพิ่งทราบนะคะเนี่ย ว่าปีกมัน กางได้ หุบได้ ^^

น่ารักดีค่ะ

oh-oh-ao's Avatar
    oh-oh-ao is offline Trusted Member Brandname Fan
    oh-oh-ao's Bank Account
    • Bank Account 1: 054X2X8X9X

Bangkorleam Bangkok

รีวิวซะอยากได้เลย เป็นรีวิวที่บิ้วมากน้องจั๊ก ถ้าพี่ไม่ได้มาครอบครองคงนอนไม่หลับแน่ๆ
    สวยด้วย รวยด้วย

Dom's Avatar
    Dom is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Dom's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X6X7X5X

Bangkok, Thailand

เห็นมาสักพักแล้ว celine luggage เนี่ย ชอบมากมากแบบไม่ไหวแล้วค่ะ เป็นกระเป๋าที่ดูดีจริงจริง มันลงตัวมากกกเลย
    สีนี้สวยจังเลยค่ะ กระเป๋าสวย เจ้าของก็สวย ถือแล้วขึ้นมาก โอ้ยชอบบบบ!

sassyjayy is offline Registered Member Newbie Brandname

เป๋าสวยมากครับ เห็นดาราเริ่มใช่เยอะอยู่เหมือนกัน

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

น่ารักมากๆ ค่ะ ดูหรูหราดีค่ะ

kori is offline Banned User Master Brandname
    kori's Bank Account
    • Bank Account 1: 036X5X6X7X

แอบชอบอยู่เหมือนกันค่ะ เพิ่งเดินหาไซส์ nano ที่มิวนิก ไม่มีเลย มีแต่ไซส์ mini สีดำกับสีเบจ กระเป๋าสวยมากค่ะ

dagoldenprince's Avatar
    dagoldenprince is offline Trusted Member Newbie Brandname
    dagoldenprince's Bank Account
    • Bank Account 1: 490X0X3X0X

น่ารักมากเลยครับ กระเป๋าเก๋ได้อีก เหอๆๆ ^^
    tong limmontree---> See you there

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname
    Amy-Thailand's Bank Account
    • Bank Account 1: 312X2X0X9X
    • Bank Account 2: 726X8X6X9X

BKK / PARIS / LONDON

สวยหรูหรามากเลยค่ะ เห็นดาราเซเลบใช้กันเยอะเหมือนกันนะคะ ฮิตมากมายยยย

congrat ค่าาา

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ