ณ จุดนี้ speedy idylle กับ speedy bandoulière เลือกแบบไหนดีคะ??

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 40

Hybrid View

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname
    Amy-Thailand's Bank Account
    • Bank Account 1: 312X2X0X9X
    • Bank Account 2: 726X8X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    BKK / PARIS / LONDON

Wink ณ จุดนี้ speedy idylle กับ speedy bandoulière เลือกแบบไหนดีคะ??

ใช้ Speedy Mono 35 อยู่ค่ะ ไม่อยากซื้อ Strap มาใส่เพิ่ม เพราะรู้สึกว่ามันไม่เป๊ะ
    แต่ว่าจะขาย แล้วเปลี่ยนเป็น Size 30 รุ่นที่มี Strap มาพร้อมกระเป๋าแทนน่ะค่ะ

speedy bandoulière ราคา 685 EURO ก็เพิ่งออก สดๆ ใหม่ๆ น่าสนใจมาก กระเป๋าแคนวาส ลาย Mono แสนจะคลาสสิค แต่ก็นะ....คาวไฮด์อีกแระ (แต่ไม่เป็นไรค่ะ รับได้ ใช้ถนอม ไม่สมบุกสมบัน)

Speedy Idylle ราคา 785 EURO ก็ยังชอบอยู่ค่ะ ดูใช้ง่ายไม่ต้องกังวลอะไร แต่ไม่เคยใช้ Line นี้มาก่อน เลยไม่ทราบว่าใช้ไปนานๆ เนื้อผ้าเคลือบมีปัญหาอะไรบ้างคะ? มันจะเป็นขุย & เหี่ยวๆ ยวบๆ มั๊ยคะ? แล้ววัสดุเหมาะสมกับราคาที่จ่ายไปหรือป่าวคะ? หรือเอาแคนวาสดีกว่า?

แล้วถ้าเลือก Speedy Idylle เอาสีไหนดีคะ??

รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะคะ ^^

** เป็นคนดูแลรักษากระเป๋าดีค่ะ ฉีด Spray กันน้ำ เช็ดถูทำความสะอาดสม่ำเสมอ **

speedy bandoulière

Speedy Idylle

Like joby ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member Master Brandname
    honeyp's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ใช้ Idylle สี Fusain อยู่ค่ะ รักมากๆ มองได้หลายลุคค่ะ หรูหรือเท่ห์ก็ได้
    แต่พูดถึงความทนทาน คงสู้ canvas ไม่ได้ ใช้นานๆผ้าก็ยวบเหมือนกันนะคะ
    ถ้าเน้นความทน เอาลายโมโนดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากมีแบบที่แตกต่าง ไม่โหล Idylle ก็น่ามีไว้ครอบครองนะคะ

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

speedy bandoulière เนี่ยถ้าเอามาสะพาย ระวังยังไง ตรงคาวไฮด์ต้องโดนเสื้อผ้าแน่ๆ แล้วพอเราเดินมันก็จะถูไปถูมาแล้วคาวไฮด์จะไปเร็วมากค่า ><

ถ้าเป็นเรา เราก็เลือก Idylle ค่ะ ถึงแม้ว่าใช้ไปนานๆจะเปนขุยบ้าง เหี่ยวบ้าง แต่ถ้าใช้ถนอม เราว่าเค้าก็ทนอยู่เหมือนกันนะคะ ส่วนสี เราว่าสวยกันคนละแบบเลย ดูสีเสื้อผ้าที่ใส่บ่อยๆเป็นหลักดีกว่า

แต่ถ้าเราเป็นจขกทนะ เราจะใช้ speedy 35 ต่อไป แล้วใส่extra strapเฉพาะเวลาที่ต้องการสะพาย เพราะสำหรับเราสองรุ่นที่ให้เลือกก็ทำให้เราลังเลเหมือนจขกทเหมือนกันค่ะ ยังตอบโจทย์ไม่เป๊ะ

แต่ถ้าน้อง bandoulière เป็น damier เมื่อไหร่ล่ะรู้เรื่องกัน อิอิ
    ... po po po...

Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname

Quote Originally Posted by PO View Post
    speedy bandoulière เนี่ยถ้าเอามาสะพาย ระวังยังไง ตรงคาวไฮด์ต้องโดนเสื้อผ้าแน่ๆ แล้วพอเราเดินมันก็จะถูไปถูมาแล้วคาวไฮด์จะไปเร็วมากค่า ><

ถ้าเป็นเรา เราก็เลือก Idylle ค่ะ ถึงแม้ว่าใช้ไปนานๆจะเปนขุยบ้าง เหี่ยวบ้าง แต่ถ้าใช้ถนอม เราว่าเค้าก็ทนอยู่เหมือนกันนะคะ ส่วนสี เราว่าสวยกันคนละแบบเลย ดูสีเสื้อผ้าที่ใส่บ่อยๆเป็นหลักดีกว่า

แต่ถ้าเราเป็นจขกทนะ เราจะใช้ speedy 35 ต่อไป แล้วใส่extra strapเฉพาะเวลาที่ต้องการสะพาย เพราะสำหรับเราสองรุ่นที่ให้เลือกก็ทำให้เราลังเลเหมือนจขกทเหมือนกันค่ะ ยังตอบโจทย์ไม่เป๊ะ

แต่ถ้าน้อง bandoulière เป็น damier เมื่อไหร่ล่ะรู้เรื่องกัน อิอิ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
    ตอนเราก็เคยคิดจะซื้อ strap มาใส่เหมือนกันค่ะ
    แต่ที่ลังเลเพราะส่วนตัวคิดว่า strap เหมาะกะ size 30 มากกว่าอะค่ะ 35 ถ้าสะพายแล้วดูใหญ่ไปค่ะ
    อีกอย่าง เคยเห็นคนสะพายแล้วกระเป๋ามันจะเอียงๆ เลยรู้สึกว่ายังไม่เป๊ะ 5555

ยังไงตอนนี้ก็คิดจะสอย Idylle ล่ะค่ะ แต่สีนี่เลือกยากจังแฮะ สวยทุกสีเลยอิอิ

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

เชียร์ speedy bandoulière อยากบอกว่ากระเป๋าใบนี้เป็นอะไรที่ลงตัวที่สุดแล้วสำหรับ LV ตอนนี้ค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ
    สำหรับแจน idylle ก็สวย แต่ถ้าต้องเลือก ณ ตอนนี้เทหมดใจให้น้อง bandou.. ก่อนเลยค่ะ เอารูปมาฝากเผื่อจะเปลี่ยนใจ

Last edited by jan00009; 10-05-11 at 05:08.

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

Quote Originally Posted by jan00009 View Post
    เชียร์ speedy bandoulière อยากบอกว่ากระเป๋าใบนี้เป็นอะไรที่ลงตัวที่สุดแล้วสำหรับ LV ตอนนี้ค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ
    สำหรับแจน idylle ก็สวย แต่ถ้าต้องเลือก ณ ตอนนี้เทหมดใจให้น้อง bandou.. ก่อนเลยค่ะ เอารูปมาฝากเผื่อจะเปลี่ยนใจ

น้องเป๋างามจับใจจริงๆ ค่ะ คุณแจน

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

วันนี้ไปดูที่ shop มาทั้ง 2 ใบเลยค่ะ สวยทั้ง 2 ใบ ว่าจะซื้อเหมือนกันค่ะ แอบเล็ง idylle อยู่
    "anything is possible if you just believe"
    Like Tukta Janes ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

Quote Originally Posted by kim-juu View Post
    น้องเป๋างามจับใจจริงๆ ค่ะ คุณแจน
    อยากบอกว่ามันสวยมาก ๆ ค่ะ คุณจู แจนปลื้มสุด ๆ เลยใบนี้ รอมานานม๊ากกกกกกกก

Quote Originally Posted by honeyp View Post
    ใช้ Idylle สี Fusain อยู่ค่ะ รักมากๆ มองได้หลายลุคค่ะ หรูหรือเท่ห์ก็ได้
    แต่พูดถึงความทนทาน คงสู้ canvas ไม่ได้ ใช้นานๆผ้าก็ยวบเหมือนกันนะคะ
    ถ้าเน้นความทน เอาลายโมโนดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากมีแบบที่แตกต่าง ไม่โหล Idylle ก็น่ามีไว้ครอบครองนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ใจเราก็เอนเอียงไปทาง Idylle ล่ะค่ะ

แต่ติดตรงที่มันเป็นผ้าอ่ะสิคะ 5555

kungift is offline Trusted Member Brandname Fan
    kungift's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X4X3X

แต่ถ้าน้อง bandoulière เป็น damier เมื่อไหร่ล่ะรู้เรื่องกัน อิอิ ----------> จริงที่สุดค่ะ ^^ ตอนนี้เลย 35 speedy damier + strap 16 mm ก้อโอเคนะค่ะ ^^

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ