TM: : วันนี้เอาวิธีดูรองเท้า Fitflop ของจริง ของปลอม มาฝากคะ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 36
    Eukari is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Eukari's Bank Account
    • Bank Account 1: 282X0X4X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ขอบคุณมากค่ะ ^-^
    ของปลอมระบาดเยอะจริงๆ แถวที่ทำงานบางร้านขายของปลอม ยังกล้าบอกว่าเป็นของจริงก็มี -*-
    Like OiOi ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

JJSTL is offline Trusted Member Brandname Fan
    JJSTL's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X0X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

รีวิวเจ๋งดีค่ะ แต่สงสัยตรงปุ่มแดงจะใช้ได้แต่กับแค่ Luna มั้งคะที่เป็นแบบนี้ รุ่นอื่นๆ ไม่เป็นนะคะ
    เพราะเพิ่งแวะดูที่ห้างมา เป็นแบบนี้แค่ Luna รุ่นอื่นๆ ก็เห็นติดกันไม่มีร่องนะคะ กลับบ้านเลยดูคู่ที่บ้านหลายๆ รุ่นก็ติดกันปกติเหมือนในห้างนะคะ

รูปแรกเป็น Luna Black เหมือนของเจ้าของกระทู้

รูปที่ 2 เป็น Pietra Black

รูปที่ 3 Positano Toffee Tan

รูปสุดท้าย Oasis Stone

ใครมีรูปถ่ายของที่ช็อปมาประกอบหลายๆ รุ่นเทียบกัน ก็คงเป็นประโยชน์ต่อผู้อ่านนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Thanks PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

littlejay is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    littlejay's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X3X2X5X
    • Bank Account 2: 741X3X1X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

วันนี้ไปเดินเล่นที่เซ็นทรัลมาค่ะ ถ่ายรูป โฮโลแกรม สีแดง ของ ที่ เคาน์เตอร์มาฝากค่ะ

เห็น LUNA กับ FROU ที่ เส้นไม่ติดขอบ (คิดเอาเองว่า เป็นเพราะ made in Vietnam)

รุ่นอื่นๆ ก็ติดนะคะ

เอารูป LOLLA กับ LUNA มาฝากค่ะ

ในรูป LOLLA พื้นเค้าจะเปือนหน่อยค่ะ เพราะเป็นคู่ โชว์วางมาซักพักแล้ว รองเท้าเริ่มเปือน

ส่วน LUNA คิดว่า เค้าเพิ่งวางไม่นาน ยังดูใหม่อยู่ค่ะ

@@@ Big Thanks to SBN @@@
    Thanks PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Ja-o-ne's Avatar
    Ja-o-ne is offline Trusted Member Master Brandname
    Ja-o-ne's Bank Account
    • Bank Account 1: 190X6X4X9X

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณ คุณlittlejay และคุณJJSTL ด้วยคะเจเข้าไปแก้ไขในกระทู้เรียบร้อยแล้วคะ
    ขอบคุณคะ

rozygirlz is offline Registered Member Newbie Brandname

จากประสบการณ์อันโชกโชนของเรานะคะ ถ้าซื้อนอกจากชอปค่อนข้างมั่นใจว่า 90% ปลอมค่ะ ที่บอกว่าแท้ๆ เราดูมาหลายร้านแล้ว ไม่แท้เลยค่ะ พวกปลอมรุ่นแรกๆนะคะ จะสังเกตง่ายกว่าช่วงนี้คือ ด้านในอ่ะค่ะ ตรงที่สกรีนเบอร์รองเท้า ของปลอมจะย่นๆ ของแท้จะไม่ย่นค่ะ ลักษณะการเย็บต่างกันค่ะ งานจะเนี้ยบต่างกันเยอะ ใส่แล้วจะรู้สึกไม่ต่างตอนใส่ครั้งแรก ต้องใส่ไปสักพักจะรู้ค่ะว่าต่าง ส่วนของปลอมอ่ะค่ะ พลาสติกที่ใส่มาด้วยให้รองเท้าเป็นทรงเนี่ย จะดูรู้เลยค่ะว่าปลอม เทียบกับพลาสติกที่มาจากชอปลองดูนะคะ ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปมาลงให้ดู แต่ตอนนี้ที่เราเจอ ของปลอมตรงด้านในที่สกรีนเบอร์ก็มีแล้วค่ะเป็นเรียบๆ ไม่ย่น ดูลำบากขึ้นทุกทีค่ะ เพื่อความมั่นใจซื้อจากชอปสบายใจ ได้คุณภาพดีกว่านะคะ เสียดายเงิน

ป.ล. ของแท้พอใส่ไปนานๆแล้วสภาพเสื่อมโทรมเป็นธรรมดานะคะ ด้ายอาจหลุดรุ่ย ความย่นของส้นรองเท้าย่อมเกิดค่ะ รองเท้าสีดำจะเปื้อนๆสีขาวบริเวณพื้นรองเท้าที่รองเท้าเราอ่ะค่ะ ไม่ใช่ด้านล่างนะคะ ก็ต้องทำความสะอาดบ้างนะคะ
    Like preeyanan ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Thananat's Avatar
    Thananat is offline Trusted Member Brandname Fan
    Thananat's Bank Account
    • Bank Account 1: 401X6X2X9X

ถูกต้องแล้วครับ ไม่แน่อีกหน่อยอาจไม่ใช่แค่รุ่น Luna ก็ได้นะครับที่เป็นปุ่มแบบนี้

vanilla-cheesecake is offline Junior Member Newbie Brandname

Unhappy

ของเรามีครบทุกประการเลยค่ะ ไปดูให้แม่ที่เซนทรัลก็ 4250 เราก็ซื้อไม่ไหว รองเท้าเกือบครึ่งหมื่น เลยมาหาดูในเวป แค่ 2600 เราก็แบบ โอ้ยหิ้วมาจากเมกาต้องถูกอยู่แล้วล่ะ แล้วไม่เคยมีประสบการณ์กับรองเท้าแบรนด์นี้ เราก็เลยซื้อผ่านเวปนี้ล่ะให้แม่เป็นของขัวญ แต่ปรากฏว่า ทดสอบดูแล้วตรงตามคุณสมบัติของปลอมทุกประการเลยค่ะ เศร้าจัง ทำไงดี แม่ก็ดีใจใส่ไปแล้วครั้งนึง ตากไว้หน้าบ้านอย่างดีรองเท้าลูกซื้อให้

Ann_Int's Avatar
    Ann_Int is offline Trusted Member Brandname Fan
    Ann_Int's Bank Account
    • Bank Account 1: 083X0X4X2X

ต้องบอกว่าขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้มากๆ ค่ะ ตอนแรกก็ว่าจะซื้อผ่านเว็บเหมือนกัน เป็นเพราะอ่านกระทู้นี้ และ SBN เลยนะคะ ถึงตัดสินใจไปซื้อที่ช็อปโดยตรง

รองเท้ายี่ห้อนี้เราซื้อใส่เพราะสุขภาพเป็นหลัก จึงยอมจ่ายแพงๆ แล้ว Fitflop แต่ละรุ่นไม่เท่ากันด้วยนะคะ ถึงจะเป็นไซส์เดียวกัน...สุดท้ายได้ Frou มา แพงไปหน่อยแต่เหมาะกับคนท้องแก่ที่เริ่มเท้าบวมมากค่ะ

fitflop collector is offline Registered Member Newbie Brandname

สังเกตุได้ละเอียดดีมากครับ เยี่ยมเลย ^ ^

ถ้าได้เทียบงานนะ หลายๆท่านเดาได้เลยครับ ขอเพียงจำรายละเอียดของแท้ให้แม่นๆครับ ^ ^ เพราะของก็อปมันมีงานตัวอื่นอีกครับ

เรื่องปุม wobble board อย่าไปเอามาสังเกตุเลยครับ ของแท้ถ้าดูเป็นมองทีเดียวบอกได้เลยครับ การหาตำหนิเล็กๆน้อยๆ คราบกาว มันไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องครับ

ของแท้มองภาพรวมก็จะตอบได้ครับว่ามันใช่รึไม่ครับ ^__^

ปล. ใน SBN นี่แหละงานแบบในรูปคุณ จขกท เพียบ ระวังหน่อยละกันครับ
    Last edited by fitflop collector; 26-08-11 at 21:55. Reason: ไม่ขึ้นข้อความในครั้งแรก
    Like OiOi ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

MJJ's Avatar
    MJJ is offline Trusted Member Master Brandname
    MJJ's Bank Account
    • Bank Account 1: 247X0X2X8X

ขอบคุนมากค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast