มาเรียนรู้การอ่านรหัสสีของนาฬิกา Patek Aquanaut Luce 5067A กันนะคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    n_u_n_e's Avatar
    n_u_n_e is offline Trusted Member Master Brandname
    n_u_n_e's Bank Account
    • Bank Account 1: 084X7X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Red face มาเรียนรู้การอ่านรหัสสีของนาฬิกา Patek Aquanaut Luce 5067A กันนะคะ

วันนี้ว่างมากมายค่ะ เลยอยากจะแบ่งปันเกร็ดความรู้เล็กๆให้เพื่อนๆสมาชิก เพื่อเป็นภูมิคุ้มกันการโดยหลอก ในการเลือกซื้อนาฬิการุ่นยอดนิยม Aquanaut Luce 5067A ของสาวๆกันนะคะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า ถ้านาฬิกาไม่มีใบการันตรีก้อไม่สามารถดูได้นะคะ เอาเป็นว่าถ้าซื้อนาฬิกาไม่มีใบก็ดูแค่ว่าเป็นของแท้รึป่าวก็พอค่ะ ^^

รหัสสีของ Aquanaut Luce คือ.. เลขที่บ่งบอกสีที่ถูกต้องของตัวนาฬิกาเมื่อออกจากโรงงานนะคะ เพราะสมมุติว่าเราซื้อนาฬิกาสีขาว แต่เราอยากเปลี่ยนเป็นสีเทา เราก้อสามารถสั่งซื้อหน้า และซื้อสายมาเปลี่ยน แปลงร่างให้เจ้านาฬิกาแสนรักกลายเป็นสีเทาได้ค่ะ แต่เมื่อนาฬิกาเราเป็นสีเทาแต่ใบการันตรีเป็นสีขาว... หึ หึ ถ้าไม่คิดจะขายต่อก็ไม่เป็นอะไรค่ะ แต่ถ้าจะขายเมื่อไร คงต้องเช็คกันให้วุ่นเลยว่าทำไมสีกะรหัสในใบมันไม่ตรงกานนนนน

วิธีการดูนะคะ ให้ดูบรรทัดบนสุดในใบรับประกัน จะเห็นคำว่า "Reference : 5067A-0..." ไอ้ตรงจุดๆเนี๊ยแหละที่บอกสีได้ค่ะ

มาไล่รหัสสีกันนะคะ

Mysterious Black = 5067A-001
    Burgundy = 5067A-010
    Pure white = 5067A-011
    Midnight Blue = 5067A-012
    Green - 5067A-013
    Ocean Blue = 5067A-014
    Chocolate Brown = 5067A-015
    Cosmic Purple = 5067A-016
    Ice Blue = 5067A-017
    Metal Gray = 5067A-018
    Honey Biege = 5067A-020
    2-Tone = 5067A-021 <- อันนี้ของรักของหวงเลยค่ะ ใครไม่เคยเห็นอย่านึกว่าของปลอมนะคะ เพราะมันไม่มีในแคตตาล็อกและคาดว่าผลิตไม่เกิน 100 เรือนในโลกค่ะ

มาดูรูปกันนะคะ

อย่าให้ความไม่รู้ ทำให้เสียรู้นะคะ
    Last edited by n_u_n_e; 25-09-11 at 18:21.

รับซื้อนาฬิกา Patek Philippe เกือบทุกรุ่นค่ะ
    085-358-3333 or Line: Bkktimepiece

Thanks ballargen, viviansa, BabieBunnie, Toddy Palm, 2sisters&co, Ohh, rycool, yelly, nuengnoi, somethingsweet, srirat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nida, nongaj, mmaeww, somethingsweet, srirat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เห็นแล้วเกิดกิเลสจังเลย

อยาก อยาก อยาก

bambeam62 is offline Senior Member Brandname Fan

Blog Entries
    2

Default ได้ความรู้เพิ่มเติม ขอบคุณนะค่ะ

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member Brandname Fan
    peeranutt's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X5X1X1X

น่ารักจังเลยค้าบ

น่าจะมีวิธีอ่าน รหัส เนาติรุสบ้าง (แอบโง่555)

marukojung's Avatar
    marukojung is offline Trusted Member Master Brandname
    marukojung's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X7X5X9X
    • Bank Account 2: 149X1X3X2X

Blog Entries
    1

ขอบคุณสำหรับข้อมูล นะค่ะ
    กำลังอยากได้อยู่พอดี

ในที่สุด..เราก้อตามหากันจนเจออ**~