วิธีดู Longchamp กะ Kipling แท้ๆคะ - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54
    pairpach's Avatar
    pairpach is offline Trusted Member Brandname Fan
    pairpach's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X7X6X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ส่วนตัวแล้วดู Kipling ไม่เป็นเลยจริง ๆ
    ขอบคุณนะคะสำหรับความรู้
    สวย ๆ ทั้งนั้นเรยยยย

pokoburin's Avatar
    pokoburin is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by aum View Post
    ขออนุญาตคุณกิ๊ฟ เจ้าของกะทู้ มาช่วยตอบนะคะ

longchamp หูยาวจะมีสองไซส์ คือ เล็ก กับ ใหญ่

size เล็ก -----คนไทยเรียก size S หูยาว --SA ที่ shop ยุโรปเรียก size M หูยาว
    size ใหญ่ ------คนไทยเรียก size M หูยาว-- SA ที่ shop ยุโรปเรียก size L หูยาว

เนื่องจากเรียกไซส์ไม่เหมือนกัน จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้มีการซื้อมาผิดไซส์บ่อยๆ เวลาฝากเพื่อนซื้อ longchamp หูยาวจากยุโรปอ่ะค่ะ

ฉะนั้น เวลาไปซื้อที่ shop ยุโรป ต้องบอกชื่อไซส์ตามแบบที่ shop ยุโรปเรียกค่ะ

เคยมีเพื่อนๆในนี้ถามเราว่าทำไมถึงเรียกไม่เหมือนกันล่ะ แล้วของใครเรียกถูกเรียกผิด

ฮ่า อันนี้ เราคิดว่าบ้านเราชอบเรียกไซส์เล็กสุดว่า S และขนาดก็ใกล้เคียง size s มากกว่า
    เลยเรียกตามๆกันมาแบบนี้ อันนี้เราคิดเอาเองนะคะ
    แต่จริงๆแล้ว เรียกแบบ shop ยุโรปน่าจะถูกต้องตามแบบสากลมากกว่าค่ะ

แต่อยู่บ้านเรา เราก็เรียก s หูยาว , m หูยาว อยูที่ไหนเราก็เรียกไซส์ตามที่เราอยู่ดีกว่า จะได้ไม่งงเนอะ

ปล. มาช่วยเสริมเรื่อง LC นิดหน่อย

1. LC size m หูยาว(เรียกแบบบ้านเรา) เมื่อก่อนมีขนาดใหญ่กว่านี้นิดนึง แต่ตอนหลังมีการปรับขนาดลงหน่อย ตัวเลขรหัสขึ้นต้นเลยมีสองแบบนะคะ
    - 2724 เป็นเลขขึ้นต้นของ m หูยาวรุ่นเก่า
    - 1899 เป็นเลขขึ้นต้นของ m หูยาวรุ่นใหม่ที่ปรับขนาดแล้ว
    m หูยาวที่มีขายตาม shop longchamp จะเป็นเลข 1899 นะคะ
    แต่ก็มีบ้างเป็นบางช่วงที่ทาง shop เอาสต็อกเก่าออกมาขาย จึงอาจมีเลข 2724 ออกมาขายบ้างค่ะ

2. รุ่น limited เมื่อก่อนเห็นมีแต่ AA made in france , AB tunisia
    แต่ตอนนี้เริ่มมีผลิตเป็น AE made in china ในรุ่น Bamboo แล้วค่ะ

รู้เท่านี้อ่ะจ้า มาช่วยเสริมทู้นี้เผื่อเป็น reference ให้เพื่อนๆมาอ่านกันนะคะ

ขอขอบคุณคุณ give759 มากๆเลยค่ะที่ตั้งกะทู้นี้มาเพื่อแชร์ความรู้กันกับเพื่อนๆ
    มีประโยชน์มากๆเลยค่ะ
    เราพอรู้นิดหน่อยเกี่ยวกับ LC เลยมาช่วยเสริมนะคะ
    ส่วน kipling ดูไม่เป็นเลยค่ะ ทั้งๆที่คุณแม่เราก็ชอบแบรนด์นี้
    ต่อไปนี้จะได้ดูเป็นซะที
    ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ

แง๊...เราซื้อจากใน SBN มาใบนึงอ่ะค่ะ
    เค้าบอกว่าเป็น L หูยาว Made in France (ราคาก็เลยสูงกว่า size m หูยาว)
    พอตอนได้ของก็ยังรู้สึกว่า...อืม สงสัยจะมี L หูยาวจิงๆด้วยแฮะ
    เพราะเราเคยใช้ M หูยาว Made in China
    รู้สึกว่ามันเล็กกว่าใบนี้....เพิ่งรู้วันนี้เองว่าโง่อยู่ตั้งนาน ToT แอบเศร้าอ้ะ...
    นี่เรียกว่าเสียค่าโง่ให้คนขายป่าวคะเนี่ย...เสียใจจิงๆนะเงิบบบบบ
    ...ยุบหนอ...
    ...พองหนอ...
    ...กิเลสหนอ...
    ...เพียงพอหนอ...

...อีกซักใบดีไม๊หนอ??? \\(>O<)//

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

Quote Originally Posted by pokoburin View Post
    แง๊...เราซื้อจากใน SBN มาใบนึงอ่ะค่ะ
    เค้าบอกว่าเป็น L หูยาว Made in France (ราคาก็เลยสูงกว่า size m หูยาว)
    พอตอนได้ของก็ยังรู้สึกว่า...อืม สงสัยจะมี L หูยาวจิงๆด้วยแฮะ
    เพราะเราเคยใช้ M หูยาว Made in China
    รู้สึกว่ามันเล็กกว่าใบนี้....เพิ่งรู้วันนี้เองว่าโง่อยู่ตั้งนาน ToT แอบเศร้าอ้ะ...
    นี่เรียกว่าเสียค่าโง่ให้คนขายป่าวคะเนี่ย...เสียใจจิงๆนะเงิบบบบบ

M หูยาวรหัส 2724 คนไทยบางคนก็เรียกเป็น L หูยาวค่ะ

คือชื่อเรียกไซส์ของ LONGCHAMP จริงๆแล้ว มันไม่มีกำหนดไว้อย่างเป็นทางการอ่ะค่ะ
    เหมือนกับเรียกตามๆกันมาแล้วแต่ประเทศมากกว่า

เพราะฉะนั้น ใครจะเรียกอย่างไรก็คงไม่ผิด แต่เพราะเรียกไม่เหมือนกัน ก็เลยทำให้งงๆกันได้

แต่ข้อมูลที่เราถามมาจาก SA ของช็อป LONGCHAMP ก็เป็นอย่างที่เราบอกค่ะ
    ว่า LC LE PLEAGE หูยาว ขนาดในปัจจุบันนี้มีแค่สองไซส์คือเล็กกับใหญ่
    ส่วนไซส์ใหญ่ที่เป็นรหัส 2724 ก็คือไซส์ใหญ่ของ LC LE PLEAGE รุ่นเก่าก่อนจะปรับขนาดมาเป็นขนาดรหัส 1899

แต่บางทีหูยาวไซส์ใหญ่ ก็มีผลิตรหัส 2724 ออกมาเป็นรุ่น limited บ้างเหมือนกันค่ะ

เราว่าอย่าซีเรียสเรื่องชื่อเรียกไซส์เลยค่ะ อย่างที่บอกเรียกกันตามสะดวกแล้วแต่ชอบเลยค่ะ

Mie-O's Avatar
    Mie-O is offline Trusted Member Brandname Fan
    Mie-O's Bank Account
    • Bank Account 1: 041X3X0X3X

BnagKok in ThaiLand

Wink

ได้ความรู้เพิ่มอีกแระ อิอิ

ขอบคุณเจ้ากระทู้มากเลยนะคะ

มีประโยชน์มากเลยคะ

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member Brandname Fan
    pakka's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X8X1X6X

Default เป็นไปได้ไหมคะ

ที่บอกว่าของแท้ ฝาหนังรอยปั๊มต้องไม่เห็นที่ด้านหลังฝา ( คือเป็นแผ่นหนังเรียบสนิท ไร้รอยใดๆ )

เป็นไปได้มั้ยคะว่าจะมีบางรุ่น ปั๊มแล้วเห็นเป็นรอยออกมา
    เพราะเพิ่งเห็นในห้อง safety zone มี TM ท่านหนึ่งเอามาขายต่อ แต่จุดสังเกตฝาหนังคือ มีรอยด้วยค่ะ

?? งงเลย ???

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member Brandname Fan
    pakka's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X8X1X6X

Quote Originally Posted by pakka View Post
    ที่บอกว่าของแท้ ฝาหนังรอยปั๊มต้องไม่เห็นที่ด้านหลังฝา ( คือเป็นแผ่นหนังเรียบสนิท ไร้รอยใดๆ )

เป็นไปได้มั้ยคะว่าจะมีบางรุ่น ปั๊มแล้วเห็นเป็นรอยออกมา
    เพราะเพิ่งเห็นในห้อง safety zone มี TM ท่านหนึ่งเอามาขายต่อ แต่จุดสังเกตฝาหนังคือ มีรอยด้วยค่ะ

?? งงเลย ???
    เมื่อเย็นไปพลิกๆกะคุณแฟนที่ช้อปให้หายข้องใจ ก็ปรากฎว่ามีรอยบุ๋มที่ฝาหลังนะคะ ตกลงแบบไหนยังไงอะคะ

NmuAy-ZazA's Avatar
    NmuAy-ZazA is offline Citizen Member Brandname Fan

Talking

แต๊ง มากๆ เลยค่ะ

รู้ๆ ไว้ จะได้มิ โดน หลอก ....

charuvaj is offline Registered Member Brandname Fan

139/22 mahidol rd.chiangmai

Default ขอถามหน่อยนะคะ

คือเราเห็นนถือ lc กันเยอะๆๆๆมากๆๆๆ เรียกว่าเห็นจนไม่อยากใช้เพราะกลัวโหล ในกลุ่มเพื่อนๆถ้ามากัน5 คน ก็จะถือ 3 คน บางทีก็ 4คนเลย แต่ก็ไม่เคยคิดจะซื้อ (แต่ซื้อให้ลูกไป 1 ใบแล้วเมื่อเดือนที่แล้ว) ด้วยความที่ไม่เคยศึกษาแบบของ
    เค้าก็อยากจะถามว่ารุ่น cabas นี่เป็นยังไงคะ เห็นว่าไม่บวมจริงหรือเปล่าคะ และมีกี่ไซส์ ขอรบกวนตอบให้หายสงสัยด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

Quote Originally Posted by pakka View Post
    เมื่อเย็นไปพลิกๆกะคุณแฟนที่ช้อปให้หายข้องใจ ก็ปรากฎว่ามีรอยบุ๋มที่ฝาหลังนะคะ ตกลงแบบไหนยังไงอะคะ
    ของแท้ฝากระเป๋ามีรอยบุ๋มด้านในทุกใบค่ะ

Quote Originally Posted by charuvaj View Post
    คือเราเห็นนถือ lc กันเยอะๆๆๆมากๆๆๆ เรียกว่าเห็นจนไม่อยากใช้เพราะกลัวโหล ในกลุ่มเพื่อนๆถ้ามากัน5 คน ก็จะถือ 3 คน บางทีก็ 4คนเลย แต่ก็ไม่เคยคิดจะซื้อ (แต่ซื้อให้ลูกไป 1 ใบแล้วเมื่อเดือนที่แล้ว) ด้วยความที่ไม่เคยศึกษาแบบของ
    เค้าก็อยากจะถามว่ารุ่น cabas นี่เป็นยังไงคะ เห็นว่าไม่บวมจริงหรือเปล่าคะ และมีกี่ไซส์ ขอรบกวนตอบให้หายสงสัยด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    cabas เป็นผ้าไนล่อนแบบพับได้เหมือนรุ่นทั่วๆไป เพราะฉะนั้น บวมและเป็นฟองอากาศได้เมื่อใช้ไประยะนึงค่ะ แต่ก็นานพอสมควรนะคะ แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนด้วย

cabas มี size เดียวและแบบเดียวค่ะ
    ถ้ามีรุ่นอื่นๆหน้าตาคล้ายกันอาจเป็นรุ่น limited ค่ะ รุ่น limited ของ LC เยอะมากกกกกกก

pizzazine is offline Registered Member Brandname Fan

Thumbs up

ขอบคุณนะค้าา ได้ความรู้มากเรยย

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast