Hermes H Hour จ๋าาาา

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13
    mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    6

Wink Hermes H Hour จ๋าาาา

สวัสดีเพื่อนๆ ชาว SBN ที่น่ารักทุกคนค่ะ

เนื่องจากตอนนี้กำลัง กรี๊ดกับนาฬิกา H Hour ที่เป็นที่นิยมกันอยู่ตอนนี้ วันนี้เลยขอมาแชร์ความรู้เล็กๆ น้อยๆ เกี่ยวกับนาฬิกา H Hour จากประสบการณ์ที่ได้เล่นมาเกือบครบทุกขนาดแล้วค่ะ เพื่อเป็นความรู้ให้เพื่อนๆ ไม่มากก็น้อยนะคะ ^^
    H Hour เป็นนาฬิกาที่เริ่มต้นผลิตเมื่อปี ค.ศ. 1996 ค่ะ ความโดดเด่นก็อยู่ที่ Design ง่ายๆ ของตัว H นี่แหละค่ะ ทั้งหมดที่ทำออกมาจะมี 5 ขนาดค่ะ ไม่ได้ออกมาในเวลาใกล้ๆ กัน นะคะ ขนาดไล่จากเล็กไปใหญ่ตามนี้ค่ะ

1) Mini Lady = H Size H24 W18 CODE HH1.110
    เป็นนาฬิกรุ่นเล็กสุดจิ๋ว เล็กแบบที่เรียกว่าจะเป็น Vintage size ได้เลย เล็กมาก อย่างช่วง Fashion Oversized แบบนี้ พวกเราคงไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่นัก ยกเว้นว่าใจรักจริงๆ ส่วนตัวแนนว่า ขนาดนี้เหมาะกับข้อมือใหญ่ของผู้ใหญ่ที่จะใช้ออกงานกลางคืนมากกว่าค่ะ คนสูงวัยใส่นาฬิกาเรือนเล็กสวยดี รุ่นนี้เคยเห็นแต่เรือน stainless กับ stainless ล้อมเพชรค่ะ อาจจะมีเรือนสายหนังด้วยแต่แนนยังไม่เคยเห็นเลยค่ะ

2)
    PM/Lady Size = H Size H30 W24 CODE HH1.201/HH1.210

เป็น size ที่หาได้ง่าย มีขายมากมายใน SBN ค่ะ สนนราคาแล้วแต่สภาพและสีของสายค่ะ สีสวยหายาก็แพงหน่อย สีหาง่ายราคาก็ถูกลงมา มีสีสรรของสายนาฬิกาและสีหน้าปัดหลากหลายค่ะ สนุกสนานมากค่ะ ด้วยขนาด Look จะสวยหวานค่ะ หรือถ้าสาวข้อมือเล็กและผอมเพรียว แนะนำ size นี้เลยค่ะ ใครอยากจับจอง Shop SBN นี่แหละ สวย ถูก ดี มีให้เลือกเยอะกว่าในร้าน Hermes ซะอีก อิ อิ

3)
    MM/Unisex = H Size H35 W29 CODE HH1.501/HH1.510

เป็น Size ยอด HIT ของสาวๆ ที่ชอบนาฬิกาเอียงไปทาง Oversized ค่ะ เท่ห์มากกกก ใส่แล้ว เปรี๊ยว เท่ห์ เก๋ มาครบเลย แต่หายากค่ะ size นี้ นานๆ จะมาซักเรือน ได้มาเก็บเลยนะคะ สวยมากค่ะ ขนาดนี้ ถ้าสาวๆ ข้อมือใหญ่หน่อยนะคะ เหมาะสมค่ะ เหมาะสม

4) GM = H Size H37 W31 CODE HH1.710

Size นี้หายากมากขึ้นไปอีกค่ะ เป็นนาฬิกาผู้ชายแหละค่ะ แต่ถ้าสาวๆ จะใส่ก็ได้ แต่ความเห็นส่วนตัวแนนว่าใหญ่ไปนิดส์ ปัจจุบันเข้าใจว่าจะไม่ค่อยทำแล้วค่ะ เพราะจะไปเน้น Oversized จริงๆ ซะมากกว่า แนนว่า size เหมาะกับผู้ชาย size เล็กอ่ะค่ะ แล้วก็บุคลิกนุ่มๆ หน่อย

5) GGM/TGM/Maxi = H Size H40 W35 CODE HH1.801

และแล้วก็มาถึง Size ที่คุณผู้ชายชอบมาก เรือนนี้เท่ห์สุดๆ ไปเลยค่ะ มีวันที่มาให้ด้วยค่ะ เสียดายไม่ใช่นาฬิกา Auto ค่ะ ไม่งั้นจะสุดยอดเท่ห์มากๆ ขึ้นไปอีก

นาฬิกา Hermes H Hour ใช้เครื่องมาตรฐานของ ETA นะคะ มีการเปลี่ยนรุ่นเครืองของนาฬิกามาถึงรุ่นที่ 3 -4 แล้วค่ะ ขึ้นอยู่กับขนาดและ function ของตัวนาฬิกาค่ะ ในยุคแรกๆ Hermes ก็ซื้อเครื่อง Quartz ของ ETA มาแล้วก็จับใส่นาฬิกาทั้งดุ้นไปเลย ไม่มีการ Stamp ลงไปบนเครื่อง ETA ดังนั้นถ้าหากเปิดฝาหลังออกมาแล้วพบว่าไม่มี การ engrave Hermes ลงบนเครื่องก็ไม่ต้องตกใจค่ะ ไม่ใช่ว่าเป็นของปลอมแต่อย่างใด อาจจะเป็นรุ่นเก่าเท่านั้นเอง และของย้ำว่า นาฬิกา Hi End แทบจะทุกยี่ห้อจะใช้เครื่อง ETA ทั้งสิ้น สนนราคา Quartz Basic ก็หลักพันเท่านั้นค่ะ ไม่ต้องจ่ายเป็นหลักหมื่น (นี่ไม่ได้หมายถึงนาฬิกา Luxury เจ้าตำนานที่ทำเครื่องของตัวเอง อย่าง Patek, Blackpain, A. Lange & Söhne, Glasshutte, etc. นะคะ) ดังนั้น การ
    Maintenance แค่เปลี่ยนถ่านนะคะ ถ่านหมดก็ต้องเปลี่ยนเลยนะคะ หรือไม่จำเป็นต้องรอให้ถ่านหมดค่ะ ควรเปลี่ยนถ่านทุกๆ ไม่เกิน 2 ปีค่ะ กันถ่านเน่าค่ะ ถ้าถ่านเน่าละก็แย่เลยยกเครื่องทีหลายพันบาทเชียวค่ะ เสียดายตังค์ ถ่านก้อนนึงไม่กี่ร้อยเอง

ส่วนหน้าปัดก็มี Enamel หลายสีแล้วแต่ season มีแบบขอบเพชร หน้าเพชรด้วยนะคะ สวยงามมาก ส่วนตัวชื่นชอบ Guilloche ค่ะ เพราะเวลาดูหน้าปัดมันขึ้นเงาสวยงามมากค่ะ

หวังว่าจะเห็นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ จุ๊บ จุ๊บ
    Last edited by mulberrymulberry; 17-03-13 at 14:47. Reason: Add Info
    Thanks milano_brand, keked, chickykoi, nu_mind, am_rabbitt, cakecake, ืnuinui, mol199, P_Ying, mumu_cartoon1, PO, winki, Akira1, HipposoCheap, OAT, nonglilly, i N V a D e R ~*, a.o.y., nnookk, jewjew, KAN, theIIIdEmpire ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like OatarO, np_cute, nutty@SBN, kuromijung, airry, ziomziom, jeab555, taezii, Seller_BuBBu, besparky, gargoy153, Khunte ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

miniammie is offline Trusted Member Newbie Brandname
    miniammie's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X2X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Red face Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

Thanks for really good knowledge ka
    Thanks mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

gargoy153's Avatar
    gargoy153 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    gargoy153's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X3X7X2X

Default Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

กำลังอยากได้อยู่เลยค่ะ ><
    ^_________________________________________^
    Thanks mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account

6

Default Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

ต้องหามาใส่ค่ะ แล้วจะตามมาอีกหลายเรือนค่ะ อิ อิ ^_^

Quote Originally Posted by gargoy153 View Post
    กำลังอยากได้อยู่เลยค่ะ ><

OAT's Avatar
    OAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    OAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 117X1X6X3X

เพิ่มเติม
    วิธีดูปีของสายให้นะครับ
    ที่สายจะมี ตัวอักษรอยู่ใน สี่เหลี่ยม
    2011 O
    2010 N
    2009 M
    2008 L
    .....

Uploaded with ImageShack.us
    Thanks inpira, mol199, mumu_cartoon1, PO, mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like inpira ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jeab555 is offline Trusted Member Newbie Brandname
    jeab555's Bank Account
    • Bank Account 1: 403X1X2X8X

BKK, Nakhonsawan

Smile Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

ขอบคุณนะคะที่นำข้อมูลดี ๆ มาแบ่งปันกัน

winki's Avatar
    winki is offline Trusted Member Master Brandname
    winki's Bank Account
    • Bank Account 1: 112X4X3X5X

ถูกใจกระทู้นี้มากมาย กำลังอยากได้อยู่พอดี แต่กำลังหาข้อมูลอยู่
    ไปลองที่ชอปมาแล้วชอบ Size Unisex มากเลยค่ะ ขนาดกำลังดี
    เดี๋ยวนี้มี H Hour ที่ผู้ใส่สามารถเปลี่ยนสายเองได้ด้วยค่ะ
    เพิ่มความสะดวกในการใช้งาน 
    Last edited by winki; 08-12-11 at 10:37.
     ♥♥  ♥♥  ♥♥ 

6

แนนต้องไปเยี่ยมที่ shop บ้างแล้วค่ะ อยากรู้จังเปลียนสายเองได้ยังไง Unisex สวยมากค่ะ แนนก็ชอบมากที่ซู๊ดดดด

Quote Originally Posted by winki View Post
    ถูกใจกระทู้นี้มากมาย กำลังอยากได้อยู่พอดี แต่กำลังหาข้อมูลอยู่
    ไปลองที่ชอปมาแล้วชอบ Size Unisex มากเลยค่ะ ขนาดกำลังดี
    เดี๋ยวนี้มี H Hour ที่ผู้ใส่สามารถเปลี่ยนสายเองได้ด้วยค่ะ
    เพิ่มความสะดวกในการใช้งาน 

jewjew's Avatar
    jewjew is offline Trusted Member Brandname Fan
    jewjew's Bank Account
    • Bank Account 1: 029X4X7X7X

กำลังสนใจ H Hour อยู่พอดีค่ะ ขอบคุณนะคะ ^^

paully-me is offline Registered Member Brandname Fan

Cool Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆค่ะ รบกวนถามนิดนึงค่ะปกติตัวข้อเงินหรือทองคล้องสายทุกรุ่นต้องมีปั้มคำว่าHermes ไหมค่ะหรือว่าบางรุ่นมีบางรุ่นไม่มี
    พอดีได้มาจากพี่น้องsbnนี่ล่ะค่ะโดยรวมก้อดูของแท้ทุกอย่างแต่ติดใจแค่เอาเจ้าหัวข้อเกี่ยวนี่ล่ะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ เผื่อจะได้เป็นความรู้ให้กับคนอื่นต่อน่ะค่ะ Many thanks ka...
    Last edited by paully-me; 21-12-11 at 12:51.

Page 1 of 2 12 LastLast