Hermes H Hour จ๋าาาา - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 13 of 13
    mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    6

Default Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

ถ้าเป็นนาฬิการุ่นผลิตปีแรกๆ เช่น นาฬิกาที่ stamp ที่สายเป็นอักษร Z, A และ B จะไม่มีการ engrave Hermes ที่ buckle ค่ะ จะเป็นแบบที่คุณ paully-me พูดถึงค่ะ ต้องลองดูปีการผลิตประกอบกันนะคะ ถ้าไม่เป็นแบบที่แนนบอกข้างต้นก็คือไปเปลี่ยน buckle มาหรือเปลี่ยนสายมาค่ะ จริงๆ ต้องดูที่ตัวนาฬิกาด้วยเหมือนกันค่ะ แนนจะดูที่ serial ที่ฝาหลังนาฬิกาด้วยค่ะ เนื่องจากมีหลายเรือน และก็ขายไปหลายเรือน เลยพอจะรู้ช่วงปีการผลิตของ serial ค่ะ

Quote Originally Posted by paully-me View Post
    ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆค่ะ รบกวนถามนิดนึงค่ะปกติตัวข้อเงินหรือทองคล้องสายทุกรุ่นต้องมีปั้มคำว่าHermes ไหมค่ะหรือว่าบางรุ่นมีบางรุ่นไม่มี
    พอดีได้มาจากพี่น้องsbnนี่ล่ะค่ะโดยรวมก้อดูของแท้ทุกอย่างแต่ติดใจแค่เอาเจ้าหัวข้อเกี่ยวนี่ล่ะค่ะช่วยไขข้อข้องใจทีน่ะค่ะมีรูปให้ดูค่ะจะได้นึกภาพออก
    (เพราะตัวเองเคยมีเรือนนึงซื้อจากช้อปแต่ขายไปก้อเลยอยากกลับมาใหม่แต่เรือนนี้หัวมันเกลี้ยงไม่มีปั้มคำว่าhermesเลยไปไม่เป็นเลยค่ะช่วยทีน่ะค่ะแล้วด้านหลังมีปั้มฺB swiss และก้อมีปั้มตัวVที่สายดูดีๆน่ะค่ะหมายความว่าไรค่ะสรุปแล้วใช่หัวมันหรือถูกเปลี่ยนมาค่ะ)ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ เผื่อจะได้เป็นความรู้ให้กับคนอื่นต่อน่ะค่ะ Many thanks ka...

Thanks inpira ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like inpira ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

paully-me is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: Hermes H Hour จ๋าาาา

ขอบคุณคุณแนนค่ะ
    Last edited by paully-me; 20-12-11 at 13:20.
    Thanks mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Beerjung is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ มีหลายอย่างที่เพิ่งรู้เหมือนกัน ขอเซฟไว้อ่านเลยค่ะ
    ตัดแต้มเตือน 1 แต้ม ที่ SBN ไม่อนุญาตให้ใช้ signature เพื่อการค้ายกเว้นกระทู้ Business Review ใน SBNTown
    Thanks mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 2 of 2 FirstFirst 12