Review: Scarf ของ Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue and Looh etc. เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Threaded View

SSSweetenedgirLLL's Avatar
    SSSweetenedgirLLL is offline Trusted Member Brandname Fan
    SSSweetenedgirLLL's Bank Account
    • Bank Account 2: 070X7X1X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand
    Blog Entries
    14

Thumbs up Review: Scarf Kloset,Wila,Sleepingpills,Issue,Looh, Mo and Friends and Vickteerut รวม 14 ผืน เพราะเราบ้าผ้าพันคอค๊าา^^

Update เพิ่มอีก 8 ผืนน๊าา ใครสนใจเลื่อนลงไปดูนะคะ

สวัสดีค่ะ นี่เป็น Review ที่ 3 ที่ Irisa เขียนใน Siambrandname ค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆเวลา Shopping กันนะคะ
    รอบนี้เป็นของสะสมของส่วนตัวค่ะ ซื้อมาจากในนี้ด้วยละ เเต่เราขออนุญาตเขียนราคาที่เราได้มาตามจริงนะ สถานที่ที่เราซื้อ เเละก็ความรู้สึกของเรากับเนื้อผ้าเเบบที่เรารู้สึกน๊าา ใครคิดเเบบอื่นก็อย่าว่าเราเลย มาเเลกเปลี่ยนกันเเละกันเนอะ อีกเหตุผลนึงคืออยากสนับสนุนเเบรนด์ไทย เลยเอาส่วนนึงมาให้เพื่อนๆชมเเละเเลกเปลี่ยนกันในวันนี้ค่ะ

ถ้าใครก็มีภาพตัวเองกับผ้าพันคอรุ่นเดียวกัน เเบรนด์เดียวกัน หรือรุ่นอื่น เเบรนด์อื่นเเปะภาพเเลกเปลี่ยนกันเลยน๊าา เพราะเราอ่ะ ตอนจะซื้อผ้าพันคอ ถ้าดาราไม่พัน เราคงไม่มีวันเห็นอ่ะว่าพันเเล้วเป็นไง เนอะๆ ใครมีก็มาเเปะภาพเเลกเปลี่ยนกันได้ค่ะ

เเม้เพื่อนจะหลงเข้ามาด้วยเหตุอันใด หรือตั้งใจมาชมโดนเฉพาะก็ตาม เรามาดูกานเถอะค่าาา

สาเหตุที่เลือกรีวิวผ้าพันคอ (นอกจากว่าเราบ้าซื้อเเล้วนั้น) เพราะว่า เชื่อว่าใครหลายๆคนก็เล็งๆผ้าพันคอของเเบรนด์เนมไทยไม่มีมากก็น้อยละ เเต่ก็ราคามันจะมาพันคอนี่บีบเค้นกระเป๋าตังค์เราเสียเหลือเกิน ถ้าได้เห็นคนพันให้ดู เเอบจับ ได้สังเกตเนื้อผ้า คงทําให้มั่นใจในการควักสะตุ้งสตางค์มากขึ้น (ไม่มากก็น้อยละนะ เหอะเหอะ) เลยเกิดรีวิวครั้งนี้ขึ้น

สําหรับผู้หญิงเเล้วผ้าพันคอนั้นช่วยได้หลายอย่างเลย เช่น
    1. เสื้อยืดกางเกงยีนส์ ได้ผ้าพันคอเก๋ๆซักผืน ก็ดูระดับหรือเเฟชั่นขึ้นมาได้
    2. ป้องกันการโป๊ของสาวๆ ไม่ว่าจะเป็นช่วงบน ช่วงล่าง (ดิฉันเองซิปเเตกก็เอาผ้าพันคอมาพันก้นก็ทํามาเเล้วค่ะ เวิร์คมาก)
    3. หายหนาวด้วย เเต่ไม่ร้อนเพราะผ้าพันคอดีไซน์เนอร์ไทยนั้นออกเเบบให้บางเบาเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราค่ะ (พันเเล้วผู้คนไม่ก่นด่าว่านึกว่าตัวเองอยู่เกาหลีเรอะ เป็นต้นค่ะ)
    4. บางคนก็นํามาผูกผม คาดเอว ผูกกระเป๋า (เช่น หลุยส์สปีดี้ เป็นต้น) เพื่อความเก๋ก็มีไม่น้อย (เเต่ดิันไม่ทํานะคะ เพราะผูกผมเเล้วหน้าบาน ผูกเอวก็สะโพกใหญ่ค่ะ กรี๊ดดด เศร้าจิต)
    5. นึกไม่ออกละค่ะ เเต่เชื่อว่าเยอะ เเล้วเเต่จะนึกกันออกนะ อย่างไรก็ตามสนับสนุนคนไทยด้วยกัน มันจะเป็นไรไปจริงไหมคะ เเต่สนับสนุนบ่อยๆก็ต้องขอปัจจัยสนับสนุนจากพ่อเเม่ พี่น้องเพื่อนฝูงเพื่อทานข้าวกันเลยทีเดียว

Name: Issue Scarf
    Type: พรมเมือง
    Place to buy: Issue Shop at Paragon
    Price: 2,490 B
    Date: 3 Feb 2012
    Short Description: ผ้าบางเบาสบาย ลื่นดี เเต่ไม่ลื่นเเบบผูกเเล้วหลุดจากบ่าตลอดเวลา สีหวานสะใจมากค่ะ เย็บเก็บริมเรียบร้อยค่ะ ใครชอบสีชมพูไม่ควรพลาดอย่างยิ่งค่ะรุ่นนี้ พึ่งออกมาเองมั้งรู้สึก รีบไปสอยก่อนเค้าคว้ามาเก็งกําไรจนหมดสต๊อคค่ะ

Name: SleepingPills Scarf
    Type: Wanderlust Weekend
    Place to buy: http://www.iwantsleepingpills.com/index.php/
    Price: 1,490 B
    Date: Jan 2012
    Short Description: ผ้าบางเบาสบาย ไม่ลื่นมากสีพาสเทลสวยมากมาก นุ่มเเบบเเปลก เเปลกในที่นี้คือ ไม่รู้ว่าเนื้อผ้าอะไรมันไม่ลื่นเเต่ไม่หยาบ 5555 เย็บเก็บริมเรียบร้อยค่ะ ลายนี้เเม้เป็นสัตว์เเต่ว่ามันดูไม่เป็นสัตว์ชัดเจน ใครไม่ชอบเอาสิงสาราสัตว์มาพาดบ่า รุ่นนี้น่าจะไหวอยู่ สีเย็นตามาก รุ่นนี้หมดสต๊อคละค่ะ คงต้องรอมือสองหรือโดนโก่งราคากานไปตามระเบียบ

Name: Dinosuke
    Type: Can not remember
    Place to buy: Central Ladpraw
    Price: 1,500-2,000 B
    Date: Dec 2011
    Short Description: ผ้าเบาเเต่ไม่บาง มีความมันซาติน ลายดูมั่วนิดหน่อยเเต่น่ารักดี อาจเป็นเพราะสีด้วย เย็บริมเรียบร้อย มีน้ำหนักของผ้าเล็กน้อยไม่ได้พริ้วค่ะ ลายนี้จําอะไรไม่ได้เลยจริงๆ เจ้าของมาเห็นจะน้อยใจไหม ยังไงใครรู้ว่ารุ่นอะไรเเวะมากระซิบทีนะคะ คนไทยป่าวยังไม่รู้เลย 555 เเต่เอาเเปะด้วยละกานนะคะ ^^

Name: Looh Scarf
    Type: The Unicorn
    Place to buy: http://www.facebook.com/loohstore
    Price: 1,250 B
    Date: Jan 2011
    Short Description: ผ้าค่อนข้างบาง เเต่มีน้ำหนักคาดว่ามาจากด้ายที่เย็บเก็บริม ชอบลายยูนิคอร์นเป็นการส่วนตัวค่ะ เลยสอยมา ^^ ลายไม่เยอะไม่เเยะ สีคุมโทน เหมาะเอาไปพันในชั้นเรียน สีไม่น่าจะเตะตาอาจารย์เท่าไหร่นะ ใครชอบสีเเนวกะลาสีเรือ ถอยผืนนี้ไปน่าจะชอบค่ะ หรือใครขี้ร้อนเเต่อยากพันกะเค้าบ้างก็มาสอยไปค่ะเพราะผ้าบางค่ะ ยังมีของอยู่ใน Facebook ที่เปิดร้านจ้ะ

Name: Kloset Scarf
    Type: Big Tile
    Place to buy: siambrandname
    Price: 1,700 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Nov 2011
    Short Description: ผ้าบาง ด้ายรุ่ยเล็กน้อย ตัดออกได้ค่ะ ผ้าไม่นิ่มนะ เเต่บางเบาพริ้วค่ะ ลายนี้ก็หาเเสนยากกกกกเเล้วค่ะ ใครเจอก็สอยๆไปเต๊อะ ราคาขึ้นอย่างกับทอง 5555 สีนี้บางคนบอกน้ำเงินบางคนบอกม่วง ดูเอาเองละกันนะคะ ลายนี้ซื้อมาเพราะนานๆจะเห็นคนปล่อยราคาไม่ขึ้นเลขสองจ้ะ

Type: Rosamund
    Place to buy: Siambrandname
    Price: 1,900 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Sep 2011
    Short Description: ผ้าบาง ด้ายรุ่ยเล็กน้อย ตัดออกได้ค่ะ ผ้าไม่นิ่มนะ เเต่บางเบาพริ้วค่ะ ยี่ห้อเดียวกันผ้าเหมือนเดิมเลยจ้ะ เเต่รู้กันว่าลายของเจ้านี้ ถ้าไม่ซื้อจากช้อป จะเเพงมหาโหดมาก ราคาขึ้นยิ่งกว่าทอง รู้กันนะ 55555 ใครเก็บได้รีบเก็บเน้อ ตอนนี้ล่อไป 3000-3,500 เเล้วววว เเต่เพื่อนบอกว่าซื้อมาได้ไงลายดูเก่าจะตาย ยังกับผ้่าขี้ริ้ว... จบไป... ลายนี้หายากส์ ส่วนตัวเเล้วชอบใครชอบก็คงต้องหากันนานหน่อยละกว่าจะเจอราคานี้เเล้วไปเเย่งเค้าทันน่ะ อิอิ

Type: Squid Dot Blue
    Price: 1,500 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Sep 2011
    Short Description: ผ้าบาง ด้ายรุ่ยเล็กน้อย ตัดออกได้ค่ะ ผ้าไม่นิ่มนะ เเต่บางเบาพริ้วค่ะ ยี่ห้อเดียวกันผ้าเหมือนเดิมเลยจ้ะ ปกติรุ่นนี้เค้าซื้อสีชมพูกันนะ เเต่เราอ่ะชอบสีฟ้า สีชมพูมันเยอะละ เบื่อ 555 ลายนี้เเปลกตรงที่เหมือนจะเป็นจุดๆ เเต่ไม่ใช่น๊าาา ลองดูดีๆมันไม่ใช่จุดๆซ๊ากหน่อยอ่ะ เเฟนเราบอกว่ามันเป็นจุดอ่ะ เซ็ง

Name: Wila Scarf
    Type: Conqueror Medals
    Price: 1,700 B (ราคาเเบบซื้อต่อเค้ามาอีกทีนะคะ)
    Date: Dec 2011
    Short Description: ผ้ามัน ลื่น ลายดำเเดง ดูหรูหราดีค่ะ มีด้ายรุ่ยเล็กน้อยก็ไปตัดออกเองเอาเนอะ ผ้าค่อนข้างหนาเเต่ยังพอพริ้วได้อยู่นะคะ เเต่ส่วนตัวเเล้วใครบางคนชอบลายมีทั้งสองด้าน ผืนนี้อาจจะไม่เหมาะสมเพราะว่าเวลาพันจะเห็นด้านหลังเป็นสีขาวค่ะ ก็เเล้วเเต่ชอบเเล้วกันนะคะ

ที่จริงยังมีอีกประมาณ 4-6 ผืนของ Issue นะ Mo and Friends เเต่ว่าไว้รอบหน้ามารีวิวนะคะ เพราะว่ามันเหนื่อยละใครอยากเห็นลายไหนชัดๆก็บอกมานะคะ จะรีวิวเพิ่มเติมให้ เเต่ลายไหนยังไม่ได้ซื้อ ก็คงจะต้องเเบมือขอเงินไปซื้อเพื่อมารีวิวกานละ เหอเหอ เเต่เรื่องพวกนี้เป็นกิเลส ไม่ต้องห่วงเดี๋ยวก็มาอีก เพราะยังไม่นิพพาน กิเลสยังหนาเตอะ อย่างไรก็ตาม เรายังมีไม่เยอะเเบบทุกคอลเลคชั่นไรงี้ เราค่อยๆเก็บเงินซื้อลายที่เราชอบนะ เเหะๆ มาสนับสนุนของเเท้ฝีมือคนไทยกันนะคะ Designer เก่งๆบ้านเราจะได้ออกเเบบอะไรสวยๆเก๋ๆให้เราใช้เเละส่งออกต่างประเทศกัน สร้างชื่อเสียงต่อไปเนอะ

ปิดท้าย 1 ภาพ เจอกันคราวหน้าค่ะ คอมเม้นยินดีเลยค่ะทั้งดีเเละไม่ดีค่า จะปรับปรุงตัวนะคะ ขอบคุณค่ะ/ Irisa
    อ้อ ที่จริงมีอีกหลายรีิวิวยังไม่ได้เอาลง ใครสนใจตามไปตรงลายเซ็นนะคะ

Update เพิ่มอีก 8 ผืนน๊าา ใครสนใจเลื่อนลงไปดูนะคะ
    ขอบคุณทุกคนมากค่ะ เเละพื้นที่ดีดีของ Siambrandname ค่ะ
    Last edited by SSSweetenedgirLLL; 13-04-12 at 09:27. Reason: Update the list of scarf
    Thanks theusshop, chomchom, Kesara ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Keaw_sara, j.jan, mamynongpang, chariyashi, Falling in love, แพ็ตโตะ, Xisco, pompamm, Kesara ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ