ขออนุญาตใช้พื้นที่คุณ Ant อีกแล้วค้า

แอบเห็นกระทู้ร้อนๆในบอร์ดนี้เยอะจังเลย ...อยากให้เพื่อนใจร่มๆกันนะคะ....เมเลยเอาบางส่วนของงานที่เคยทำสมัยเรียนมาให้เพื่อนๆชมกันค่ะ.....แอบบอกก่อนค้า ว่าทำตั้งแต่สมัยเรียน เลยยังเป็นข้อมูลที่ไม่ update ถึงปีปัจจุบันนะคะ....แต่ตอนนี้กำลังเพิ่มอยู่ค้า ...คาดว่าจะให้ถึง 2007 ปัจจุบันเลยค้า

ทั้งหมดนี้เป็น Limited Edition Collection ไล่ตามปีเลยนะคะ

ปี 1995: Saint German
รุ่นนี้จะเป็นหนัง Normad ค่ะ

ปี 1996: Centenaire

รุ่นนี้เป็นรุ่นฉลองครบรอบ 100 ปีค่ะ สำหรับคอลเลคชั่นนี้ประกอบไปด้วยทั้งหมด 7 รุ่นนะคะ ออกแบบโดยดีไซเนอร์ 7 ท่านค่ะ ซึ่งแทบจะทุกรุ่นในนี้เป็นต้นแบบที่ถูกพัฒนา และกลายเป็นคอลเลคชั่นใหม่ๆหลายๆรุ่นที่เราเห็นกันในปัจจุบันค่ะ

1. Azzedine Alaia: Leopard Alma

รุ่นนี้นอกจากกระเป๋าแล้วยังมี Accessories มาด้วยอีก 8 ชิ้นนะคะ
นอกจากนี้เป็นต้นแบบของ Monogram Leopard ที่ออกในปี 2006 ค่ะ

2. Helmut Lang: Record Case รุ่นนี้แอบน้องโบมั่กๆๆๆค้าเพราะเอาไว้ใส่แผ่นเสียงค้า

รุ่นนี้ถือเป็นต้นแบบของ AMFAR Vanity Case ที่ออกแบบโดย Sharon Stone ในปี 2000 ค่ะ

3. Isaac Mizrahi: Clear PVC Tote Cabas

รุ่นนี้เป็นต้นแบบของ Monogram Cruise Ambre ที่ออกในปี 2004 ค่ะ

4. Manolo Blahnik: Shoe Case

สำหรับรุ่นนี้สามารถใส่รองเท้าได้ 3 คู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่ารองเท้าของ Blahnik 3 คู่ จะราคาเท่ากับ trunk ใบนี้หรือเปล่านะคะ...อิอิอิ

5. Sybilla: Backpack Umbrella

รุ่นนี้จะเก๋ตรงที่เป็นเป้สะพายหลังที่สามารถกางร่มติดไว้ในกระเป๋าได้เลยค่ะ ...แบบนี้ก็ไม่ต้องกลัว cowhide เปียกน้ำแล้วชิมิคะ

6. Romeo Gigli: Folding Ovoid Drawstring Bag

7. Vivienne Westwood: Bum Bag

สำหรับรุ่นนี้ก็เป็นต้นแบบของ MC Bum Bag ที่ออกในปี 2006 ค้า

นอกจากนี้ในปี 1996 ยังมี Damier Centenaire Collection ทั้งหมด 4 รุ่นค่ะ ซึ่งจะเป็นการใช้ลาย Damier กับหนัง cowhide นะคะ

1. Alulukan

2. Colombine

3. Cruiser Bag

4. West End PM

และสำหรับลูกค้าท่านที่ซื้อลาย Damier รุ่นอื่นๆในปี 1996 นี้ ในส่วนของ Stamp ก็จะพิเศษกว่าปรกติค่ะ