ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ

Hybrid View

yanitcha is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Question ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ

ที่มีเยอะๆตามชั้นใต้ดิน เราลองไปถามใบที่เราใช้อยู่ หรือที่เห็นของจริงมาบ้าง
    ซึ่งเราไม่ใช่กูรูนะคะ แต่งานมันไม่ปราณีตเลย
    ถามราคาโอ้ว 50K 100K ไอ้ใบที่เราใช้อยู่เลย ที่ร้านขายกัน 22K แต่เรามองคิดว่ามันปลอมอ่ะ
    ยาแนวหนังด้านข้างความปราณีตอย่างกับ 199 ฝีเย็บมันไม่เหมือนของเรา
    จะบอกว่ามือสอง มันก็ไม่น่าจะเยินขนาดนี้ เห็นมีคนซื้อด้วย -_-"

ถ่ายรูปในร้านมาไม่ได้ กูรูคนไหนเคยไปดูบ้างคะ มันของจริงเหรอ ร้านเค้าก็บอกของจริงทุกใบ
    เราไม่เชื่อค่ะ แบบนี้หลอกลวงอ่ะ คนที่ซื้อเค้าเชื่อใจได้ยังไงว่าของจริง

ขอบคุณค่ะ

gargoy153's Avatar
    gargoy153 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    gargoy153's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X3X7X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ

เราก็ชอบไปเดินดูเหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังไม่เคยซื้อซะที เราคิดว่าถ้าใครสนใจจะซื้อของมือสองหรือของราคาหิ้ว

ก็ต้องมีความรู้ในรุ่นที่ตัวเองอยากได้หรือหาคนที่ดูเป็นไปด้วยอะค่ะ เพราะจะให้เราไว้ใจ 100% ก็คงจะเส่่ียงเกินไป

แต่เท่าที่เราเคยดูๆถามๆที่ชั้นใต้ดินเซนทรัลลาดพร้าว เราก็ยังไม่เคยเจอของปลอมนะคะ
    ^_________________________________________^

plathong109 is offline Trusted Member Master Brandname
    plathong109's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X7X6X9X
    • Bank Account 2: 050X2X5X7X
    • Bank Account 3: 034X0X1X2X
    • Bank Account 4: 690X1X0X0X

Default Re: ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ

ชอบลงไปเดินโฉบเหมือนกันค่ะ เห็นมีอยู่หลายร้าน ต่างชาติเดินเข้าเยอะเหมือนกัน
    จริงหรือเปล่าต้องหยิบมาตรวจสอบล่ะมั้งคะ
    แต่เห็นไกลๆก็ดูดีนะ คิดเป็นบวกไว้ก่อน
    คิดว่าคงแท้บ้างนะคะ เพราะของปลอมคงไม่กล้าเปิดขายกันเป็นล่ำสันขนาดนั้น

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เท่าที่เคยไปดูก็ยังไม่เคยเจอของปลอมนะคะ แต่ไม่ได้ดูทุกใบหรอกค่ะ
    ดูเฉพาะที่สนใจเท่านั้น
    เอที่ลาดพร้าวก็ไม่ได้มีหลายร้านมากนะคะ แค่ไม่กี่ร้านเอง
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!

pim.tara is offline Registered Member Brandname Fan

Talingchan,Bangkok

เท่าที่ไปเดินมาก็เห็นว่าแท้นะคะพวกChanel Balen(เซียนแค่2แบรนด์ค่ะ)
    แต่มีแม่งๆบ้าง พวกIssey อ่ะค่ะ แต่อยากบอกว่า
    พนักงานกวน...มาก เราเดินไปถามราคาUsed Reissue
    แสนปลายๆ เราก็แบบว่า ห๊ะ! ราคาแรงมากก(แรงกว่าsbnเยอะ)
    คนขายก็แบบ มองเราหัวจดเท้าแล้วก็บอกว่า 'ก็ของแท้นี่คะ'
    เราก็แบบ เหอะๆ ตุ้มหูชั้น ซื้อเสื้อผ้าแกได้ทั้งตัวแหละหยะ!
    เลยไม่ไปเดินอีกเลย จบ!

angelicalbb's Avatar
    angelicalbb is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    angelicalbb's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X1X6X9X
    • Bank Account 2: 730X8X5X5X

Quote Originally Posted by pim.tara View Post
    เท่าที่ไปเดินมาก็เห็นว่าแท้นะคะพวกChanel Balen(เซียนแค่2แบรนด์ค่ะ)
    แต่มีแม่งๆบ้าง พวกIssey อ่ะค่ะ แต่อยากบอกว่า
    พนักงานกวน...มาก เราเดินไปถามราคาUsed Reissue
    แสนปลายๆ เราก็แบบว่า ห๊ะ! ราคาแรงมากก(แรงกว่าsbnเยอะ)
    คนขายก็แบบ มองเราหัวจดเท้าแล้วก็บอกว่า 'ก็ของแท้นี่คะ'
    เราก็แบบ เหอะๆ ตุ้มหูชั้น ซื้อเสื้อผ้าแกได้ทั้งตัวแหละหยะ!
    เลยไม่ไปเดินอีกเลย จบ!
    อารมณ์เดียวกันเลยครับ -_- ตอนนั้นแฟนผมเข้าไปดู โดนเหยียด
    (แฟนผมคงแอบคิดเหมือนกันว่าต่างหูชั้นซื้อเสื้อผ้าแกได้ทั้งตัว 555)
    แต่เห็นคนเยอะเหมือนกันนะครับ
    I SBN

yves2 is offline Senior Member Brandname Fan

Wink Re: ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ

- ประสบการ์ณที่เคยโฉบไปแถวนั้น ร้านที่มารยาทดีก้อมี มารยาทแย่ก้อเคยเจอ

- ร้านไหนมารยาทดี ราคาก็พุ่งสูงอยู่เหมือนกันคะ

- ของที่ไปดูก้อยังไม่เคยเจอกระเป๋าปลอม แต่ถ้าร้านเสื้อผ้า ดูไม่เป็นจริงๆคะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ