อย่างนี้ผมควรคืนกระเป๋าหรือผมควรรับสภาพกระเป๋าให้ได้ครับ user : hk_brand เป็น Senior Member - Page 6

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 56 of 56
    HS-TAE's Avatar
    HS-TAE is offline Trusted Member Brandname Fan
    HS-TAE's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X9X6X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: อย่างนี้ผมควรคืนกระเป๋าหรือผมควรรับสภาพกระเป๋าให้ได้ครับ user : hk_brand เป็น Senior Member

เฮ้ออออ .... อ่านแล้วเครียดแทน จขกท จริง ๆ คับ ...

แต่ว่ามาถึงตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้แล้ว ก้อคิดซะว่า จขกท ได้ "ทำทานครั้งใหญ่" กับ "คนบาป" ไปบะกันครับ แล้วก้อคิดว่า กระทู้นี้น่าจะทำให้ ผู้ซื้ออีกหลาย ๆ คน
    ได้ฉุกใจขึ้นมาอีกนิดก่อนที่จะติดต่อกับพ่อค้าคนนี้ ...

อย่างที่หลาย ๆ คนบอกคับ "เงินที่ได้มาจากความไม่สุจริต มันอยู่ไม่นานหรอกครับ" บาปกรรมบนโลกนี้มีจริงครับ

My wish list:
    Louis Vuitton Damier canvas Brooklyn MM
    Louis Vuitton Damier graphite canvas Keepall 45
    Louis Vuitton Damier canvas Brazza wallet -- 03 Oct. 09
    Balenciaga Massenger Bag in BLCK color -- 25 Mar. 10
    Rolex Submariner Blue Dial
    Thanks bonuoq ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bonuoq ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: อย่างนี้ผมควรคืนกระเป๋าหรือผมควรรับสภาพกระเป๋าให้ได้ครับ user : hk_brand เป็น Senior Member

มาให้กำลังใจคุณ จขกท ค่ะ

ถ้าสำหรับเปิ้ลนะคะ เวลาถ่ายภาพ บอกข้อมูลเป็นจริงค่ะ และจะบอกเลยว่า ยัดหรือไม่ยัด เพื่อให้กระเป๋าดูสวย แต่ส่วนมากจะไม่ยัดค่ะ เน้นของเดิมค่ะ

ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เห็นกระทู้โกงมาหลายเคส ไม่มีเคสไหนจะดื้อด้านเท่ารายนี้ คือ มี ไม่หนี ไม่จ่าย
    กระทู้อื่นเขาโกงเขาเบี้ยวแล้วก็หายหน้าไปเลย แต่คนๆนี้ยังเสนอหน้าขายเยาะเย้ยอย่างไม่สะทกสะท้าน
    แถมยังบอกว่าของตัวเองดีจริงอีก
    เราขอประณามคนที่ซื้อของจากพ่อค้าคนนี้ด้วยว่า คุณได้สนับสนุนให้คนขาดความรับผิดชอบได้ลอยหน้าในสังคม
    เท่ากับคุณสนับสนุนความชั่ว แล้วต่อไปคนแบบนี้จะเต็มเว็บ คนดีจะไม่มีที่ยืน ไม่มีอะไรจะน่าอดสูไปกว่า
    การที่ความเลวอยู่เหนือความดี
    ถ้าเราร่วมมือกันต่อต้าน สังคมเล็กๆของเราจะน่าอยู่ขึ้น
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Thanks bonuoq ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like เสือพ่นน้ำ, reiravip, bonuoq, mamee, Keeki, !MO-MO!, lelapin, 3368, HS-TAE, ballargen, eah ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

meawnaka is offline Registered Member Newbie Brandname

เราจะสามารถทำอะไรกับคนขายคนนี้ได้บ้างไหมคะ เพราะเห็นเค้ายังโพสขายของหน้าตาเฉยอยู่เลย อยากให้คนใน SBN ทราบถึงพฤติกรรมแย่ๆ ของเค้าค่ะ ยังไงจะช่วยเผยแพร่การกระทำแย่ๆ ของเค้าให้เพื่อนๆ ทราบแล้วกันนะคะ
    Like bonuoq ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Lookyeeja's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X0X3X7X
    • Bank Account 2: 013X7X0X7X
    • Bank Account 3: 146X2X8X7X

พึ่งได้มาอ่าน เป็นกำลังใจให้จขกทนะคะ คนบางคน ความดื้อด้านและหน้าด้าน มันก็ติดตัวมาแต่กำเนิดค่ะ จะให้เปลี่ยนอะไรคงไม่ได้
    กระเป๋าผ่านศึกสงครามมาจนถึงแนวตะเข็บชายแดน ก็ยังจะพยายามเอากระเป๋าเข้ากรุง เอามาย้อมมาคลีนให้ดูใหม่ เฮ้ออออ น่าเวทนา

ตอนนี้ก็จำlog inพ่อค้านี้ไว้ให้ขึ้นใจนะจ๊ะสาวๆ เจอที่ไหน ก็อย่าแวะเข้าไปให้เสียจริต
    ลูกหยีรักในหลวง
    Like madam-neat, bonuoq ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

reiravip is offline Citizen Member Brandname Fan

เพิ่งได้เข้ามาอ่านค่ะ เคยเกือบหลงซื้อกับคนขายคนนี้ไปแล้วค่ะ เป็น chanel reissue เค้าลงขาย 12,000 แล้วบอกว่าไม่มีถุงผ้า โฮโลแกรมก็ไม่อยู่แล้ว คือไม่มีอะไรเลย ตอนที่เรา whatsapp ถามไป เป็นน้องสาวเค้าตอบอ่ะค่ะ เราก็กลัวจะไม่แท้ แล้วอีกอย่างคือ เราก็ไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร พอถามเรื่องโฮโลแกรม น้องเค้าก็บอกว่า ถ้ามีก็คงขาย สองหมื่นกว่าแบบที่คนอื่นเค้าขายกันแล้ว เราก็เลยบอกไปว่า ขอคิดดูก่อนแล้วกันค่ะ นับว่าเป็นความโชคดีที่เป็นคนคิดเยอะ

อย่างเราก็มีโพสขายบ้างเหมือนกันนะคะ ถ้ามือสองก็จะถ่ายรูปตำหนิให้เห็น แล้วเวลาคุยก็จะบอกลูกค้าว่ามันเป็นแบบนี้น้า ถ้าจะดูรูปเพิ่มเติมตรงไหนบอกมาได้เลย จะถ่ายรูปให้ดูเดี๋ยวนั้นเลย เพราะเราเคยซื้อรองเท้ามือสองมาแล้วสภาพไม่เหมือนในรูป ดูเก่าเกินราคาที่ซื้อ ไซส์ก็ใหญ่เกิน ไม่รู้จะทำไง เลยเอามาขายขาดทุน พอลูกค้าโทรมาเราก็อธิบายทั้งหมดเพราะกลัวเค้าได้ไปแล้วจะรู้สึกแบบเรา

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ขอบคุณที่ไปโพสเตือนเวลาพ่อค้าคนนี้ลงขาย วันนี้เลยได้เข้ามาอ่านคะ

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ