balen โดนน้ำได้ไหมค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    pk is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default balen โดนน้ำได้ไหมค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ๆรบกวนสอบถามค่ะ ว่าbalen เวลาโดนน้ำสีจะตกหรือป่าวค่ะ และเวลาที่เราสะพายหนูกลัวว่ามันจะไปเสียดสีกับผิวหนังจะทำให้สีตรงนั้นซีดหรือป่าวค่ะ หรือเวลาโดนเหงื่อจะเป็นไรไหมค่ะ แบบว่าไม่เคยใช้ balen มาก่อนค่ะ เห็นเพื่อนเคยบอกว่าสะพาย balen ไปโดนฝนสีตกเป็นด่างๆอ่ะค่ะไม่รู้ว่ามันพูดจริงหรือป่าว กลัวไว้ก่อนค่ะ รบกวนพี่ๆตอบด้วยนะค่ะ

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member Brandname Fan
    KYO's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: balen โดนน้ำได้ไหมค่ะ

เรื่องสีตกด่างๆ ยังไม่เคยเจออะจ๊ะ เกียวว่ามันโดนละอองฝนพอได้ แต่ถ้าหนักๆ เนี่ย ไม่แน่ใจ ส่วนตามมุม พวกรุ่นซิตี้ ถ้าโดนถูๆ ก้อจะมีซีดลงบ้างจ๊ะ ให้ดี ฉีดspray กันน้ำไว้บ้าง ก้อดีนะจ๊ะ
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

Default RE: balen โดนน้ำได้ไหมค่ะ

เวลาโดนน้ำแล้วเช็ดก็ไม่เป็นรัยค่ะ ทนได้ระยะหนึ่ง
    คือโดนได้มากกว่าเหล่า lv cowhide น่ะค่ะ
    แต่ถ้าทิ้งไว้ให้แห้งเอง สีอ่อนๆ อาจเป็นปัญหาได้ค่ะ
    คือมันจะเป็นรอยนิดๆ ส่วนสีตกนี่ยังไม่เคยได้ยินนะคะ

มีแต่ปัญหาใช้ไปนานๆ แล้วสีจะเริ่มซีด
    ต้องคอยให้อาหารบำรุง ดูแลน้องเค้านิดนึง

ยังงัยทำแบบที่คุณเกียวว่าเลยค่ะ ถ้ากังวลก็กันไว้ก่อนเน้อ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

เอ เคยแต่โดนฝนแบบไม่หนักเหมือนกันค่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นทั้งสิ้น กระเป๋ายังสวยอยู่เหมือนเดิม ไว้รอเพื่อนๆคนต่อไปนะคะ

katkat's Avatar
    katkat is offline Trusted Member Master Brandname
    katkat's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X2X2X1X
    • Bank Account 2: 855X0X9X3X

โดนน้ำได้ค่ะ แต่อย่าถึงกับพาน้องบาลองไปอาบน้ำนะคะ
    แรกๆ จะเห็นเป็นรอยเปียก ทำให้สีหนังส่วนนั้นเข้มขึ้นด้วย
    แต่ซักพักก็จะแห้งไปเอง สีกลับมาเป็นเหมือนเดิม สีไม่ตกค่ะ
    แต่กันไว้ก็ดีนะคะ
    ซื้อสเปรย์กันน้ำ มาฉีดไว้ เพราะบ้านเราฝนตกบ่อยเหมือนกันเน๊าะ

ส่วนเรื่องการใช้งาน
    City ตรงมุมส่วนที่ถูกับตัวเราตอนสะพาย จะถลอกเร็วกว่าส่วนอื่นค่ะ
    Truffle city ที่มี ถลอกอยู่มุมเดียว 5555

เรื่องเหงื่อนี่ น่าจะเป็นปัญหาตรงหูจับมากกว่าส่วนอื่นค่ะ
    จะทำให้หูกระเป๋าดำขึ้น

กำลังจะทำการทดลองเรื่องทำความสะอาดหูบาลองอยู่เหมือนกัน

เอาไว้จะโพสให้ดูกันนะคะ

pk is offline Registered Member Brandname Fan

ค่ะขอบคุณพี่ๆมากนะค่ะ ที่ไขข้อข้องใจ แต่ยังไงพีเคก็คงจะ พกถุงพลาสติกในกระเป๋าไว้ตลอดดีกว่า กันไว้ดีกว่าแนอะ (คัยจะหาว่าบ้าก็ช่าง ) เรารักของนิจิงมะ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member Master Brandname
    paleypay's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X1X3X9X

เป้ก้อเคยพาน้องบาลองไป drink มาแระค่ะ อิอิ ไม่เปงไรเลย ไหวตัวเช็ดทันอะคะ แต่อาจจาเปงเพราะว่าได้มาปุ๊ปแอบชโลม Grison เต็มพิกัดด้วยอะป่าวอะ โดนฝนก้ไม่เปงรอยด่างอะไรนะคะ

แต่อันนี้ไม่แน่ใจว่าถ้าเปงสีอ่อนๆจะไหวมั๊บหรือถ้าเปงหนังของบางทีจะมีอะไรแตกต่างกันอะป่าว
    รอเจ้าพ่อ balen กันดีก่า เด๋วก้อคงมา สงสัยกะลังร่อนปีใหม่อยู่อะคะ เอ้า....คุงพี่เด่นจ๋า(จิงๆเปงพี่เป้อะ เพิ่งรู้ค่ะ...ขอโทดคร๊า )มาไขปัญหาหน่อยเน้อะ

ถ้าฝนกระหน่ำตกเป้ขอแนะนำ หั้ยพก LC size L เคยคร๊า พอฝนตกปุ๊ป คลี่ LC แล้วเอาน้อง balen ยัดเข้าไปโลดคร๊า ดูดีมีชาติตระกูลเสมอแม้เวลาฝนกระหน่ำ อิอิ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    -bow-'s Bank Account
    • Bank Account 1: 158X8X9X3X
    • Bank Account 2: 738X4X4X7X

Rayong, Thailand

โดนน้ำได้ค่า แต่ถ้าหนักหนาสาหัสมากก็ไม่ไหวอยู่นะ...
    ส่วนเรื่องสีตก ก็ยังไม่เป็นนะคะ นอกจากตรงหูหิ้ว สีจะเข้มขึ้น อาจเป็นเพราะเหงื่อจากมือเราน่ะค่ะ
    นอกนั้นก็ตามมุมกระเป๋าที่อาจจะมีการถลอกไปมั่งตามการใช้งาน
    แต่เรื่องสีตกนี่ ไม่น่าจะเกิดขึ้นนะคะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

meijiti is offline Registered Member Master Brandname

แล้วทรงไหน ทนทานสุดคะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ