Balen สวยๆ กับ แม่ค้าแปลกๆ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    Eukari is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Eukari's Bank Account
    • Bank Account 1: 282X0X4X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Balen สวยๆ กับ แม่ค้าแปลกๆ

สืบเนื่องจากทู้นี้ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=205696

มายไปเจอกระเป๋าบาลองใบนี้ในเวบหนึ่ง แต่ด้วยความถูกเวอร์ๆ ประกอบกับตัวเองไม่เซียน ดูไม่เป็น
    เลยมาถามเพื่อนๆใน SBN ว่าน้องบาลองใบนี้ แท้ชัวร์หรือมั่วนิ่ม
    ผลก็ตามด้านบนค่ะ ของแท้ ก็โอเค มายเลยตกลงซื้อขายกับแม่ค้า (หรือจะเรียกว่าคนที่เอารูปมาโพสดีหนอ )
    และเนื่องจากแม่ค้าคนนั้นไม่เคยมีประวัติซื้อขายในเว็บนั้นมาก่อน มายเลยขอนัดเจอเพราะอยากเช็คกระเป๋าด้วย ซึ่งผู้ขายปฏิเสธ เพราะอ้างว่าอยู่เพชรบุรี
    มายเลยขอให้โอนเงินผ่านคนกลาง คือ WM แทน ซึ่งก็บ่ายเบี่ยงอีกว่า รีบใช้เงินและไม่ชัวร์ว่าเค้าจะได้เงินเมื่อไหร่
    กว่าจะตกลงกันได้ก็เหนื่อยค่ะ สรุปเป็นนัดเจอ ได้สถานที่เรียบร้อย แต่วันไม่ตกลงนะ เพราะไม่รู้จะว่างเมื่อไหร่ ถ้าเค้าขึ้นรถทัวร์แล้วจะโทรบอกมายอีกที
    ก็โอเค ไม่เป็นไร แต่หลังจากนั้น ก็เงียบหายไปอีก เมลล์ไปก็ไม่ตอบ โทรไปก็ไม่รับสาย
    จนวันพฤหัส เค้าโทรมาหามายขอโทษต่างๆนานา ว่าไม่เห็นเมลล์ (แต่ที่ช้านโทรไปก็ไม่เห็นเร๊อออออ )
    แล้วก็ขอนัดใหม่ เป็นวันเสาร์ ซึ่งก็คือวันนี้แทน นัดเวลามาเสร็จเลยนะคะ 11 โมง ที่เดิม ลงท้ายด้วยว่า "ฝันดีนะคะคุณมาย"
    มายก็หาข้อมูล เตรียมของ เพราะเริ่มเอะใจว่า ของที่เค้าจะเอามา เป็นใบที่ลงไว้แน่หรือเปล่า เผื่อเอาของปลอมมาขาย จะได้เม้งๆๆๆๆๆ ไม่อยากพลาด
    วันนี้มายออกจากบ้านช้า เลยจะโทรไปบอก่ว่าไปถึงช้านิดนึง แต่...
    "...เลขหมายที่ท่านเรียก ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้..."
    เหอๆ งานเข้า ดีนะว่าวันนี้ต้องออกไปธุระข้างนอกแถวๆที่นัด ไม่งั้น เสียเวลาและอารมณ์มากๆ
    จนถึงตอนนี้ ลองโทรไป ก็ยังปิดเครื่องหนีอยู่เลยค่ะ

มีได้หลายกรณีเลย ไม่ว่าจะ ไม่ขายละ ได้ราคาถูกไป หรือขายให้คนอื่นไปแล้วเพราะได้ราคาดีกว่า หรือไม่มีของแต่แรก อยากจะให้โอนเงินอย่างเดียว ฯลฯ
    โชคดีที่มายยังไม่ได้โอนเงินไป แต่เนื่องจากเค้าลงขายของหลายรายการ
    มีทังยีนส์ราคาแพง น้ำหอม และของ premium จากเคาน์เตอร์ ไม่รู้ว่ามีคนหลงโอนเงินไปให้เท่าไหร่แล้ว

ก็เลยอยากแบ่งปันให้เพื่อนๆได้รู้เรื่องราวจากคนแปลกๆที่พฤติกรรมส่อไปในทางมิจฉาชีพ
    เพราะโยกโย้เรื่องการช่องทางการจ่ายเงินตลอด ไม่ว่าจะเป็น คนกลาง พกง. นัดเจอ
    อ่อ เรื่องนัดเจอ เค้าแจ้งทางเว็บว่าอยู่กทม.นะ แต่ทำไมตอนโทรคุย บอกว่าอยู่เพชรบุรี
    คือพูดอย่างเดียวว่า ให้โอนเข้าบัญชี เพราะเค้ารีบใช้เงิน ถังแตกมากๆ แล้วตอนที่โทรคุยกันก็ทำเสียงอ้อนๆ แบบว่าใสซื่ออะ ไม่ได้มีเจตนาโกงหรือเบี้ยว ประมาณนั้น

เฮ่อ พิมซะยาวเลย ขอบคุณเพื่อนๆ SBN ที่อ่านจนถึงตรงนี้นะคะ
    ขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ค่ะ

ส่วนมายก็ เก็บเงินต่อไป เผื่อจะได้น้องบาลองมานอนกอดซักใบ
    Last edited by Eukari; 16-05-09 at 20:26. Reason: แก้ไข link จ้า

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member Master Brandname
    hut2211's Bank Account
    • Bank Account 1: 693X0X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Talking

ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ
    จะได้ระวังตัวให้มากขึ้นครับ
    ขอให้คุณมายได้กระเป๋าที่ชอบไว ๆ ครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

ขอบคุณที่มาเตือนค่ะ เราว่าเค้าคงไม่มีสินค้าในมือแน่ๆ อาจจะไปเอารูปของคนอื่นมา แล้วให้โอนเงินก่อน แล้วหายจ้อยตามระเบียบ อันตรายมากๆๆ

pichamon's Avatar
    pichamon is offline Trusted Member Brandname Fan
    pichamon's Bank Account
    • Bank Account 1: 523X2X9X2X

รอบคอบดีค่ะ ที่ไม่หลงโอนเงินไปให้ก่อน
    ไม่งั้นป่านนี้คงเสียใจแย่
    คนที่เค้าจริงใจ ไม่โยกโย้ งุบงิบอย่างนี้หรอกค่ะ

ขอบคุณค่ะที่แชร์ประสบการณ์จะได้จำไว้เป็นเยี่ยงอย่าง

Mie-O's Avatar
    Mie-O is offline Trusted Member Brandname Fan
    Mie-O's Bank Account
    • Bank Account 1: 041X3X0X3X

BnagKok in ThaiLand

Thumbs up

มันผิดสังเกตุตั้งแต่แรกแล้วเนอะคุณมาย ดีนะคะที่คุณมายรอบครอบมาก ไม่หลงเชื่อคนพวกนี้

ขอบคุณคุณมายมากเลยอ่ะที่มาเล่าให้ฟัง จะได้ระวังมากขึ้นเช่นกันค่ะ

nickbee's Avatar
    nickbee is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nickbee's Bank Account
    • Bank Account 1: 247X4X0X1X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

Bangkok, Thailand

ก็เข้ามายินดีด้วยนะครับที่ตั้งสติทันคนพวกนี้ครับ

ยังไงก็ต้องขอบคุณนะครับที่มาเตือนกันครับ

ต้องมาสติก่อนซื้อทุกครั้งนะครับ

ปล...นิคว่าคุณมายน่าจะไปลงห้อง

SBN justice : ห้อง ร้องเรียน, เตือนภัย, และทุกกระทู้ที่มีการพาดพิงสมาชิกในเวบที่อาจก่อให้เกิดข้อพิพา
    นะครับผม

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

เป็นเครื่องเตือนสติสำหรับคนซื้อที่ไม่เห็นแก่ของถูก ครับบบบ

แต่คิดว่าน่าจะไปอยู่ห้องร้องเรียนเหมือนกันครับ

Eukari is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Eukari's Bank Account
    • Bank Account 1: 282X0X4X3X

Default ลงห้อง Justice แล้วค่ะ

คุณนิค คุณริวคะ
    มายไปลงไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ
    คือตอนแรกตั้งใจจะมาเล่าให้ฟังกันขำๆ
    ไปๆมาๆ ใส่อารมณ์มากไปหน่อย เลยกลายเป็นอย่างงี้ไปซะได้ -*-

ขอบคุณเพื่อนๆท่านอื่นๆที่เข้ามาอ่านด้วยจ้า

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ