ใครเปิดเวบไม่ได้บ้างคะ ช่วยแวะมารายงานหน่อยค่า ?????

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16
    Ant is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ใครเปิดเวบไม่ได้บ้างคะ ช่วยแวะมารายงานหน่อยค่า ?????

ขออภัยที่ไม่ได้แวะมาอธิบายจ้า

ช่วงสามสี่วันมานี่เพื่อนๆคงประสบปัญหา โหลดไม่ขึ้น และกลายเป็นจอเทาๆเขียนว่า
    This Account Has Exceeded Its CPU Quota และอื่นๆอีกมากมาย

เนื่องจากตอนนี้ตัวโปรแกรมที่รันเวบมีปัญหานิดหน่อยค่ะ ประกอบกับกำลังจะมีการเพิ่มฟังชั่นต่างๆในเวบมากมาย จึงมีการเข้าไปยุ่งกับระบบ และทำให้บางหน้าโหลดนานกว่าปกตืและไปถ่วงcpuทางโฮสค่ะ เลยเกิดปัญหานั้นขึ้นมา

ทั้งนี้ไม่ได้เป็นปัญหาที่ว่าพวกเราใช้เนื้อที่เยอะเกินไปค่ะ เพราะที่แอ๊นใช้อยู่นี่เป็นแพคแกจตัวที่แพงมั่กและให้เนื้อที่เยอะสุดๆแล้วจ้า มีเนื้อที่และทราฟฟิกมหาศาล ตอนนี้เราใช้กันอยู่ยังไม่แตะหนึ่งในร้อยของความจุและทราฟฟิกเลยค่ะ ที่เลือกแพคเกจแบบสูงไว้เพราะว่าอีกหน่อยจะมีของเล่นมาให้เล่นกันอีกเพียบ(อีกไม่เกินเดือนนึงเนี่ยแหละจ้า) และตอนนั้นพวกเราคงต้องใช้พื้นที่กันเยอะแน่ๆค่ะ และเพื่อแก้ปัญหาทราฟฟิกไม่พอแบบเดิมที่เคยเกิดเมื่อสองเดือนก่อนค่ะ

ตอนนี้ก้อพยายามแก้ไปทีละจุด แต่ไม่แน่ใจว่าเพื่อนๆยังเจอปัญหาอยู่อีกบ้าง หรือเปล่า หรือมากน้อยแค่ไหน

ตอนนี้เลยอยากขอแรงเพื่อนๆ ช่วยแวะมาแจ้งอาการว่า
    เกิดช่วงเวลาใด กันบ้าง
    ครั้งล่าสุดที่พบคือเมื่อไหร่
    และกำลังเปิดหน้าไหนอยู่บ้างตอนที่มีอาการโหลดไม่ขึ้น
    และ เปิดวินโดว์sbnไว้หลายหน้ารึเปล่า
    และเป็นอยู่นานแค่ไหนในแต่ละครั้ง

เพราะปัจจุบันมันมีบั๊กอยู่ในโปรแกรมซึ่งแอ๊นกับทีมโปรแกรมเมอก้อกำลังหาอยู่ว่ามาจากตรงไหน ดังนั้นหากเพื่อนๆช่วยอธิบายปัญหาที่เพื่อนๆพบมาให้ทราบ ก็จะช่วยให้เราพบปัญหาและแก้ไขได้ตรงจุดและรวดเร็วมากขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆค่า

OReO is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: รายงานปัญหาเวบเดี้ยง This Account Has Exceeded Its CPU Quota

ใช่ค่ะ คุณแอ็นท์ เพิ่งเกิดกับอ้อเมื่อวานนี้ค่ะ ไม่ได้เปิดหลายหน้านะคะ เปิดไปหน้ากระดานขาย แล้วก็เปิดไปแค่กระทู้เดียว มันก็ขึ้นหน้าสีเทาเลยค่ะ แต่มันขึ้นประมาณว่า suspended อ่ะค่ะ อ้อก็เลยปิดเวปไปก่อน และก็เปิดใหม่อีกครั้ง ก็กลับมาใช้งานได้ปกติเหมือนเดิมค่ะ และวันนี้เปิดใช้งาน ก็ยังไม่พบปัญหานี้ค่ะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

Default RE: รายงานปัญหาเวบเดี้ยง This Account Has Exceeded Its CPU Quota

เกิดช่วงเวลาใด กันบ้าง ตอบ...... ที่เป็นหน้าจอเทาๆ เกิดเมื่อประมาณ 2-3 วันก่อน
    ค่ะ มีวันนึง เข้าไม่ได้เลยเกือบทั้งแต่หลายวันมาแล้วค่ะ ป้องจำไม่ได้ หลังๆเวลาขึ้นหน้าจอเทาๆ
    ป้องกด refresh ก็กลับมาปกติค่ะ
    ครั้งล่าสุดที่พบคือเมื่อไหร่ ตอบ........น่าจะวันศุกร์ที่ผ่านมาค่ะ เพราะว่าเมื่อวานไม่เจอเลย
    และกำลังเปิดหน้าไหนอยู่บ้างตอนที่มีอาการโหลดไม่ขึ้น ตอบ.......จำได้ว่ามีหน้า ซื้อ
    ขาย สินค้า hi-end/haute couture, ห้องพูดคุยเกี่ยวกับสินค้าแบรนด์เนม, ดูกระทู้ใหม่ตั้งแต่
    เข้ามาครั้งสุดท้าย ค่ะ
    และ เปิดวินโดว์sbnไว้หลายหน้ารึเปล่า ตอบ..........แม่นแล้วค่า
    และเป็นอยู่นานแค่ไหนในแต่ละครั้ง ตอบ.....ก็หลังๆพอ refresh แล้วก็ปกติค่ะ

แล้วก็เวลาโพสมันชอบขึ้น DEBUG MODE แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามัน error พอกลับไปดู ข้อความที่เราโพสไปก็ขึ้นปกติค่ะ หลังๆ จะเห็นบางท่านโพสย้ำ 2-3 ครั้ง อาจเพราะเข้าใจว่ามันโพสไม่ขึ้น หรือ error

และก็ขอบคุณคุณ Anz มากๆ นะคะ ที่คอยเป็นทุกอย่างสำหรับบ้านหลังนี้

SchoKoLaDe is offline Citizen Member Brandname Fan

เกิดช่วงเวลาใด กันบ้าง
    - ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาค่ำๆหน่อยอ่ะค่ะ ประมาณ 2-4 ทุ่ม น่าจะเปน prime time ที่คนเข้าเยอะๆใช่ป่าวคะ

ครั้งล่าสุดที่พบคือเมื่อไหร่
    - 2-3 วันแล้วค่ะ น่าจะวันศุกร์อ่ะค่ะครั้งล่าสุด

กำลังเปิดหน้าไหนอยู่บ้างตอนที่มีอาการโหลดไม่ขึ้น
    - ส่วนใหญเวลาเข้า homepage ค่ะ แต่ก็มีบ้างที่จะกดเข้า web board แล้วกลายเปนจอสีเทา

เปิดวินโดว์sbnไว้หลายหน้ารึเปล่า
    - แหะๆ ช่ายค่ะ เวลาเปิดหน้าใหม่จะ open in new tab ตลอดเลยค่ะ

เป็นอยู่นานแค่ไหนในแต่ละครั้ง
    - พักนึงค่ะ ประมาณ 5-10 นาทีได้ แต่พอ refresh ไปเรื่อยๆก็หายค่ะ

ส่วน debug mode แบบของคุณ pong ก็เจอค่ะ ทั้งเวลาตอบกระทู้และส่ง PM แต่ก็ตอบ/ส่งได้ตามปกติทุกอย่างค่ะ

สุดท้ายนี้ขอบคุณคุณแอ๊นมากเลยนะคะ ถ้าเปนไปได้อยากช่วยแบ่งเบาภาระคุณแอ๊นมั่งจังเลยค่ะ ถ้ามีอะไรที่ช่วยไำด้บอกได้เลยนะคะ ยินดีทำเต็มที่เลยค่ะ

no0me is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

เข้ามารายงานคะ เพิ่งเกิดเมื่อกี้เลยอ่ะคะ 9.25 pm เปิด IE หน้าต่างเดียวเองคะ

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

แอ๋วววว เค้าคิดว่าเพราะว่าเราแปะรูปกันมากเกินไป แหะๆ แต่ว่าก้อขอให้เพื่อนๆ ช่วยๆ กันลดปริมาณการแปะรูปเน้อ ไปใช้บริการโฮสข้างนอกดีกว่าค่า

เค้าอายๆๆๆๆ
    a picture is worth a thousand words.

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member Master Brandname
    honeyp's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X9X

เหมือนคุณป้องเด๊ะๆเลยค่ะ อิอิ ไม่ต้องเขียนยาว
    ต่างตรงที่ของเรา refresh แล้วไม่ดีขึ้นค่ะ ต้องปิดไปเลย แล้วรอซักพัก ค่อยเข้าใหม่

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member Master Brandname
    paleypay's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X1X3X9X

Default RE: ใครเปิดเวบไม่ได้บ้างคะ ช่วยแวะมารายงานหน่อยค่า ?????

เหมือนพี่ๆเดี๊ยะเยยคร๊า
    พอ refresh บางทีก้อได้บางทีก้อไม่ได้อ่า เค้าบอกหั้ย contact web master
    งง....ชั้นจาติดต่อไงฟะ เข้า web ยังไม่ได้เลยคร๊า หุหุ วันนี้ฟลุ๊คเข้าได้เลยมาฟ้องพี่ antz ซะเยย

tukwachi's Avatar
    tukwachi is offline Trusted Member Brandname Fan
    tukwachi's Bank Account
    • Bank Account 1: 805X0X7X4X

Default RE: ใครเปิดเวบไม่ได้บ้างคะ ช่วยแวะมารายงานหน่อยค่า ?????

ขึ้นหน้าจอแบบคุณ paleypeyเลยค่ะ ล่าสุดก็วันเสาร์ สังเกตุว่าช่วงเวลาที่มีคนเล่นเยอะๆ เช่นใกล้เที่ยง ก็เลยคิดไปเองว่าคนเล่นเยอะมั้ง ก็เลยไปที่อื่นซักพักถึงเล่นได้เหมือนเดิมค่ะ แต่วันนี้(วันจันทร์) ยังไม่มีปัญหาเลยค่ะ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    -bow-'s Bank Account
    • Bank Account 1: 158X8X9X3X
    • Bank Account 2: 738X4X4X7X

Rayong, Thailand

^
    ^
    ^
    ^
    อาการเดียว เวลาเดียวกะเพื่อนๆค่า
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ