ลายแทงไปร้านกระเป๋ามือสองที่ฮ่องกง

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11
    aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

Default ลายแทงไปร้านกระเป๋ามือสองที่ฮ่องกง

เห็นเพื่อนๆมาเที่ยวฮ่องกงกันบ่อย และถามหาทางไปร้านมือสองกันเยอะ
    เลยขอยกเอากะทู้ที่คุณตุ้ม brandlover เคยรีวิวไว้ให้อย่างละเอียดมาแปะไว้นะคะ

ขอขอบคุณคุณตุ้มไว้ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=20220

ทางทีมงาน ขออนุญาตแก้ลืงค์กระทู้เพื่อให้สามารถลิงค์ไปยังกระทู้ที่เพื่อนสมาชิกแบ่งปันความรู้ไว้ให้นะครับ
    และได้นำภาพแผนที่มาลงในข้อความแรกเพื่อให้ระบบสามารถ ทำการดึงกระทู้นี้ ขึ้นไปแสดงในหน้าเว็บได้นะครับ

ความรู้เรื่อง ร้านกระเ้ป๋ามือสองที่ฮ่องกง
    ได้มีสมาชิกคุณ brandlover ตอบให้ความรู้ไว้ในกระทู้ ถ้าไปฮ่องกงและจะไปช้อปbrandnameมือสองต้องไปย่านไหนคะ

ในความเห็นที่ 3,4,5 และ 6 ครับ

ทางทีมงานขอนำความรู้ที่เพื่อนแบ่งปันมาเก็บไว้ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณ คุณ brandlover ที่ให้ความรู้และขอบคุณ คุณ aum ที่มาแนะนำความรู้ดังกล่าวในห้องนี้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by aum; 25-11-08 at 13:32.
    Thanks Lv_vLove, mindmelody, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default RE: ลายแทงไปร้านกระเป๋ามือสองที่ฮ่องกง

ว่าแร้น เมื่อกี้เห็นคนถามแล้วพี่อุ้มตอบ ยังคิดเลยว่า น่าเอามาไว้ในนี้
    ดึกๆ เวลาของเรานิ อิอิ

ของคุณทั้งคุณตุ้ม brandlover แล้วก็พี่อุ้มด้วยเรยจ้า ไว้จะไปขอพึ่งพิงที่โน่นเน้อ อิอิ
    แต่มีนานี้ขอเชิญสิงคโปร์ก่อนนะคร้า คริคริ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member Master Brandname
    ledhara's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X0X8X

Default RE: ลายแทงไปร้านกระเป๋ามือสองที่ฮ่องกง

ตามร้านที่ว่าเราก็เคยไปอ่ะคุณอุ้ม ของเยอะแต่ราคาเอาเรื่องเหมือนกันค่ะ เพื่อนเคบฝากดูบาลอง (เมื่อสองปีก่อน)แอนเจอสีส้มปี04 ซิตี้ค่ะ ราคาห้าหมื่นกว่า แต่สภาพสวย เจอตามร้านสเตชั่นต่างๆเนี่ยแหละค่ะ ไปมันทุกสาขา

aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

หวัดดีน้องโก้และคุณแอนค่า

โอ้ว แพงจริงๆด้วย ยังไงถ้ามีโอกาสมาอีก ลองต่อดูนะคะ บางทีก็ต่อได้เยอะหลายพันบาทอยู่เหมือนกัน

แต่ว่าห้าหมื่นนี่ก็แพงไปเนอะ ต่อยังไงก็สี่หมื่นกว่าอยู่ดี ราคาแพงกว่าของใหม่ฝากหิ้วอีก

ร้านพวกนี้ชอบตั้งราคาสูงไว้ก่อนแล้วค่อยมาลดให้เยอะๆทีหลังน่ะค่ะ แต่ก็แล้วแต่ด้วยน่ะค่ะ
    ไม่สามารถเดาอารมณ์คนขายได้จริงๆ แต่บางทีก็เคยเจอของถูกๆเหมือนกันค่ะ เคยเจอ matelasse07 truffle สภาพดีมาก ตั้งราคาไว้ ประมาณสองหมื่นเจ็ดร้อยบาท ต่อได้เหลือสองหมื่นสอง แต่เราดันยังคิดว่าเผื่อไปเจอร้านอื่นอีกเลยยังไม่เอาตอนนั้น กลับมาอีกครั้งประมาณสองชั่วโมงต่อมา ขายไปซะแล้ว

ไว้คุณแอนมีโอกาสได้มาอีก pm มาบอกนะคะ ถ้าเจอสีสวยๆอีก เดี๋ยวเราไปช่วยต่อเนอะ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member Master Brandname
    kunmuay's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X2X1X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

โอ้ววว มีประโยชน์มากมายเลยค่ะ...

ขอบคุณจริงๆค่ะ

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member Brandname Fan
    lukbua's Bank Account
    • Bank Account 1: 036X0X4X2X

around the world

lv มือสองที่ฮ่องกงไม่ถูกเลยนะคะ คืออย่าหาว่ายังงู้นยังงี้เลยนะ ซื้อที่ยุโรปมือหนึ่งได้สบายๆ เลยค่ะ แถมบางรุ่นยังถูกกว่าราคามือสองที่ฮ่องกงอีก ตอนแรกไปเดินดูคิดว่าจะถูกจะได้ซื้อมาสะสมเหมือนกัน แต่เปล่าเลยแพ๊ง แพง เปลี่ยนใจได้เลย

cherry_eye is offline Registered Member Newbie Brandname

ใช่ค่ะ เคยไปเดินมาทีนึง โอ้วววว กระเป๋าแพงเอาเรื่องเลยค่ะ

มาซื้อในนี้ดีกว่า

dar is offline Canceled User Brandname Fan

Talking

เห็นด้วยคะเพ่งกลับมาเดือนที่แล้วเองของมือสองlvแพงกว่าที่เราฝากหิ้วกันในเวปนี้อีกคะแล้วคนที่นู่นใช้แบรนด์เนมกันทั้งเกาะเลยคะ แต่ที่งงสุดๆคือคุณaumต่อราคายังไงคะจากสองหมื่นเจ็ดร้อยต่อเหลือสองหมื่นสอง555

Arrow

Quote Originally Posted by dar View Post
    เห็นด้วยคะเพ่งกลับมาเดือนที่แล้วเองของมือสองlvแพงกว่าที่เราฝากหิ้วกันในเวปนี้อีกคะแล้วคนที่นู่นใช้แบรนด์เนมกันทั้งเกาะเลยคะ แต่ที่งงสุดๆคือคุณaumต่อราคายังไงคะจากสองหมื่นเจ็ดร้อยต่อเหลือสองหมื่นสอง555
    ขออภัยด้วย พิมพ์ผิดค่า สองหมื่นเจ็ดพันจ้าไม่ใช่เจ็ดร้อยยยยย

ส่วนตัวเคยซื้อจากร้านพวกนี้หลายทีและบ่อยครั้งที่ได้ราคาดีจริงๆ ก็เลยมาเล่าให้ฟัง
    อันนี้ก็คงแล้วแต่ด้วยว่าซื้อแบรนด์อะไร ถ้าเป็น LV กับ GUCCI ก็คงแพงแน่นอน
    แต่เป็นแบรนด์อื่นๆก็พอลุ้นได้อยู่

ปล.

ที่เอาพิกัดร้านที่นู่นมาลงให้ในกะทู้นี้เพราะเนื่องจากเมื่อก่อนเราอยู่ที่ฮ่องกงและตอนนี้ก็ยังคงต้องไปๆมาๆอยู่ทุกเดือน
    เพื่อนๆหลายๆคนในนี้ทราบ เลยมีเพื่อนๆ pm มาถามทางไปร้านเหล่านี้กันเยอะค่ะ
    และเห็นคุณตุ้มเคยมารีวิวบอกเอาไว้เลยตั้งเป็นกะทู้เอาไว้เลย

เผื่อเพื่อนๆที่ได้ไปเที่ยวฮ่องกงอยากไปเดินดูจะได้อ่านจากกะทู้นี้ได้
    หรือเพื่อนๆคนไหน pm มาถามเราก็จะ LINK มาให้ดูที่ทู้นี้เลย เพราะบางทีไม่สะดวกพิมพ์ยาวๆบ่อยๆค่ะ
    จริงๆก็ไม่ได้ลำบากอะไร แต่คิดว่าตั้งเป็นกะทู้เลยจะสะดวกกว่าค่ะ

มิได้มีเจตนาเชิญชวนให้ไปซื้อของจากร้านเหล่านี้นะคะ
    คือราคาที่ร้านเค้าขายจะแพงหรือถูกเราก็มิได้มีส่วนได้ส่วนเสียเลยค่ะ

เห็นลิงค์นี้มีประโยชน์สำหรับคนชอบกระเป๋าแบรนด์ที่จะไปเที่ยวฮ่องกงเผื่อจะได้ไปเดินดูเลยเอาลิงค์มาลงเท่านั้นเองค่ะ
    Last edited by aum; 19-03-09 at 03:54.

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    TEDDY07's Bank Account
    • Bank Account 1: 078X5X7X1X

ขอบคุณมากๆจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Page 1 of 2 12 LastLast