รบกวนตรวจสอบแว่นกันแดด Rayban Wayfarer RB 2140 ครับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    sardnyx is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Post รบกวนตรวจสอบแว่นกันแดด Rayban Wayfarer RB 2140 ครับ

เป็นตัว Rayban Wayfarer RB 2140 54mm เลนส์ G15 ความเข็ม 3N

ถ้าต้องการจุดไหนเพิ่ม บอกผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

nongnhum's Avatar
    nongnhum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nongnhum's Bank Account
    • Bank Account 1: 736X5X0X4X
    • Bank Account 2: 113X7X2X0X
    • Bank Account 3: 091X1X3X7X
    • Bank Account 4: 199X0X1X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: รบกวนตรวจสอบแว่นกันแดด Rayban Wayfarer RB 2140 ครับ

ดุไม่เป็นแต่อยากบอกว่าให้ไปลงถามที่นี่

http://www.overclockzone.com/forums/...*?goto=newpost

milano_brand's Avatar
    milano_brand is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    milano_brand's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X4X2X7X

Default Re: รบกวนตรวจสอบแว่นกันแดด Rayban Wayfarer RB 2140 ครับ

แท้ครับ...
    Love Love SBN
    อีกหนึ่งสิ่งที่ดี...ที่มีอยู่ในประเทศไทยของเรา

SrISk is offline Trusted Member Brandname Fan
    SrISk's Bank Account
    • Bank Account 1: 645X0X2X4X

ผมว่าน่าจะปลอมนะครับ โดยดูจากขาแว่นด้านในข้างซ้ายที่ตัว 3N มันห่างจากข้อพับอะครับ ถ้าเป็นของแท้คิดว่ามันจะห่างจากข้อพับเท่ากับขาแว่นข้างขวาด้านในที่ตัว W ห่างจากข้อพับครับผม ยังไงก็รอเซียนท่านอื่นมาแสดงความเห็นละกันครับ

milano_brand's Avatar
    milano_brand is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    milano_brand's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X4X2X7X

ออกตัวก่อนนะครับไม่ใช่เซียน ส่วนตัวที่ดูๆก็อาศัยความรู้จากเซียนรุ่นเก่าที่เป็นเซียนเฉพาะทาง เช่นพี่สุ พี่ปูและก็พี่แจน ,อ่านตามBlogเมืองนอกบ้าง สำหรับแว่นนี้จริงๆแล้วก็กังวลอยู่สองสามจุดอย่างโลโก้ Ray Ban สีขาวบนเลนส์กับจากขาแว่นด้านในข้างซ้ายที่ตัว 3N มันห่างจากข้อพับแต่ประเด็นนี้จำได้ว่ามีเซียนแว่นท่านนึงเคยตอบไว้ วิธีดูแบบละเอียดจำไม่ได้แต่ดูแบบง่ายๆสำหรับผมคือ
    1.ฟ้อนท์ ในวงกลม RB จะไม่ต่างไปจากนี้มากของปลอมที่เคยเจอตัวRจะใหญ่หัวจะตก

2.ข้อพับของปลอมจะเหลี่ยมของจริงจะกลม แต่งานมิลเลอร์จะมีกลมด้วย - -"
    3.ตัวขากับตัวแว่นตรงบานพับตัวขาแว่นจะเล็กกว่าของปลอมจะเท่ากัน

แต่ถ้าให้ดีดูของจริงจะชัวร์กว่าเพราะวัสดุจะไม่เหมือน รูปถ่ายบางทีแสงก็ทำให้ดูงงเหมือนกัน
    เพราะเคยเจอกรอบแท้เปลี่ยนเลนส์ เลนส์แท้เปลี่ยนกรอบเปลี่ยนขาแว่นจะให้ดีไปตรวจที่เครื่องตรวจครับ แต่เบื้องต้นให้แท้นะครับ
    Last edited by milano_brand; 20-08-12 at 09:53.
    Love Love SBN
    อีกหนึ่งสิ่งที่ดี...ที่มีอยู่ในประเทศไทยของเรา

sardnyx is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

padepo9's Avatar
    padepo9 is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

จาก OCZ (OVERCLOCKZONE) มีเพื่อนสมาชิกฝากมา แนะนำให้ดูตามนี้ครับ.

ที่ซองหนังข้างในของแท้ทุกซอง จะมีปั๊มพิมพ์ว่า case made in china ตัวจะเล็กหน่อยดูยาก ต้องส่องดูกับแสงไฟจะเห็นชัด.

รอยกรีด RB จะต้องเป็นแบบนี้ ส่องดูกับแสงไฟจะเห็นช้ด.

ตัวหนังสือที่ขาแว่นทั้งสองข้าง ต้องอยู่ใกล้ หมุด (.) หัวน็อตที่บานพับโลหะจะต้องไม่จมลงไป ต้องเป็นแบบนี้.

สีของกระจกเลนส์ เทาดำปนเขียว ไม่ใช่สีเขียว ซีดๆจืดๆ.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ