Hermes CDC (Collier De Chien) Bracelet
เป็นสุดยอดข้อมือในฝันที่สาวๆอย่างเรา อยากที่จะได้มันมาครอบครองซักครั้งหนึ่งในชีวิต
แต่ด้วยราคาที่รู้แล้วแทบสะอึก ขนาดมือ2ยังราคาเกือบจะ3หมื่น T T
ถ้าเกิดตัดสินใจซื้อมาแล้วเกิดรู้ว่ามันเป็นของปลอมอีก
คราวนี้มิ้นท์ว่ามิ้นท์นำ้ตาไหลเป็นเลือดแน่ๆ
มิ้นท์เลยหาข้อมูลมาแบ่งปันเพื่อนๆในพื้นที่ดีๆแห่งนี้ค่ะ

มาดูกันเลยเนอะ
ลำดับแรกมาดูกันก่อนนะคะ
อันขวาคือของแท้นะคะ
ตัวห่วงถ้าของแท้จะอยู่ตำแหน่งนี้นะคะ
แต่ของปลอมนี้หมุนได้รอบเป็นเกลียวเลยค่ะ
ของแท้ก็หมุนได้นะคะแต่ว่าจะแน่นมาก

2.สังเกตุไหมคะความสูงของตัวของจริงกับของปลอมถ้ามาเทียบแล้วเห็นได้ชัดเลยค่ะ

3.ข้อนี้เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนะคะว่าของทุกชิ้นของHERMESต้องมีปั้มบอกปีกับCodeของเค้า

4.อันนี้รับไม่ได้สุดๆค่ะเป็นรอยกรีดเกินของรูซึ่ง HERMES เค้าเป็นแบรด์ระดับโลก เค้าคงไม่ปล่อยของแบบนี้ผ่าน QC มาแน่นอนค่ะ

5.อันนี้คิดว่าเพื่อนๆน่าจะสังเกตุได้ง่ายที่สุดค่ะตัวล็อคจะต้องเป็นรูปแบบทางซ้ายเท่านั้นนะคะ

6.อันนี้จะต่างกันไม่มากค่ะระยะของความห่างของตัวหมุดจะต่างกันเล็กน้อย

7.อันนี้จะเป็นจุดที่น่าสังเกตุของ HERMES อีกจุดนึงเลยค่ะ การเดินด้ายของHERMESจะมีเอกลักษณ์อยู่แล้วนะคะของปลอมยังไม่มีใครทำได้เลยค่ะ ดูความต่างของด้ายนะคะ จะเห็นว่าของแท้จะเดินด้ายเฉียงนิดๆซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของHERMESเลยค่ะแล้วเดินสวยกว่ามากด้วยค่ะ

ก็ประมาณนี้นะคะสำหรับข้อมูลเรื่องราวของเจ้าข้อมือในฝัน
หวังว่าเพื่อนๆคงได้ข้อมูลนี้เอาไปใช้ประโยชน์ได้ไม่มากก็น้อยนะคะ
แล้วคราวหน้ามิ้นท์จะรวบรวมข้อมูลดีๆแบบนี้มาอีกนะคะ
ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ค่ะ