แนะนำวิธีดู HERMES CDC ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    Candii_Mint is offline Trusted Member Brandname Fan
    Candii_Mint's Bank Account
    • Bank Account 1: 078X6X1X0X
    • Bank Account 2: 847X0X2X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default แนะนำวิธีดู HERMES CDC ค่ะ

Hermes CDC (Collier De Chien) Bracelet
    เป็นสุดยอดข้อมือในฝันที่สาวๆอย่างเรา อยากที่จะได้มันมาครอบครองซักครั้งหนึ่งในชีวิต
    แต่ด้วยราคาที่รู้แล้วแทบสะอึก ขนาดมือ2ยังราคาเกือบจะ3หมื่น T T
    ถ้าเกิดตัดสินใจซื้อมาแล้วเกิดรู้ว่ามันเป็นของปลอมอีก
    คราวนี้มิ้นท์ว่ามิ้นท์นำ้ตาไหลเป็นเลือดแน่ๆ
    มิ้นท์เลยหาข้อมูลมาแบ่งปันเพื่อนๆในพื้นที่ดีๆแห่งนี้ค่ะ

มาดูกันเลยเนอะ
    ลำดับแรกมาดูกันก่อนนะคะ
    อันขวาคือของแท้นะคะ
    ตัวห่วงถ้าของแท้จะอยู่ตำแหน่งนี้นะคะ
    แต่ของปลอมนี้หมุนได้รอบเป็นเกลียวเลยค่ะ
    ของแท้ก็หมุนได้นะคะแต่ว่าจะแน่นมาก

2.สังเกตุไหมคะความสูงของตัวของจริงกับของปลอมถ้ามาเทียบแล้วเห็นได้ชัดเลยค่ะ

3.ข้อนี้เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนะคะว่าของทุกชิ้นของHERMESต้องมีปั้มบอกปีกับCodeของเค้า

4.อันนี้รับไม่ได้สุดๆค่ะเป็นรอยกรีดเกินของรูซึ่ง HERMES เค้าเป็นแบรด์ระดับโลก เค้าคงไม่ปล่อยของแบบนี้ผ่าน QC มาแน่นอนค่ะ

5.อันนี้คิดว่าเพื่อนๆน่าจะสังเกตุได้ง่ายที่สุดค่ะตัวล็อคจะต้องเป็นรูปแบบทางซ้ายเท่านั้นนะคะ

6.อันนี้จะต่างกันไม่มากค่ะระยะของความห่างของตัวหมุดจะต่างกันเล็กน้อย

7.อันนี้จะเป็นจุดที่น่าสังเกตุของ HERMES อีกจุดนึงเลยค่ะ การเดินด้ายของHERMESจะมีเอกลักษณ์อยู่แล้วนะคะของปลอมยังไม่มีใครทำได้เลยค่ะ ดูความต่างของด้ายนะคะ จะเห็นว่าของแท้จะเดินด้ายเฉียงนิดๆซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของHERMESเลยค่ะแล้วเดินสวยกว่ามากด้วยค่ะ

ก็ประมาณนี้นะคะสำหรับข้อมูลเรื่องราวของเจ้าข้อมือในฝัน
    หวังว่าเพื่อนๆคงได้ข้อมูลนี้เอาไปใช้ประโยชน์ได้ไม่มากก็น้อยนะคะ
    แล้วคราวหน้ามิ้นท์จะรวบรวมข้อมูลดีๆแบบนี้มาอีกนะคะ
    ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ค่ะ

Thanks warit, iamsom77, kook, PLIDA, titled, Thipakorn.s, Faistar, adilahc, madam2010, dadymy, srirat, airry, poompuyza, marni_mm, me_mine_gift ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like keked, Buddy2011, TK, pompom1529, pukkoo, milano_brand, incognito, emmy2517, airry, jasmine2515 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

northopus's Avatar
    northopus is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: แนะนำวิธีดู HERMES CDC ค่ะ

ผมขออนุญาต แสดงความคิดเห็นสักหน่อยนะครับ
    CDC ปลอมที่คุณเอามาเทียบ มันเป็น รุ่นตลาดนัดครับ มันเลยไม่ค่อยเหมือนเท่าไร

วันก่อน!!! ผมเห็นเพื่อนผมใส่ CDC มา ขนาดมาจับๆยังนึกว่าแท้เลยครับ
    แต่เพื่อนมาบอกว่าซื้อของปลอมมาใส่

ลองมาเทียบกับที่ข้อมูลคุณบอกมา ของเพื่อนผมก็ตรงกับคำแนะนำทุกข้อเลย
    ไว้พรุ่งนี้ เพื่อนผมจะมาเจอที่บ้าน ไว้จะถ่ายของเพื่อนมาให้ดูคับ

Candii_Mint is offline Trusted Member Brandname Fan
    Candii_Mint's Bank Account
    • Bank Account 1: 078X6X1X0X
    • Bank Account 2: 847X0X2X4X

Thumbs up Re: แนะนำวิธีดู HERMES CDC ค่ะ

ขอบพระคุนคร่าสำหรับคำแนะนำ คราวหน้าจะพยายามทำการบ้านให้มากกว่านี้นะคะ

Pomanata is offline Member Newbie Brandname

Default Re: แนะนำวิธีดู HERMES CDC ค่ะ

แง่มๆ รอติดตามครับ ความรู้ดีๆ
    Thanks Candii_Mint ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

northopus's Avatar
    northopus is offline Registered Member Brandname Fan

1 ของปลอมก็หมุนได้คับ แต่ว่าจะแน่นมากๆ

2.
    อันนี้ไม่มีอะไรจะเทียบครับ

3.ของปลอมมีปั้มบอกปีกับCodeแต่อยู่คนละด้าน
    4.รอยกรีดก็มีเกินบ้าง

5.เดือยล็อคเหมือนของจริง

6.ระยะของความห่างเป๊ะครับ
    7 จะเห็นว่าจะเดินด้ายเฉียงนิดๆซึ่งเป็นเอกลักษณ์

Last edited by northopus; 08-01-13 at 17:05.
    Thanks kidze, cakecake, PLIDA, Coombe lane guy, titled, TK, madam2010, Candii_Mint, theIIIdEmpire ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like cakecake, Thipakorn.s, pukkoo ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Coombe lane guy's Avatar
    Coombe lane guy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Coombe lane guy's Bank Account
    • Bank Account 1: 626X0X2X3X

Bangkok/ London

ดู contour ไลน์จิครับ ทั้งด้านใน และ ด้านนอก ของปลอมไม่ค่อยมี หรือ มีบางๆ ไม่เหมือนของแท้ หรือ stitching ก็ดูง่าย ด้ายไม่วาว และ ถึงจะเฉียงคล้ายของจริง แต่ของจริง จะมีเอกลักษณ์คือ ด้านนอกเฉียง แต่ด้านใน จะตรง และ ด้ายแต่ละฝีจะไม่ชนกันครับ จะห่างๆกันนิดๆ