MCM นั่นเป็นแบรนน้องใหม่เท่าที่ผมสังเกตุดูของปลอมกับของแท้ ยังห่างไกลมากครับ เพราะยังทำไม่เนียนเท่าพวก Gucci LV เป็นต้น MCM เป็นกระเป๋าที่ มองผ่านๆก็ดูออกครับว่าเป็นของแท้หรือของปลอม สังเกตุจากหนังและสีของหนังครับ MCM จะมีหนังมีลักษณะพิเศษจะมีีีรอยตามที่รีิวิวให้ดู สังเกตุง่ายมากครับ ลูกค้าท่านใดมีความประสงค์ที่จะให้ผมดูว่า MCM ที่ซื้อมานั่นเป็นของแท้่หรือเปล่า ส่งรูปมาให้ผมเช็คได้ครับ เช็คให้ฟรีๆเลยครับ [หรือจะให้ดู LV ก็ได้นะครับ ^^"]

หวังว่า รีวิวอันนี้เป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ