Review My First YSL mini Cabas ChYc Bag : so Redddd

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25
    jermione is offline Citizen Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Review My First YSL mini Cabas ChYc Bag : so Redddd

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราเป็นสมาชิก sbn มาเมื่อไม่นานมานี้เองค่ะ เหตุผลเพราะอยากได้ brandname กับเค้าซักใบแล้วค่ะ
    ขอท้าวความก่อนนะคะ เราเองเพิ่งติดสินใจซื้อกระเป๋า แบรนด์เนม เมื่อไม่นานมานี้ค่ะ ก่อนหน้านี้เคยคิดอคติว่า เราต้องเสียเงินเป็นหมื่นเป็นแสนให้กระเป๋าทำไมนะ​ ซื้อมาก็ต้องมานั่งดูแล นั่งระวัง น่าเบื่อจะตาย แล้วก็แอบอี๋คนที่ถือแบรนด์หรือเอามาโชว์ บางครั้งแอบอิจฉาตาร้อน เพราะที่บ้านไม่เอื้ออำนวยให้ฟุ่มเฟือย แต่พอเวลาผ่านไป เรียนจบ ก็ต้องยอมรับค่ะว่าสังคมเปลี่ยน ความรู้สึกเปลี่ยนจริงๆ ด้วยหน้าที่การงานเราต้องพบปะผู้คน และต้องได้รับความเชื่อถือ การแต่งตัวต้องดีมากขึ้นกระเป๋าใบละไม่กี่ร้อย เริ่มเปลี่ยนเป็นหลักพัน เพราะเริ่มมีรายได้ แต่ก็รู้สึกว่ายังไม่เต็มซักที เมื่อไม่นานมานี้ตัดใจเล่นกระเป๋าหนังค่ะ เหยียบหมื่น เอามาถือก็รู้สึกว่าสวยดีนะ ชอบมาก แต่พอไปเจอคนหิ้ว Speedy เท่านั้นแหละ มีความรู้สึกว่าเราด้อยกว่าทันที ไม่พอใจเลย (อันนี้อาจมีคนด่าว่าบ้าก็ได้) แฟนก็ไม่ค่อยเห็นด้วย เพราะเสียเงินเป็นจะหมื่น แต่ก็ได้ความรู้สึกไม่ดีอยู่ดี เล่น Brand ไปเลยดีกว่า เลยเป็นที่มาของการตามล่ากระเป่า Brand มาครอบครองค่ะ
    ตามประสา Brandname ใบแรก ถ้าให้แนะนำหรือคิด ทุกคนก็ต้องคิดถึง LV อ่ะเนอะ ฮิตเหลือเกิน เราเองแรกๆก็คิดค่ะ คิดจะซื้อ Speedy or Neverfull ก็ลองเดินสำรวจตลาดพารากอน แล้วก็พบว่าถือกันเยอะมาก เรียกว่าต้องเห็นเป็นสิบ เราเองรู้สึกว่าถ้าจะเสียตัง ขอแตกต่างซักนิดนึง ถ้าจะเล่น LV อยากได้เป็นรุ่นหนังแก้วหรือตัวที่ออกใหม่มากกว่า แต่ราคาแพงมาก และไม่มีแบบ Speedy 30 ที่อยากได้เลย มีแต่รุ่น 25 ต่อมาเลยมองไปที่ยอดฮิตอีกอันคือ Prada Saffiano ค่ะ ทั้งแบบสองซิป และซิปเดียว...
    เหมือนเดิมค่ะ สำรวจตลาด หลากสี ละลานตามาก และเยอะมากอีกเช่นกัน จำนวนคนถือสูสีกับ speedy and neverful เลยค่ะ เยอะเหลือเกิน แอบไม่ปลื้ม อ่านรีวิวก็บอกว่า ใส่ของได้น้อย ก็บอกว่าไม่ทน ใช้นานๆขอบกระเป๋ากับทรงอาจจะเปลี่ยนแปลง จะซื้ออยู่แล้ว แต่ยังรู้สึกลังเลเล็กๆ เปลี่ยนใจค่ะ เพราะว่าได้มาเจอน้องหนูคนนี้
    YSL mini Cabas ChYc bagที่ไม่เคยอยู่ในสายตา แต่พอเจอนางคร้งแรกในหน้า FB ก็ตกหลุมรักทันทีตั้งแต่ยังไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไรเลยค่ะ
    [/IMG]
    สวยมากมาก ตกหลุมรักเลยสีนี้ คือรูปก่อนหน้าเค้าก็มีสีดำ สีเทา สีเบจ เรามองผ่านมาตลอดค่ะ ไปดู Saffiano ซะมากกว่า แต่พอเจออันนี้ต้องอึ้งค่ะ แล้วก็ถามราคา และหาข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ แล้วก็พบว่าเป็นกระเป๋าที่ได้รับการรีวิวในทางบวกเกือบ 100% เลยและค่อนข้างตรงใจเราคือ ใส่ของได้มาก มีซิป คล้าย Speedyมีสายสะพายยาว จะได้มีมือทำงาน มีหูหิ้ว ไว้แบบคุณนายนิดๆได้ ไม่มีคนถือเยอะมาก ไม่ชนกัน อาจจะไม่มีคนรู้จักมาก แต่ดูแล้วมีเสน่ห์ในตัวเองโดยไม่ต้องพึ่งแบรนด์ค่ะ
    ตัดสินใจอยู่นานมากคือ สองวัน (ไม่เหมือน LV prada เป้นอาทิตย์ ก็ยังรู้สึกว่ามันไม่ใช่) สอบถามไปทางร้านนี้เค้าบอกว่ามีคนสอยไปแล้ว เราก็ไม่ลดละ เข้า SBN แล้วก็หาร้านที่น่าเชื่อถือ และราคาพอๆกันมาค่ะ (6x,xxx) ติดต่อวันนั้น ตกเย็นให้เอามาให้ดูเลยค่ะ อยากได้มาก
    พอได้เห็นได้สัมผัส เท่านั้นหละ จบเลย เข้าใจความรู้สึกที่เคยเห็นในหนังเวลาเค้าเห็นกระเป๋าแล้วทำหน้าเว่อร์ๆแล้วค่ะ มันแบบ ชั้นเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ สิ่งนี้เกิดมาเพื่อชั้นจริงๆ สวยมาก หลงรัก โอนตังและเอามาครอบครองทันทีค่ะ
    วันนั้นมีโอกาสเลยได้ถือไปงานเปิดตัว siam center เลย วันพุธ มีความสุขมากกกก เห่อมาก มันเป็นความสุขในใจเล็กๆ ที่ได้ถือกระเป๋าสวยถูกใจที่หามาด้วยน้ำพักน้ำแรงตัวเอง และเราเชื่อว่าคนอื่นแม้ว่าจะไม่รู้สึก Brand นี้ ก็ต้องบอกว่าของเราสวย อันนี้มั่นใจมาก แต่คงไม่เชื่อว่าจะแพงหูดับได้ขนาดนี้ แหะแหะ แฟนเห็นและจับยังออกปากเลยว่าคุ้มค่า เค้าคงรวมความรู้สึกเราเข้าไปด้วย เพราะเค้ารู้ว่าเรา Happy มากจริงๆค่ะ
    [/IMG]
    อันนี้ภาพลูกสาวในแสงธรรมชาติค่ะ แจ่มเจิดมาก
    [/IMG]
    ลูกสาวใน airport raillink นางงามจริงๆค่ะ
    [/IMG]
    ภาพด้านในค่ะ ช่องใหญ่ช่องเดียวเลย บุเหมือนกำมะหยี่นุ่มๆ ช่องสองช่องเล็กค่อนข้างแคบ แบน อาจจะใส่พวกนามบัตรหรือกระดาษซับมันได้เท่านั้นค่ะ
    [/IMG]
    ภาพด้านหลัง เรียบๆแต่เปี่ยมเสน่ห์
    [/IMG]
    ภาพด้านข้าง แค่ซิปก็ทำให้หลงรักได้แล้ว เค้า extend ความยาวซิปแล้วเก็บหางด้วยการติดกระดุมไว้ โอ้ว รายละเอียดที่ชอบ
    [/IMG]
    ภาพซิปด้านบนค่ะ
    [/IMG]
    หมุดรองช่วยปกป้องกระเป๋าด้านล่างห้าอัน
    [/IMG]
    Brand tag ด้านหน้าค่ะ เป็นกระเป๋าอันเล็กๆที่อาจจะเอากุญแจมาใส่ไว้ก็ได้ค่ะ แต่เราไม่ได้ใส่ค่ะ กลัวเสียทรง แล้วอาจจะหยิบยาก อันนี้ห้อยไว้เก๋ๆ
    [/IMG]
    Gold hardware รูป วายตัวใหญ่ค่ะ ถ้าไม่มีตัวนี้ราคาคงตกไปเยอะเลย น้ำหนักกำลังพอเหมาะพอดี ตรงปลายขาวายจะเป็นแม่เหล็กค่ะ ไว้ปิดกระเป๋าอีกที นอกจากซิปแล้ว ซึ่งตรงปากกระเป๋าจะทำเป็นร่องให้สายอันนี้ลงมาปิดกระเป่าได้พอดี เวลาจะปิดก็เอาสายลงมาจับนิดหน่อยก็ลงล็อค ถือว่าปิดง่ายเลยค่ะ ปลื้ม ณ จุดนี้
    [/IMG]
    ภาพสายสะพายค่ะ สำหรับความยาว ถ้าดูจากรูปก็คงจะพอกะออกนะคะ เราเป็นผู้หญิงตัวสูงหน่อยค่ะ 175 ซม รูสายอยู่ตรงกลางพอดี ก็จะสามารถปรับความยาวได้อีก บวกลบสองนิ้วค่ะ จากสองข้าง แต่ว่าจะแอบแกะปรับยากนิดนึงนะคะ และสายนี้จะคล้องกับห่วงโลหะ เอาออกได้เหมือนกัน แต่อาจจะออกยากหน่อย เรานี่ยังไม่กล้า กลัวว่าสายจะเป็นรูกว้างเหมือนเข็มขัดที่ใช้นานๆ ขอถนอมก่อนตอนแรก ข้อดีอย่างหนึ่งคือ ถ้าเอาสายออก ห่วงจะหลบเข้าไปอยู่ด้านในของกระเป๋า ไม่โผล่หรือห้อยออกมาค่ะ ไม่ขัดตา เราว่าเป็นรายละเอียดอันนึงที่ดีของลูกสาวคนนี้
    [/IMG]
    สุดท้ายค่ะ ภาพตอนใส่ของเข้าไปค่ะ จะเห็นว่าจุได้ตอบโจทย์แบบพอดีๆค่ะ กระเป๋าตังใบยาว กระเป๋าเครื่องสำอาง กระเป๋าใส่เหรียญ หมากฝรั่ง ถุงชาร์จสำรอง คือแม้ว่าจะไม่ได้แบ่งช่อง ดูแล้วไม่ดี แต่เราว่าเหมาะกับเราค่ะ เพราะว่าชอบใส่กระเป๋าเล็กกระเป๋าน้อยมากกว่า หาของง่ายกว่าค่ะ
    ใบนี้ใส่ Ipad2 ได้นะคะ ถ้าอยากยัดลงไปก็ยังยัดได้อยู่ แต่เราว่ามันจะทำให้หนักไป ขอแยกออกมาดีกว่า
    [/IMG]
    สรุปข้อดีข้อเสียของกระเป๋า YSL mini Cabas ChYc bag
    ข้อดี
    - เป็นกระเป๋าใบเดียว ที่เห็นครั้งแรกแล้วตกหลุมรัก ซึ่ง ณ ตอนนี้ยังไม่มีใบไหนทำได้ (เหตุผลข้อเดียวก็พอจะทำให้ตัดสินใจซื้อได้แล้วเนอะ)
    - การออกแบบทันสมัย สำหรับเราคิดว่าค่อนข้าง timeless เรียบง่าย แต่ดูหรูหรา และให้ลุคเล่นๆ casual ได้เหมือนกัน จากการอ่าน review เค้าก็ยกให้เป็น IT bag ใบหนึ่ง คือ ดาราถือกันเยอะพอควร ดีไซน์ใช้ได้นาน ไม่ล้าสมัยง่ายๆ (คำจำกัดความเค้าว่างั้นนะ)
    - วัสดุดีมีคุณภาพ เราเองไม่มีความรู้เรื่องหนังอะไรมากหรอก เพิ่งมาศึกษา แต่เราก็สัมผัสได้ถึงความมีคุณภาพของมันนะ ของอย่างนี้ต้องลองจับจะรู้เราว่าเป็นสัญชาตญาณหญิง แต่ผู้ชายมาจับเค้าก็พูดเหมือนๆกันค่ะ ทั้งแฟนและเพื่อนที่ร่วมงาน บางคนจับแล้วจับอีก ออกแนวหลงเลย เพราะมันนุ่มพอดีๆ และกลิ่นหนังอ่อนๆ บางคนบอกว่าหอมเลยค่ะ (ออกแนวโรคจิต)
    - การออกแบบแบบใส่ใจรายละเอียด โดนใจเราคือ สะพายก็ได้ ถือหรือคล้องแบบคุณนายก็ได้ มีทั้งซิป มีทั้งแม่เหล็กปิด ถ้ารีบๆ จะไม่รูดซิป เอาแม่เหล็กปิดไว้ก่อนก็พอไหว หมุดใต้กระเป๋าที่ช่วยปกป้องก้นกระเป๋า สายที่ถอดออกได้ และห่วงหลบเข้าข้างใน รายละเอียดพวกนี้พบหลังจากซื้อมาใช้ ถือว่า Practical ตอบโจทย์ everyday bag ค่ะ
    - ขนาด mini ที่ไม่เล็ก จุได้กำลังดี
    - อยู่ทรงสวยได้ตลอด แม้ไม่ใส่อะไรข้างใน
    - น้ำหนักเบา อันนี้ค่อนข้างสำคัญเนอะ กระเป๋าถ้าหนักมาก ต่อให้สวยแค่ไหนก็ไม่ค่อยอยากหิ้วค่ะ ปวดไหล่ อันนี้ประมาณ 800 g นิดๆ ใช้ได้เลย หิ้วได้สบาย
    - สีมีให้เลือกหลากหลายตามบุคลิกแต่ละคน ทั้งแดง ชมพู เหลือง ดำ เทา เบจ ยังแบ่งอีกหลายโทน ไปลองดูกันได้ค่ะ
    ข้อเสีย
    - ยังเห็นไม่เยอะเท่าที่ควร อันนี้อาจจะเป็นข้อดีก็ได้ แต่บางคนอาจเห็นเป็นข้อเสีย คือมันดีที่ไม่โหลค่ะ ไม่ค่อยชน แต่การที่คนไม่ค่อยรู้จักก็อาจจะไม่ชื่นชม เพราะไม่รู้ว่ามันแพงหูดับอ่ะ เอาแค่ชื่อยี่ห้อ ยังต้องออกเสียงสองสามรอบให้ฟังเลยค่ะ ฟังครั้งแรกบางคนทำหน้างงงวย ToT ลองให้ประมาณราคาสำหรับคนที่ไม่รู้จักยี่ห้อ แต่ลองดูและสัมผัส เค้าประมาณกันที่สองหมื่นค่ะ ข้อนี้ใครจะซื้อก็อาจจะคิดกันนิดนึงนะคะ ถ้าอยากซื้อมาอวด อาจจะไม่เหมาะ
    แต่ถ้าคุณเจอคนเล่นแบรนด์แล้วหละก็ ต้องมีการกรี๊ดสลบกันไปข้างค่ะ เพราะยี่ห้อนี้มีดีอย่างคือไม่ค่อยผลิตซ้ำเดิม จะออกมาก็จะออกแบบใหม่ เปลี่ยนโน่นนี่ อย่างเช่นอันนี้เป็นต้น มีการปรับให้ minimal ขึ้น และถึงแม้จะขายดี ก็ไม่ทำซ้ำค่ะ เพราะฉะนั้นหาค่อนข้างยาก ยิ่งสีสันสดใสโดนใจนี่เห็นน้อยค่ะ
    - ด้านในช่องน้อย บางคนอาจจะไม่ค่อยชอบ
    - สายปรับยาก ถอดยากค่ะ
    - ต้องดูแลให้ดี ถ้าโดนน้ำจะด่าง พยายามอย่านั่งทับ เพราะหนังอาจจะเป็นรอยได้ง่าย ต้องการการใช้ spray กันน้ำและถนอมหนังคุณภาพดีค่ะ
    - ราคาแพงอย่างไม่มีเหตุผล ถ้าเทียบเราว่าแพงกว่า Prada และ LV ไปนิดนึง แต่ลงทุนเพิ่มเพื่อความต่างและความงามอีกเล็กน้อย สำหรับเราและบางคนอาจจะเห็นว่าคุ้มนะคะ
    - แบบใหม่ โลโก้น้อย มองข้างหลังอาจจะไม่รู้ มีแต่ตัววายตัวเดียว บางคนอาจจะไม่ขอบข้อนี้ค่ะ
    ส่งท้ายรูปน้องเป๋ากับของที่เราใช้ประคบประหงมเค้าค่ะ
    [/IMG]
    Thanks supertaan, Keaw_sara, modellofts, yayee_bkk, jinchaya, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, KunnuChinn, Lil_J, indianajoy, A-slim, Uptown_Girl, adilahc, dlyndis, Lookyeeja, siambrandname, soyujang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like mol199, B.caramel, genies18, effervescence, ^^mulberrie^^, galaxynote, BrandShoes, cawaii-nina, KunnuChinn, PP_PP_PP, Tukkynoy, nanze_momo, Ploypailin, watercat, misssunshine, Uptown_Girl, Thipakorn.s, earthx, pukkoo, madam2010, iamb_b, preeyanan, theIIIdEmpire, nita, jaiko, ~fAwN~, joyja ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

~fAwN~'s Avatar
    ~fAwN~ is offline Trusted Member Brandname Fan
    ~fAwN~'s Bank Account
    • Bank Account 1: 125X7X6X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: Review My First YSL mini Cabas ChYc Bag : so Redddd

ตามมาชื่นชมจากพันทิป

กระเป๋าสวยจริงๆเลย
    เห็นแล้วอยากได้มั่กๆ ^^

พอเห็นรีวิวในพันทิป รีบเปิด SBN เลย มาหาดูว่าแม่ค้าคนไหนหิ้วมาขายบ้าง เริ่มอยากได้มั่ง อิอิ
    ~Every passing minute is another chance to turn it all around~
    Like jermione ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jaiko is offline Trusted Member Master Brandname
    jaiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X0X2X3X

Default Re: Review My First YSL mini Cabas ChYc Bag : so Redddd

รีวิวเริ่ดมาก ละเอียด รูปสวย จขกท เหมาะกะกระเป๋ามากค่ะ เริ่ดค่ะ )))
    Thanks jermione ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

cawaii-nina's Avatar
    cawaii-nina is offline Registered Member Brandname Fan

สวยมาก เริ่ดทั้งคน ทั้งกระเป๋าเลยค่ะ ^^
    Thanks jermione ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

yainong's Avatar
    yainong is offline Registered Member Master Brandname

รีวิวได้น่ารักมากค่ะ มีประโยชน์สำหรับคนที่เมียงมองน้องเป๋ารุ่นนี้อยู่ กระเป๋าก็สวย นางแบบก็สวยจ้า ^-^

nita's Avatar
    nita is offline Trusted Member Brandname Fan
    nita's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X5X9X8X

สนใจรุ่นนี้ไซส์นี้อยู่เลยค่ะ รีวิวได้ละเอียดมากๆ
    นางแบบสวย กระเป๋าก็สวยค่ะ
    ​********** THANK YOU SBN *********

only_authentic's Avatar
    only_authentic is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    only_authentic's Bank Account
    • Bank Account 1: 030X6X9X9X

น่ารักค่ะ ไม่เล็กเกินไปสำหรับไซส์มินิ
    รีวิวดีมากค่ะ มีประโยชน์ในการตัดสินใจของเพื่อนๆ ในนี้เลยค่ะ

Bowbo_be is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Bowbo_be's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X2X7X0X

กำลังอยากได้รุ่นี้ค่ะ ลังเลว่าจะสีแดงหรือสีโอ๊คดี

being_nuch's Avatar
    being_nuch is offline Trusted Member Brandname Fan
    being_nuch's Bank Account
    • Bank Account 1: 108X2X4X0X
    • Bank Account 2: 095X2X0X2X

Blog Entries
    3

กระเป๋าสวยดีค่ะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าการชื่นชอบกระเป๋าแบรนด์ไหน แบบไหน โหลแค่ไหนเป็นความชอบส่วนตัวค่ะ

ไม่ควรพาดพิงแบรนด์อื่นค่ะ
    being_nuch

jermione is offline Citizen Member Newbie Brandname

ขอบคุณสำหรับ comment ค่ะ แก้ไม่เป็น ถ้าพาดพิงให้รู้สึกไม่ดี ต้องขอโทษด้วยค่ะ อ่านเฉพาะตรง review แล้วกันค่ะ
    Last edited by jermione; 22-01-13 at 01:09.

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ