****LV Monogram Neverfull ของปลอมดูยังไง********************************************* รีวิว.............โดย Chanoknan

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    designmint is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    1

Default ****LV Monogram Neverfull ของปลอมดูยังไง********************************************* รีวิว.............โดย Chanoknan

[[[[[ แชร์ประสบการณ์ค่ะ ]]]]]

กระเป๋าสองใบนี้มีใบนึงที่แท้ 100%
    กะอีกใบที่***ปลอม 100%***
    ถ้าหากมองผ่านๆ ลองเดากันเล่นๆนะคะ ว่าใบใหนปลอม และใบใหนที่แท้

###
    อยากมาเตือนทุกคนค่ะ ว่าของปลอมเดี๋ยวนี้ แป๊ะมากกก หนังแท้กลิ่นได้ patternได้หมด stampก็เนียนมากแต่ไม่ถึงกะแป๊ะถ้าหากไม่มีประสบการณ์หรือไม่เคยซื้อมาก่อนเราว่ายากที่จะดูออกนะคะเราเองพลาดเจอกับตัวเลยเราประมาทดูรูปแค่ภายนอกแต่ไม่ขอดูลายละเอียดดีเทลต่างๆดังนั้นเราดูไม่ออกเลยว่าเป็นของปลอม พอรับของมาแว๊ปแรกที่จับอะไหล่ทราบเลยค่ะว่าปลอมชัวร์ แต่ถ้าวางเทียบกันแบบนี้ก็จะทำให้ดูง่ายขึ้นนะคะแล้วมาดูรีวิวมุมต่างๆกันนะคะ ว่าปลอมยังไง เนียนยังไงไม่อยากให้ใครพลาดอีกค่ะ###

*************แท้ VS ปลอม *************

หมายเลข 1 แท้จ้าาาาาาาา
    หมายเลข 2 ปลอม: ดูยากจัง ไปดูรูปถัดไปกันดีกว่านะคะ>>>>>

หมายเลข 1 ของแท้: หนังคาวไฮน์กรอบซิปบน-ล่าง ต้องแคบกว่า ด้านซ้ายและขว่าค่ะ
    หมายเลข 2 ปลอม:กรอบซิปเท่ากันหมดเลยทั้ง 4 ด้าน
    (มองภาพประกอบให้ตัวหนังสือเป็นแนวตั้งค่ะ ภาพนี้วางเป็นแนวนอนขอโทษทีนะคะ อธิบายยากเลย)

หมายเลข 1 ของแท้: หัวตะขอตอนปิดกันสนิทจะเห็นว่าตัดเฉียง แต่เมื่อบีบจะเห็นว่ามีข้างในโผล่ออกมาแบบในภาพ
    หมายเลข 2 ปลอม: ข้างในโผล่ออกมาจิ๊ดเดียว ไม่สวยเหมือนของแท้

stamp:
    ตัว O ของปลอมไม่กลม ของแท้ต้องกลมเท่านั้น
    ตัว R ของแท้หางต้องชิดกับเส้นตรงเลย

ตะขอ:
    - ของแท้ปลายตัดเฉียง
    - มุมซ้ายบนของแท้วงกลมปั๊มบุ๋มลงไป ของปลอมวงกลมนูน
    - ของแท้หมุนลื่น และหมุนได้รอบทิศ ของปลอมเวลาหมุนจะฝืดค่ะ

้านในตะขอ: ของแท้ไม่เห็นสปริงนะคะ

ซิบ: ของแท้อะไหล่ทองด้าน ของปลอมเงาวั๊บ เห็นตำหนิด้วย
    หัวซิบ: ของแท้มีปั๊ม 3Y ชัดเจน ของปลอมมองไม่เหนเลย

กระดุม: ของแท้โค้งมนสวย ของปลอมจะแบนๆค่ะ หนังก็เบี้ยว

หนังที่ติดกับอะไหล่ทอง: ของแท้ตะเข็บไม่ได้ชิดกับลายปั๊มของหนังนะ
    ตะเข็บหูกระเป๋า: ของแท้รันด้ายสวย ของปลอมทรงจะลีบๆ

date code: ดูตรงฟอนต์ค่ะ และของแท้โค๊ดอยู่ระหว่างซ้ายขวาเท่ากัน ของปลอมโค๊ดยาวไปป่าว พิมชิดมาทางซ้ายด้วย

ตะเข็บในช่องเล็ก: ของแท้ฝีเย็บเป็นเส้นตรง ระดับบนล่างเสมอกัน ของปลอมจะเบี้ยวไปทางด้านใดด้านหนึ่ง ไม่บนก็ล่างค่ะ

ผ้าซับใน: ของปลอมเนื้อผ้าจะอ่อนกว่า สีก็ซีด ลายเส้นโลโก้หนาไม่คมเหมือนของแท้

ลายผ้าซับในกระเป๋า: ของแท้ปลายกลีบแหลม ของปลอมกลีบมน

แนวตะเข็บซับใน: ของแท้ทอเนื้อแน่นละเอียด ของปลอมทอไม่แน่น สีซีดไปนะ

รอยต่อของpattren: ของแท้ลายจะต้องตรงกันแป๊ะ ของปลอมเกือบจะตรง แต่ยังไม่แป๊ะเลย

ลายปั๊มหนัง: ของแท้คมชัด เห็นมุมชัดเจน ของปลอมลายโค้งไม่มีมุมเลย

แคนวาส: ของแท้จะเป็นปุ่มมๆ เรียงต่อๆกันค่ะ ของปลอมปุ่มทำไมมันติดกันยาวจิ๊งงง

การ์ด: สังเกตตัว O ของปลอมดูเล็กไปนะคะ แถมกระดาษก็บาง สีออกขาวค่ะ ของแท้การ์ดสีออกเหลืองอ่อนๆ

*************************************************************************************************

เป็นการดูแบบคราวๆ ผิดผลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะคะ อยากให้ผู้รู้มาร่วมแชร์ประสบการณ์กันเยอะๆ หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ กับผู้ที่สนใจกระเป๋า Louis Vuitton ไม่มากก็น้อยนะคะ ต่อไปการตัดสินใจซื้อกระเป๋าของแท้ซักใบคงไม่ใช้เรื่องยากแล้วล่ะค่ะ^^
    Last edited by designmint; 11-04-13 at 04:35.
    Thanks navycbag, siambrandname, warit, effervescence, deva, madam-neat, gargoy153, Phassachon_N ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like nutt_acharsup, navycbag, warit, deva, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ABAC's Avatar
    ABAC is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ABAC's Bank Account
    • Bank Account 1: 325X6X0X4X
    • Bank Account 2: 373X1X6X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ****LV Monogram Neverfull ของปลอมดูยังไง********************************************* รีวิว.............โดย Chanoknan

ขอบคุณครับ

unchalee4747 is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Default Re: ****LV Monogram Neverfull ของปลอมดูยังไง********************************************* รีวิว.............โดย Chanoknan

ขอบคุณมากค่ะ ได้ความรู้มากเลยค่ะ